Vespa-Services ขาย-รับสั่งประกอบรถใหม่มีทะเบียนและแบบอินวอยล์ รับซ่อมเวสป้าใน-นอกสถา - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 147 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Vespa-Services ขาย-รับสั่งประกอบรถใหม่มีทะเบียนและแบบอินวอยล์ รับซ่อมเวสป้าใน-นอกสถา

มาช่วยการันตีครับรถผมเคยมีปัญหาเสียนอกสถานที่ไม่รู ้จะทำยังไงจึงโทรปรึกษาอาการกับช่างชิต ก็ลองแก้ไขเบี้ยงต้นตามที่ช่างบอกก็ไม่หายครับและอุป กรณ์ก็มีไม่ครบด้วย
    เลยนัดเวลาให้ช่างเข้ามาดูให้ครับ ช่างชิตแทบจะไม่ได้คิดค่าเดินทางค่าเสียเวลาเลย

Emperor of Ethiopia

chidchai1's Avatar
    สถานที่
    VESPA-SERVICES
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

VESPA LAND service ก็เป็นอีกหนึงทางเลือกคับผู้ที่มีปัญหาเเต่ไม่สดวกที ่จะนำรถมาซ่อมจึงได้เปิด
    บริการนี้ขึ้นคับ เเต่งานประกอบรถเเละงานขายรถ vespa 1964 ก็ยังมีอยู่ตลอดคับ นำเข้ามาใหม่ทุก6เดือน สามารถที่จะโทรสอบถามได้คับ เเละนี้ก็เป็นอีกหนึ่ง ผลงานที่ทางคุณ.ชุมพล(อ.ชะอำ)ได้ตัดสินใจเลือกบริการ กับทางร้าน สั่งซื้อรถvespa 1964
    ก็จะมีการโพล์รูปลงให้ดูเป็นขั้นตอนการทำงานในการจัด ทำรถ โดยตลอด

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chidchai1 : 14-05-2011 เมื่อ 20:42

ยายฟ้าของป๋ม Mikeyawesome's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

เคยเหมือนกัน พรีเมียร์พระรามเก้าตัดใหม่ มาดีดีวอดดับ รื้อทุกอย่าง คิกยังไงก็ไม่ติด โทรเล่าอาการและขอความช่วยเหลือ พี่ชิดว่าท่าทางจะเป็นที่ไฟรอแป้บนึงนะ แป้บเดียวแกก็มา (พร้อมลูกมือ) ปรากฏว่าเป็นที่คอยล์ไฟจริงๆ เปลี่ยนกันตรงแยกรามฯเลย ทีนี้คิกทีเดียวติด แถมไปเที่ยวตลาดรถไฟต่อและกลับบ้านบางนาฉิวเลย
    Name:  DSC_00141.jpg
Views: 3168
Size:  38.9 KB

Junior Member tanode's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mikeyawesome อ่านข้อความ
    เคยเหมือนกัน พรีเมียร์พระรามเก้าตัดใหม่ มาดีดีวอดดับ รื้อทุกอย่าง คิกยังไงก็ไม่ติด โทรเล่าอาการและขอความช่วยเหลือ พี่ชิดว่าท่าทางจะเป็นที่ไฟรอแป้บนึงนะ แป้บเดียวแกก็มา (พร้อมลูกมือ) ปรากฏว่าเป็นที่คอยล์ไฟจริงๆ เปลี่ยนกันตรงแยกรามฯเลย ทีนี้คิกทีเดียวติด แถมไปเที่ยวตลาดรถไฟต่อและกลับบ้านบางนาฉิวเลย
    ถ้าไม่ได้พี่ชิด คงไม่ได้ไปถึงตลาดรถไฟ ต้องติดแหง่กอยู่ อาร์ซีเอ แน่ๆ

Member alumboy's Avatar
    สถานที่
    Timemaghine scooterclub
    ขอบคุณ
    0

อุ๊ยตายว๊ายกรี๊ด vespaland service เปิดเองโดนช่างชิดน่าสนใจมั๊กมากคร๊าบ
    ของเขาดีจริงรับรองคุณภาพ ประกอบคนเดียวกว่า 1,000 คัน ไม่มีอะไรที่จะเป็ยเครื่องหมายการันตีได้อีกแล้ว
    ทำเองส่งเอง รวดเร็วแน่นอน
    ขอให้รวยๆนะค๊าบ ว่าแต่มีโปรโมชั่นไหม

Senior Member luirock's Avatar
    สถานที่
    Vespa Land
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวดึกๆๆนี้มันวันใหม่แล้วนี้นะ
    อย่ายอมแพ้โดยที่ยังไม่ต่อสู้

Senior Member luirock's Avatar
    สถานที่
    Vespa Land
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chidchai1 อ่านข้อความ
    VESPA LAND service ก็เป็นอีกหนึงทางเลือกคับผู้ที่มีปัญหาเเต่ไม่สดวกที ่จะนำรถมาซ่อมจึงได้เปิด
    บริการนี้ขึ้นคับ เเต่งานประกอบรถเเละงานขายรถ vespa 1964 ก็ยังมีอยู่ตลอดคับ นำเข้ามาใหม่ทุก6เดือน สามมารถที่จะโทรสอบถามหรือโพล์ซื้อขายที่กระทู้เดิมไ ด้ทุกอย่างตามเดิมคับเเละนี้ก็เป็นอีกหนึ่ง ผลงานที่ทางคุณ.ชุมพล(อ.ชะอำ)ได้ตัดสินใจเลือกบริการ กับทางร้าน สั่งซื้อรถvespa 1964
    ก็จะมีการโพล์รูปลงให้ดูเป็นขั้นตอนการทำงานในการจัด ทำรถ โดยตลอด
    จัดยาวไปครับช่างชิด อยากเห็นรถแล้วสิๆๆอัพรูปโชว์บ้างนะครับ

chidchai1's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ลงรูปชุดเครื่องให้ดูก่อนนะคับ คุณ.ชุมพล (ชะอำ) เดี่ยวสี ชุดใหญ่จะตามมาอีกที่คับบ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chidchai1 : 30-12-2010 เมื่อ 09:29

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณภาพคับแก้วเช่นเคยร้านนี้

Member alumboy's Avatar
    สถานที่
    Timemaghine scooterclub
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ B_Bear อ่านข้อความ

อย่างนี้ต้องฉลองครับ ฉลองให้กับกระทู้ใหม่ ร้านใหม่ที่ดำเนินเองโดยช่างชิด
    จัดให้ 1 ลังครับ

POND@PX_RACING's Avatar
    สถานที่
    POND (PISTON CLUB chiang mai 2004)
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความยินดีกับร้านใหม่สำหรับพี่น้องชาวสกู๊ดเตอ ร์ด้วยนะครับ
    เชียงใหม่อะไหล่ จำหน่าย อะไหล่เวสป้าทุกชนิด ซื้อ - ขาย แลกเปลี่ยนเวสป้า
    ปักหมุดแล้วนะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=301369

โทร 089-632-2652

424-091-3493 ชื่อบัญชี อนุพงศ์ รัตนคำแปง ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ประตูเชียงใหม่

อนุพงศ์ รัตนคำแปง ++ปอนด์เชียงใหม่++
    503/1 ม.1 เทศบาลตำบลสันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120
    [email protected]

I have Notthing... unknown's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มันสวดยวดเจียงๆ หนา ร้านเนี้ย ทั้งคุณภาพ ทั้งบริการ รถก็รับประกันให้ตามระยะเวลาอยู่แล้ว
    ให้คำปรึกษาแนะนำฟรีๆ ก็มีให้ บริการซ่อมนอกสถานที่แบบนี้จะหาที่ไหนได้ ขี่กันแบบสบายใจกันไปเลยครับ

สถานที่
    Vespa Land
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chidchai1 อ่านข้อความ
    ลงรูปชุดเครื่องให้ดูก่อนนะคับ คุณ.ชุมพล (ชะอำ) เดี่ยวสี ชุดใหญ่จะตามมาอีกที่คับบ
    ้ว้าวๆๆๆเสียวเข้ามาทุกทีครับพี่น้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆใกล้แ ล้ว รถในดวงใจ น้องพอใจ ของพี่เดี๋ยวพี่จะไปรับมาอยู่บ้านเราเร็วๆนี้นะครับ

สถานที่
    Vespa Land
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ B_Bear อ่านข้อความ
    คับจนแก้วแตกเลยครับพี่ อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Member
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ^_^ ผมเป็นคนหนึ่ง ที่มีปัญหาเรื่องรถเสีย เมื่อคืนขับ ๆ อยุ่ " รถดับ " ซะงั้น

ไม่รู้เป็นอะไร ผมดูน้ำมันก็ไม่หมด สตารท์ ยังไงก็ไม่ติด มืดก็มืด ดึกแล้วด้วยครับ ประมาณ ตี 1

เปิดฝาเครื่องดูก็แล้วไม่ทราบเหมือนกันว่ารถเป็นอะไร คิดไรไม่ออกจะเข็นกลับบ้านก็คงไม่ไหว

เลยรองโทรหาช่างดู " ปรากฏว่า " ช่างรับสายครับ คือเค้าเป็นความหวังเดียวของเราตอนนี้เลยก็ว่าได้

คำแรกที่ถามคือ ช่างถามว่าต้น อาการเป็นแบบไหน แล้วเป็นยังไงทำไมถึงดับ ผมด้วยความเป็นมือใหม่

จึงตอบช่างไปว่า " ไม่ทราบครับ " ช่างถามคำเดียวว่าอยุ่ไหน ? ผมบอกว่าอยุ่ตรงอ่อนนุช 30 ช่างบอกว่ารอผมตรงนั้นนะ

อีก 45 นาที ผมจะไปหา ผมก็วางสาย นั่งไม่นานครับช่างก็มา ถึงช่างก็ดูๆ แล้วก็หาอาการเจอจนได้ ครับพี่น้อง " สายหัวเทียนหลวมครับ "

แล้วก็เสียบเข้าไปเหมือนเดิม เท่านั้นครับ หายเลย ต้องขอบคุณช่างมากครับผม ถ้าไม่มีเค้า คงกลับบ้านไม่ได้แน่นอน จะเข็นไปก็ใช่เรื่อง

ส่วนค่าบริการ ไม่แพงอย่างที่คิดครับ แต่ที่ผมประทับใจที่สุดคงเป็น การที่เค้าออกมาทั้ง ๆ ที่มันดึกดื่นมากแล้ว ใช้เวลาไม่นาน ขอบคุณจริง ๆ ครับ

ยังไงก็ขอให้ " กิจการ " รุ่งเรืองมีลูกค้ามากๆ นะครับ ฝากพี่น้องที่อ่านอยุ่หน้านี้ บอกเพื่อน ๆ หากรถคุณมีปัญหา ลองโทรมาครับ ช่างเค้าให้คำ ปรึกษาได้

ดีเป็นอย่างมาก ขอให้พระเจ้าคุ้มครอง ^_^

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 147 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks