สตาร์ทยากเหลือเกิน

ชื่อกระทู้: สตาร์ทยากเหลือเกิน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สตาร์ทยากเหลือเกิน

รถผมสตาร์ทยากเหลือเกินครับ ยิ่งเช้าๆไม่ต้องพูดถึงเกือบครึ่งชั่วโมง

หรือว่าเป็นที่หน้าทองขาว แต่ว่าของเพื่อนก็หน้าทองขาวสตาร์ท 4-5 ทีก็ติดแล้ว

เหนื่อยๆครับบางทีรีบไปเรียนเช้าๆๆ ToT ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ เป็นพระคุณมาก

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ส่วนที่มีผลทำให้เครื่องติดอยาก

1. ไฟไม่ดี หรือไม่มา

ที่ผมเจอบ่อยๆ คือ หน้าทองขาวเลื่อนครับ หากทุกอย่างดีหมดก็ระยะหน้าทองขาวครับ (0.3-0.5 ม.ม.)

ผมตั้งโดยใช้ฟิลเอลร์เกจ แต่ จานไฟต้องดี หากเป็นของแท้ แต่ใช้งานมานาน ก็ย่อมเสื่อมตามเวลา ผมเลยเป็นรเป็ฯของไต้หวัน (ดีกว่าของแท้ที่ผ่านใช้งานมานาน)

2. น้ำมันมาไม่ดี

ผมเคยผสมโอ้โต้ลูบ หก เปอร์เซ็น วิ่งทางไกล ซิ่งมันก็ดีจริง (กันลูกติด)

พอกลับมาถึงบ้านแล้ว จอจดข้างคืน พรุ่งนี้เช้าหัวเทียนบอดเลยครับ ผมน่าจะใช้ให้หมดที่เดียวไปเลย

ปล.ทั้งหมดนี้ประสบการณ์ตรงครับ และหน้าทองขาวก็สามทารถทำให้สตารท์ครั้งเดียวติดได้เ ด้อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับผม

Senior Member HAPPYLAMVESPA's Avatar
    สถานที่
    แลมเพลีย...! อิสระในการร่อนลงจอด
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ลองดูครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sunjisolo อ่านข้อความ
    รถผมสตาร์ทยากเหลือเกินครับ ยิ่งเช้าๆไม่ต้องพูดถึงเกือบครึ่งชั่วโมง

หรือว่าเป็นที่หน้าทองขาว แต่ว่าของเพื่อนก็หน้าทองขาวสตาร์ท 4-5 ทีก็ติดแล้ว

เหนื่อยๆครับบางทีรีบไปเรียนเช้าๆๆ ToT ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ เป็นพระคุณมาก
    ก่อนอี่นเลยคุณต้องลอง ปรับความชิด ความห่าง ของหัวเทียนดูก่อน
    แต่ถ้ายังไม่หายลองเปลี่ยนหัวเทียนดู
    ถ้ารถคุณใช่หัวเทียน เกลียวยาว ลองเปลี่ยนเป็น เกลียวสั้นดู
    แต่ถ้าคุณใช้หัวเทียน เกลียวสั้น ลองเปลี่ยเป็น เกลียวยาวดู
    บางที่หน้าทองขาวที่คุณตั้งมันหรือระบบไฟของคุณ
    อาจจะไม่เหมาะกับหัวเทียนเกลียวยาวหรือเกลียวสั้นก็เ ป็นไปได้
    บางทีปัญหาเพียงเล็กน้อย มันอาจทำให้เราคาดไม่ถึงยังไงก็ได้ลองเอาไปทำดูก่อน
    หรือถ้ามันไม่หายก็ลองตั้งไฟดูใหม่ครับ
    มันเป็นเพียงประสบการร์ที่ผมเคยเจอมา ไม่ได้มาโอ้อวดความรู้อะไรหลอกครับ เอาใจช่วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HAPPYLAMVESPA : 09-01-2011 เมื่อ 14:59
    Lambretta only
    Schedules can change at any tim
    e.
    "พฤษชาติและสายธารแห่งชีวิต....ใบแห่งพฤกษานั้นบำบัด โรคภัยใ้ห้แก่มวลมนุษย์ "

jeng23's Avatar
    สถานที่
    thabo vespa club
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมเอียงรถด้านขวา ก่อนสตาร์ทด้วย
    THABO VESPA CLUB [email protected]

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ช่าย........เอียงแล้วค่อยยิง....55+
    เย้ย แล้วค่อยสตาร์ท

My Bike running on LPG

Bookmarks