จุดประสงค์ และ กติการมารยาทการใช้บอร์ด ค่ะ

ชื่อกระทู้: จุดประสงค์ และ กติการมารยาทการใช้บอร์ด ค่ะ

มาตรฐาน จุดประสงค์ และ กติการมารยาทการใช้บอร์ด ค่ะ

จุดประสงค์

เพื่อเป็นแหล่งเรียนรู้ แก้ไข ซ่อมแซม จักรยานโบราณ เรามาช่วยกันคนละนิด เพื่อให้สังคมจักรยานโบราณ เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้ แบ่งบัน ประสบการณ์ เป็นสังคมแห่งการช่วยเหลือชึ่งกันและกัน

กฏระเบียบ –ข้อบังคับการใช้งานบอร์ด

1. ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือรูปภาพ พาดพิงถึง สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    2. ห้ามเสนอรูปภาพโป้ อนาจาร หรือรูปภาพที่ไม่เหมาะสม
    3. ห้ามลงโฆษณา ประเภท สร้างรายได้ ,สมัครงาน, ผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพต่างๆ, ระบบการทำงานจากที่บ้าน
    4. ห้ามเสนอข้อความโจมตี ดูหมิ่น หรือกล่าวร้ายผู้หนึ่งผู้ใด ในทางเสียหาย
    5. ห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายการหลอกลวง หลงเชื่อ หรือทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์
    6. ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้ นในระหว่างคนในกลุ่ม หรือระหว่างสังคมใดๆ7. ควรใช้ข้อความที่สุภาพ ไม่หยาบคาย
    8.บทความ-ข่าวสาร-ภาพประกอบอาจจะเป็นของเว็บไซท์นั้นๆ เรานำมาเพื่อการศึกษาเท่านั้น
    9.ห้ามประกาศ ซื้อ-ขาย รถอะไหล่กันใน บอร์ด
    กรณีการโพสข้อความ1.ห้ามลงข้อความซ้ำ ตรวจพบจะทำการลบออกทันที

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่สวัสดีบอร์ดใหม่ครับ
    ดีีๆครับแหล่งเรียนรู้ แก้ไข ซ่อมแซม จักรยานโบราณ
    ยินดีครับมีบอร์ดดีๆเพิ่มอีกบอร์ดช่วยๆกันก๊าบ555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yaitattoos : 04-01-2011 เมื่อ 19:47
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

สวัสดีปีใหม่ครับ ยินดีครับที่มีบอร์ดใหม่ดีๆอย่างนี้ จะแวะเข้ามาดูบ่อยๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 08:01

กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณ ร า ช บุ รี
    ขอบคุณ
    0

จัดไปคับ...รู้เรื่อง
    กรุ่นเก่า ไอกรุ่น กลิ่นเก่า

วีรวัฒน์ กันคล้อย (เอฟ)
    49/2 หมู่ 3 หมู่บ้านคลองแค ตำบลพงสวาย อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี 70000

[CENTER]T.0846685547
    http://www.facebook.com/wannapong.kankloy
    ลองใช้ฃีวิตในสิ่งที่เราอยากจะเป็น
    0570211506 ธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี นายวีรวัฒน์ กันคล้อย

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ดีมากเลลยครับ ที่จัดบอร์ดแบบนี้ไว้ เพราะจะได้

ถ่ายทอดความรู้ ให้กับมือใหม่ๆ ทีเพิ่งเล่นจักรยาน

ดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Bookmarks