สงใสเรื่องกำลังอัดของรถ

ชื่อกระทู้: สงใสเรื่องกำลังอัดของรถ

มาตรฐาน สงใสเรื่องกำลังอัดของรถ

คือผมสงใสว่ากำลังอัดของรถตอนเราสตาร์ทมีมากไหม.....
    เพราะรถของผมเวลาสตาร์ท(เท้า)รู้สึกเหมือนมันไม่มีแร งอัดยังไงไม่รู้....
    เหมือนวาวล์รั่ว...เอามือดันยังลงและติดด้วย...(cdiค รับ)
    แฟนผมตัวเล็กนิดเดียวยังบอกว่าเบาดีชอบๆๆ....เอ้อ... .

ผมเลยอยากถามว่าของพี่ๆสตาร์ท(เท้า)หนักกันไหม....คร ับ...

จะว่าวาวล์รั่วควันก็ไม่มี...
    เร่งก็ได้แค่นั้น...เท่าเดิม...50-60....
    เจ้าของเดิมเอาไปทำ cdi มาห่วยครับ...เป็น cdi ไม่มีพันส์...เร่งแค่ไหนก็ได้แค่นั้น...
    พี่ๆลองวิเคราะห์หน่อยได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร

อัพหน่อยครับ...อยากรู้จริงๆ

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เวลาสตาร์ท ผมก็ยันไม่แรงนะ ยันเบาๆก็ติด

แต่รถหนักอ่ะ ไม่น่าจะเหมาะกะผู้หญิง...

Member ton72_'s Avatar
    สถานที่
    CHAING MAI
    ขอบคุณ
    0

เหมือนกันครับเบามากไม่หนัก
    ถ้าเทียบกับรถรุ่นไหม่ๆ
    MAEJO 72 ( S21 ) งานหนักไม่เคยฆ่าคน

Tel.089-5525270 tonfu

ณัฐพล ชมชวน
    สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยแม่โจ้
    อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50290

ธ.กรุงเทพ หมายเลขบัญชี �531-0-604672

[email protected]
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000067330555

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

รู้ไหมทำไมมันไม่นัก เพราะมันเบานั้นเอง

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    รู้ไหมทำไมมันไม่นัก เพราะมันเบานั้นเอง
    เจ้านี้มาตอบ ได้ความรู้มากเลย 55555
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

กิบบบบ..กิ๊วววว Blackkaho's Avatar
    สถานที่
    ลุงสัน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namp00 อ่านข้อความ
    คือผมสงใสว่ากำลังอัดของรถตอนเราสตาร์ทมีมากไหม.....
    เพราะรถของผมเวลาสตาร์ท(เท้า)รู้สึกเหมือนมันไม่มีแร งอัดยังไงไม่รู้....
    เหมือนวาวล์รั่ว...เอามือดันยังลงและติดด้วย...(cdiค รับ)
    แฟนผมตัวเล็กนิดเดียวยังบอกว่าเบาดีชอบๆๆ....เอ้อ... .

ผมเลยอยากถามว่าของพี่ๆสตาร์ท(เท้า)หนักกันไหม....คร ับ...

เร่งก็ได้แค่นั้น...เท่าเดิม...50-60....
    เจ้าของเดิมเอาไปทำ cdi มาห่วยครับ...เป็น cdi ไม่มีพันส์...เร่งแค่ไหนก็ได้แค่นั้น...
    พี่ๆลองวิเคราะห์หน่อยได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร
    ก็หนัก แต่ก็ไม่เบานะครับ แต่ถ้าเทียบกับพวกเวฟ เบากว่าแน่นอนครับ คือ มันจะแน่นตอน สูบขึ้นสุดอะครับ ต้องเห็นรถ ไม่งั้นบอกไม่ได้อะครับ ว่าเบาหรือหนัก แต่ไม่น่าจะวาวล์รั่วนะ เพราะไม่มีควัน ส่วนเรื่องวิ่ง50-60 เป็นเรื่องปกติของcdiครับ ไม่ต้องตกใจ เจอช่างดี อยากจะไปได้ไกลกว่านี้ แต่ถ้าทองขาวไป120ยังได้ครับ
    เบรกสะบัดโชกค์เสียเกียร์หลุด เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบ ตาย ไดไม่จ่ายไฟไม่ชารว์สตาร์พัง

We Love C92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Blackkaho อ่านข้อความ
    ก็หนัก แต่ก็ไม่เบานะครับ แต่ถ้าเทียบกับพวกเวฟ เบากว่าแน่นอนครับ คือ มันจะแน่นตอน สูบขึ้นสุดอะครับ ต้องเห็นรถ ไม่งั้นบอกไม่ได้อะครับ ว่าเบาหรือหนัก แต่ไม่น่าจะวาวล์รั่วนะ เพราะไม่มีควัน ส่วนเรื่องวิ่ง50-60 เป็นเรื่องปกติของcdiครับ ไม่ต้องตกใจ เจอช่างดี อยากจะไปได้ไกลกว่านี้ แต่ถ้าทองขาวไป120ยังได้ครับ
    โอ้..ขอบคุณครับ....ผมนึกว่ารถผมผิดปกติ....
    ส่วนแฟนผมที่เขาชอบรถคันนี้คือ เสียงโช๊ค ที่มันเอี๊ยดๆๆ ได้ยินเมื่อไหร่..ฮาแตก
    เขาขี่ได้ครับ...แต่ไม่คล่อง...
    ส่วนเรื่องcdi ผมว่าจะลองไปปรึกษาช่าง(ลุงจรัญที่เชียงใหม่)
    ดูว่าจะแก้ไขยังไง...ขอบคุณทุกคนครับ...

Senior Member nice13's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namp00 อ่านข้อความ

-ยันขาสตาร์ทนิดเดียวก็ติดแล้ว
    -ส่วนแรงอัดของรถหมูนั้นมีมาก ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดแรงอัดมีวิธีการทดสอบแบง่ายๆคื อต้องถอดหัวเทียนออกข้างนึงแล้วเอานิ้วไปอุดตรงรูหัว เทียนพร้อมกับยันขาสตาร์ททดสอบแรงอัดดู
    -รถ cdi จะวิ่งได้ประมาณ 100 ต้นๆ แต่มีข้อแม้ว่าต้องเลื่อนองศาจานไฟได้ถูกต้อง คาบูฯต้องเป็นของแท้ญี่ปุ่น(รุ่นไหนก็ได้ที่แป้นยัดไ ด้)และต้องจูนคาบูฯได้สัมพันธ์กับระบบไฟ
    -รถของคุณน้ำพุถ้าเครื่องยังฟิตอยู่แต่วิ่งไม่ดีแสดงว ่ายังตั้งไฟและคาบูฯไม่ถูก
    -

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nice13 อ่านข้อความ
    -ยันขาสตาร์ทนิดเดียวก็ติดแล้ว
    -ส่วนแรงอัดของรถหมูนั้นมีมาก ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดแรงอัดมีวิธีการทดสอบแบง่ายๆคื อต้องถอดหัวเทียนออกข้างนึงแล้วเอานิ้วไปอุดตรงรูหัว เทียนพร้อมกับยันขาสตาร์ททดสอบแรงอัดดู
    -รถ cdi จะวิ่งได้ประมาณ 100 ต้นๆ แต่มีข้อแม้ว่าต้องเลื่อนองศาจานไฟได้ถูกต้อง คาบูฯต้องเป็นของแท้ญี่ปุ่น(รุ่นไหนก็ได้ที่แป้นยัดไ ด้)และต้องจูนคาบูฯได้สัมพันธ์กับระบบไฟ
    -รถของคุณน้ำพุถ้าเครื่องยังฟิตอยู่แต่วิ่งไม่ดีแสดงว ่ายังตั้งไฟและคาบูฯไม่ถูก
    -
    ของผมก็ 100 อัพแล้วแต่ไม่อัดบ่อยสงสารรถ ล่าสุดเล่นซะไมล์เจ๊งเลย
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    ของผมก็ 100 อัพแล้วแต่ไม่อัดบ่อยสงสารรถ ล่าสุดเล่นซะไมล์เจ๊งเลย
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ...ช่วงนี้ผมไม่ได้เข้ามาบ่อยๆ.. ..มัวแต่ทำงานครับ...

Bookmarks