สำหรับสาวกของk125 - หน้า 26

หน้าที่ 26 จากทั้งหมด 91 หน้า แรกแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 76 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สำหรับสาวกของk125

Member worrapon's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ colazaa อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาวเค125และคนรักซูซูกิทุกท่านผมก็เปนคนหน ึ่งที่ขี่เค125และตอนนี้ทางกทม.ได้รวมกลุ่มเค125ชื่อ ว่าคลับเค......และตัวผมเองก็เปน1ในกลุ่มนี้ผมถวิลหา คนเล่นรถรุ่นนี้มานานจนผมได้เจอกับกลุ่มผมมีความสุขค รับ........แต่ ณ.ตอนนี้ผมอยากเห็นเค125 เอส10 เค10 เอ100 และชาวซูซูกิมารวมกันให้มากที่สุด...............ผมจ ึงคิดจะจัดงานรวมชาวซูซูกิให้มากที่สุดเท่าที่จะมากไ ด้อันดับแรกอจเป็นโซนภาคกลางก่อนหากชาวซูมีข้อเสนอแน ะเชิญเลยนะครับจะจัดที่ไหน เมื่อไหร่ ตอนนี้ยังไม่ได้สรุปครับ แต่ผมคาดว่าน่าจะประมาณปลายฝนต้นหนาว............คิด ว่าจะออกทริปรวกันแถวสุพรรณบุรีซึ่งเปนแหล่งเค125ที่ มากที่สุดหรือชาวซูมีข้อเสนอแนะอื่นก็เชิญครับ...รับ ทุกความคิดเห็น.......คุณคิดดูว่ามันจะยิ่งใหญ่ขนาดไ หนแค่นึกภาพผมก็มีความสุขแล้ว.....ติดต่อผมทางmsnได้ นะครับมาคุยกัน [email protected].....หรือโทร 0814920507หรือเข้าไปชมบอร์ดของ คลับเคที่ http://clubk.pantown.com
    ดีเลยคับมาสุพรรณ ถ้าไม่ผิดพลาดประการใด ผมจะพยายามรวมกลุ่มที่นี่คอยต้อนรับให้มากที่สุด อย่างน้อยที่นี่ก็ไม่ต่ำกว่า10อะคัน แต่ต้องเป็นวันหยุดราชการนะคับ อะไรประมาณนั้น เพระส่วนมากทำงานกันหมดแล้ว

Member PANASIN's Avatar
    สถานที่
    สพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีนะคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ colazaa อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาวเค125และคนรักซูซูกิทุกท่านผมก็เปนคนหน ึ่งที่ขี่เค125และตอนนี้ทางกทม.ได้รวมกลุ่มเค125ชื่อ ว่าคลับเค......และตัวผมเองก็เปน1ในกลุ่มนี้ผมถวิลหา คนเล่นรถรุ่นนี้มานานจนผมได้เจอกับกลุ่มผมมีความสุขค รับ........แต่ ณ.ตอนนี้ผมอยากเห็นเค125 เอส10 เค10 เอ100 และชาวซูซูกิมารวมกันให้มากที่สุด...............ผมจ ึงคิดจะจัดงานรวมชาวซูซูกิให้มากที่สุดเท่าที่จะมากไ ด้อันดับแรกอจเป็นโซนภาคกลางก่อนหากชาวซูมีข้อเสนอแน ะเชิญเลยนะครับจะจัดที่ไหน เมื่อไหร่ ตอนนี้ยังไม่ได้สรุปครับ แต่ผมคาดว่าน่าจะประมาณปลายฝนต้นหนาว............คิด ว่าจะออกทริปรวกันแถวสุพรรณบุรีซึ่งเปนแหล่งเค125ที่ มากที่สุดหรือชาวซูมีข้อเสนอแนะอื่นก็เชิญครับ...รับ ทุกความคิดเห็น.......คุณคิดดูว่ามันจะยิ่งใหญ่ขนาดไ หนแค่นึกภาพผมก็มีความสุขแล้ว.....ติดต่อผมทางmsnได้ นะครับมาคุยกัน [email protected].....หรือโทร 0814920507หรือเข้าไปชมบอร์ดของ คลับเคที่ http://clubk.pantown.com
    ผมก็รู้จักกับพี่กบที่อยู่กับคลับเคนะ ส่วนผมก็อยู่สุพรรณเหมือนกันมาดิดีนะ

Member PANASIN's Avatar
    สถานที่
    สพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NaresuaN '47 อ่านข้อความ
    มีน้ำมันไหลออกมาจากท่อยางใต้เครื่องอ่ะครับ
    เกิดจากสาเหตุอะไรและแก้ไขได้อย่างไรครับ
    ท่อยางตรงท่อไอเสียปะถ้าตรงนั้นท่อยางน่าจะแตกแล้วนะ น้ำมันที่ไหลน่าจะเปนการเผาไหม้ที่ไม่หมดของออโตลุปน ะมันแล้วไหลเวลาจอด

NeoGeo's Avatar
    สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

น่าสนใจดีนะคับ ไปวันไหนยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะคับเพื่อว่างจะได้ไปด ้วย แต่K125 ของผมยังทำมะเส๊จเลยอะคับ มีแต่FR80 ไม่ทราบว่าจะไปด้วยได้มะคับ

Member worrapon's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NeoGeo อ่านข้อความ
    น่าสนใจดีนะคับ ไปวันไหนยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะคับเพื่อว่างจะได้ไปด ้วย แต่K125 ของผมยังทำมะเส๊จเลยอะคับ มีแต่FR80 ไม่ทราบว่าจะไปด้วยได้มะคับ
    มาเถอะคับ อย่างน้อยก็ใจเดียวกัน อีกอย่างจะได้เห็นรถเยอะๆเพื่อจะคิดไรไปแต่งรถได้อีก/\2

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

ถ้าความคิดผมเปนที่น่าสนใจผมอยากให้ช่วยๆกันกระจายข่ าวนี้ไปทางชาวชัยนาท อ่างทอง อยุธยา และที่อื่นๆด้วยนะครับ.........ให้เตรียมตัวให้พร้อม ชาวซูซูกิจะรวมตัวแล้ว เรื่อง วัน เวลา สถานที่ ผมขอศึกษาก่อน.....ชาวสุพันเสนอแนะได้นะครับว่ารวมที ่ไหนเหมาะสุดเพราะผมไม่ค่อยเชี่ยวเรื่องเมืองสุพัน.. ........ความงดงามของซูซูกิจะได้ประจักษ์สู่สายตาชาว โลก...555
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

รอเวลาครับ รถพร้อมกายพร้อมตังค์พร้อย ลุยยยยย
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

Member noonu k125's Avatar
    สถานที่
    คนดีไม่มีที่อยู่...555
    ขอบคุณ
    0

Cool เรื่องนี้จะเป็นตำนานถ้าได้เกิดขึ้นไปเเล้ว...555

สนับสนุนเรื่องนี้ด้วยคน อยากเป็นส่วนหนึ่งเหตุการณ์น่าประทับใจ เรื่องดีๆกำลังจะมา..../\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noonu k125 : 30-05-2007 เมื่อ 12:51
    REMOVE THE FEAR FROM MY EYES

ขาใหญ่ สนใจ LEVI'S คลิก อิ อิhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=118868

Senior Member fubio's Avatar
    สถานที่
    CLUB K CLASSIC SOCIAL
    ขอบคุณ
    0

สนับสนุนครับเอาด้วยคนน้าหนุ่มงานนี้ท่าทางจะมัน น่าจะเป็นงานใหญ่ที่น่าประทับใจอีกงาน1ของคนที่รักใน Suzuki
    รับเขียนภาพ3DMAXราคาถูกจ้า
    [email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตะแกรงใส่ของ K125

ผมมีอยู่อัน เป็นตะแกรงใส่ของสองชั้น ชุบแล้ว ไม่ทราบว่าราคากลางมันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    จะถ่ายรูปแล้วเอามาลงบอร์ดซื้อ-ขาย แต่ไม่รู้ราคากลาง
    ขอบคุณครับ

Senior Member NaresuaN '47's Avatar
    สถานที่
     N.U.C.B.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phaiboon อ่านข้อความ
    ไปดูก่อนว่าคาบูคุณมีเดือยปรับลูกเร่งโผล่มารึป่าว ถ้าไม่มีต้องเปลี่ยนยางครอบ หรือต้องเจาะรู ผมคิดห้าร้อยนะ คิดดูดีๆ ละกัน ไม่รวมค่าจัดส่ง ผมจะปรับแต่งจูนอากาศกะน้ำมันตามมาตรฐานเดิม ต้องไปจูนเพิ่มหรือลดอีกหน่อย เข็มเร่งผมจะปรับตามมาตรฐาน ต้องไปปรับเองนะ
    รบกวนพี่ phaiboon ที่ผมเคยถามพี่ไว้นะครับเรื่องคาร์บูเอส 10
    แล้วเคยเอารูปไมล์ให้พี่ดูแล้วพี่ก็ตอบกลับมา
    พอดีกลับบ้านมาครับเลยไม่ได้ติดต่อไป
    เอารูปมาให้ดูด้วยครับว่าต้องเปลี่ยนยางครอบหรือเจาะ หรือเปล่า
    ถ้าไม่ต้องทำอะไรเดี๋ยวผมโทรหานะครับ..ส่วนมากพี่ว่า งประมาณกี่โมงครับ
    ขอบคุณครับพี่

รูป รูป  

Senior Member NaresuaN '47's Avatar
    สถานที่
     N.U.C.B.
    ขอบคุณ
    0

อีกข้อครับพี่ปัญหาที่เจอที่ต้องเปลี่ยนคาร์บู
    เพราะว่าช่างเค้าบอกว่าคาร์บูแตกแล้วเอากาวอัดไว้ให้
    ขี่ได้ไม่นานก็มีน้ำมันรั่วออกมาจากท่อยางข้างใต้เหม ือนเดิม
    แบบว่าในถังมีเท่าไหร่ก็ออกหมดเลยครับ
    สรุปว่าเกี่ยวกับคาร์บูแล้วต้องเปลี่ยนใช่รึเปล่าครั บ
    ขอบคุณครับ

รูป รูป  

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

รถผมก้อเป็นเหมือนกันครับอาการน้ำมันรั่วใต้เครื่องเ นี่ย แต่คาร์บู ของผมไม่แตกนะครับ ผมยังสงสัย ที่เข็มลูกลอยอยู่ ว่ามันจะสึกรึป่าว จะถอดมาดูเองก้อไม่กล้า ว่าจะเอาไปหาช่างอยู่ครับ คุณโอ๊ต
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NaresuaN '47 อ่านข้อความ
    อีกข้อครับพี่ปัญหาที่เจอที่ต้องเปลี่ยนคาร์บู
    เพราะว่าช่างเค้าบอกว่าคาร์บูแตกแล้วเอากาวอัดไว้ให้
    ขี่ได้ไม่นานก็มีน้ำมันรั่วออกมาจากท่อยางข้างใต้เหม ือนเดิม
    แบบว่าในถังมีเท่าไหร่ก็ออกหมดเลยครับ
    สรุปว่าเกี่ยวกับคาร์บูแล้วต้องเปลี่ยนใช่รึเปล่าครั บ
    ขอบคุณครับ
    ทำได้ไงหว่า เขียนข้อความที่ภาพนะ อันนี้มันเป็นท่อน้ำล้นนะ สงสัยตั้งขาลูกลอยสูงไปนะ คาร์บูตามรูปเป็นของM2 แล้วนะ

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maddog_Gam อ่านข้อความ
    อยากถามว่าถ้าแปลง cdi แล้วสตาร์ทมือจะใช้ได้มั๊ย..........

พอดีเอารถไปแปลงเป็น cdi แล้วช่างบอกว่าถ้าแปลงแล้วสตาร์ทมือจะใช้ไม่ได้

อยากทราบว่าจริงมั๊ย....แล้วอยากให้สตาร์ทมือใช้ได้ต ้องทำงัย.....รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
    ใช้กล่องซีดีไอ แดช พัลเซอร์ตัวนอก แซดอาร์

หน้าที่ 26 จากทั้งหมด 91 หน้า แรกแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 76 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย