ช่วยเช็คอาการ c92 หน่อยครับผม

ชื่อกระทู้: ช่วยเช็คอาการ c92 หน่อยครับผม

Junior Member khemmini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยเช็คอาการ c92 หน่อยครับผม

คือว่า เปิดกุญแจมา แก็ก3 ไฟตาแมวติด พอบิดไปแก๊ก 4-5 ไฟมันดับครับ ไฟไม่มาเลยครับ(ติดเปนบางครั้ง)
    เวลากดสตาร์ทมือ กดแล้วไฟก็ดับ สตาร์ทเท้าไฟก็มา
    ผู้รู้ วิเคราะห์ให้หน่อยครับผม

Senior Member nice13's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khemmini อ่านข้อความ
    คือว่า เปิดกุญแจมา แก็ก3 ไฟตาแมวติด พอบิดไปแก๊ก 4-5 ไฟมันดับครับ ไฟไม่มาเลยครับ(ติดเปนบางครั้ง)
    เวลากดสตาร์ทมือ กดแล้วไฟก็ดับ สตาร์ทเท้าไฟก็มา
    ผู้รู้ วิเคราะห์ให้หน่อยครับผม
    ต่อไฟผิด ต้องต่อใหม่ครับ ให้เอาdiagram มาไล่ดูใหม่

Junior Member khemmini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แต่ทุกที ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาน่ะครับผม

Member phanupongha's Avatar
    สถานที่
    โบราณบิน
    ขอบคุณ
    0

ลองเช็คดูตามนี้
    1.ขั้วแบตเตอรี่แน่นหรือเปล่า
    2.ขั้ว(หน้าคอนแทค)ที่เป็นทองแแดงที่อยู่ในตัวสวิชท์ อาจจะสึก(ไม่อยากเป็นเจ้าอาวาส)ต้องแกะออกมาขัดทำควา มสะอาด
    3.จงรักชาติยิ่งชีพ อย่าไปเชื่อนักการเมืองเลว พ่อค้าขี้โกง ข้าราชการคอรัปชั่น นมัสเต...

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phanupongha อ่านข้อความ
    ลองเช็คดูตามนี้
    1.ขั้วแบตเตอรี่แน่นหรือเปล่า
    2.ขั้ว(หน้าคอนแทค)ที่เป็นทองแแดงที่อยู่ในตัวสวิชท์ อาจจะสึก(ไม่อยากเป็นเจ้าอาวาส)ต้องแกะออกมาขัดทำควา มสะอาด
    3.จงรักชาติยิ่งชีพ อย่าไปเชื่อนักการเมืองเลว พ่อค้าขี้โกง ข้าราชการคอรัปชั่น นมัสเต...
    รสผลไม้รวมเลย ข้อแรก สาระล้วนๆ ข้อสองมีตบมุข ข้อสาม...!
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

Bookmarks