บูรณะโตโยต้ากระบะบ้านนอก hilux 1969 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บูรณะโตโยต้ากระบะบ้านนอก hilux 1969

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ใส่เสื้อโฆษณาให้เขาจักหน่อย ไม่ต้องแปลกใจ พี่เมียเป็น สท.เขตหลักเมืองโคราชคร้าบ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อะไหล่มีพอเท่าที่หามาได้ มีอะไรก็ใส่ๆๆลงไป กะปิ น้ำปลา ชูรส ซ๊อส พริกไท ปลาร้า เกือบลืมใส่เบียร์ลีโอด้วย ขอให้มันครบเป็นพอ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอาวาตาฯมาก็ไม่เข้ากัน et.บวกเยอะเกินติดใน ยกเลิก........
    ยางกระจกหูช้างใหม่ๆว่าจะหามาเผื่อพี่น้องก็หาไม่ได้ ..เศร้า...หามาได้แค่นี้เอง

รูป รูป  

เห็นแล้วอยากได้อ่ะ...พี่เจมส์ rn10 กับ rn13 แตกต่างกันยังไงครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็หลับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aheahe อ่านข้อความ
    เห็นแล้วอยากได้อ่ะ...พี่เจมส์ rn10 กับ rn13 แตกต่างกันยังไงครับ
    ขอบรรยายเป็นข้อๆเลยนะครับ
    1.สิบเกิดก่อนสิบสามแน่นอน...555...
    2.หน้ากระจัง แว่นไฟหน้า โลโก้หน้ากระจัง โลโก้พวงมาลัยแตกต่างกัน (แท้ตรงรุ่นสิบมีอยู่ใรถคันนี้ทั้งหมด)
    3.แตรสิบมีสองลูกพร้อมแป้นรองรับมีสองโรงงานผลิตให้เ ฉพาะอาร์เอ็นสิบ(เพื่อไม่น้อยกันก็เลยติดมันทั้งสองโ รงงานเลย) สิบสามมีลูกเดียว
    4.โลโก้ toyota หน้ารถ สิบแบบตันชุบโครม สิบสามแบบหลุบลงคล้ายลงยาสีเหลือง
    5.กระจกแก้มมองผิวเผินคล้ายกันแต่แป้นยึดกับตัวรถต่า งกัน
    6.โลโก้ hilux สิบมีสามแบบ มีพื้นเหลือง พื้นตำ ลายฉลุดำ
    7.แป้นกดแตร สิบมีชิงช้าสวรรค์ด้วย
    8.สิบเครื่องยนต์รหัส 2r 1500 cc. สิบสามรหัส 12r 1600 cc. คันนี้สองอาร์แท้ตรงเล่มตรงรุ่น
    แต่ถ้าอยากดูแบบแท้ตรงรุ่นต้องหาโอกาสมาชมคันนี้ให้ไ ด้นะครับ ไม่ได้อวดโอ้ แต่ต้องการทำเพื่อเป็นวิทยาทานให้คนรุ่นหลังได้ศึกษา ถึงตำนานของมันอย่างถ่องแท้ และขอขอบคุณพวกนักสวดที่รุมประณามเมื่อวันนั้นด้วยคำ พูดที่บอกว่า คนประเภทนี้ไม่สมควรมีพวกน่าจะไปหลบทำรถอยู่บ้านคนเด ียว ถ้าไม่มีคำพูดคำนั้นก็คงไม่มีวันนี้ ดีกรูจะได้มีเวลาทำรถไม่ต้องเสียเวลาไปเสวนาบ้าบอกับ พวกมรึง อื่นๆอีกเยอะบรรยายไม่หมดครับ เดี๋ยวมาบรรยายใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    ขอบรรยายเป็นข้อๆเลยนะครับ
    1.สิบเกิดก่อนสิบสามแน่นอน...555...
    2.หน้ากระจัง แว่นไฟหน้า โลโก้หน้ากระจัง โลโก้พวงมาลัยแตกต่างกัน (แท้ตรงรุ่นสิบมีอยู่ใรถคันนี้ทั้งหมด)
    3.แตรสิบมีสองลูกพร้อมแป้นรองรับมีสองโรงงานผลิตให้เ ฉพาะอาร์เอ็นสิบ(เพื่อไม่น้อยกันก็เลยติดมันทั้งสองโ รงงานเลย) สิบสามมีลูกเดียว
    4.โลโก้ toyota หน้ารถ สิบแบบตันชุบโครม สิบสามแบบหลุบลงคล้ายลงยาสีเหลือง
    5.กระจกแก้มมองผิวเผินคล้ายกันแต่แป้นยึดกับตัวรถต่า งกัน
    6.โลโก้ hilux สิบมีสามแบบ มีพื้นเหลือง พื้นตำ ลายฉลุดำ
    7.แป้นกดแตร สิบมีชิงช้าสวรรค์ด้วย
    8.สิบเครื่องยนต์รหัส 2r 1500 cc. สิบสามรหัส 12r 1600 cc. คันนี้สองอาร์แท้ตรงเล่มตรงรุ่น
    แต่ถ้าอยากดูแบบแท้ตรงรุ่นต้องหาโอกาสมาชมคันนี้ให้ไ ด้นะครับ ไม่ได้อวดโอ้ แต่ต้องการทำเพื่อเป็นวิทยาทานให้คนรุ่นหลังได้ศึกษา ถึงตำนานของมันอย่างถ่องแท้ และขอขอบคุณพวกนักสวดที่รุมประณามเมื่อวันนั้นด้วยคำ พูดที่บอกว่า คนประเภทนี้ไม่สมควรมีพวกน่าจะไปหลบทำรถอยู่บ้านคนเด ียว ถ้าไม่มีคำพูดคำนั้นก็คงไม่มีวันนี้ ดีกรูจะได้มีเวลาทำรถไม่ต้องเสียเวลาไปเสวนาบ้าบอกับ พวกมรึง อื่นๆอีกเยอะบรรยายไม่หมดครับ เดี๋ยวมาบรรยายใหม่
    โอ้วละเอียด...อ้อแล้วฝาท้ายหล่ะครับพี่เจมส์...ผมสั งเกตุเห็นว่าบางคันฝาท้ายจะมีลอนขึ้นมา บางคันฝาท้ายก็เรียบครับ...หรือว่าโดนเปลี่ยนมา

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aheahe : 26-01-2011 เมื่อ 13:28

pook69's Avatar
    สถานที่
    CB CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ใกล้แว้ว

เพชร สุวรรณ
    08-4915-2316
    ธ.กรุงไทย สาขาดำเนินสะดวก
    7070082835

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aheahe อ่านข้อความ
    โอ้วละเอียด...อ้อแล้วฝาท้ายหล่ะครับพี่เจมส์...ผมสั งเกตุเห็นว่าบางคันฝาท้ายจะมีลอนขึ้นมา บางคันฝาท้ายก็เรียบครับ...หรือว่าโดนเปลี่ยนมา
    แท้ตรงรุ่น สิบไม่มีทับทิมฝาท้ายนะครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วเปิดเผยให้หมดทุกซอกเลยดีกว่าไหม

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใครอยากสวดแหลมมาได้เลยนะ
    ล้อ W work japan

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kung.cb350 : 20-03-2011 เมื่อ 09:51

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รื้อดัดแหนบประกอบช่วงล่าง ปวดเอวนั่งพัก กำลังใจมาถามว่าพ่อเหนื่อยไหม นี่แหล่ะพวกนักสวดโปรดดูใว้ มรึงให้อะไรกรูบ้าง อายลูกกรูบ้างไหม กรูรู้ว่าพวกมรึงแอบดู ไม่ต้องอายหรอกใอ้หนู เข้ามาเปิดเผยตัวให้มันชัดๆเลย เรื่องเทคนิคการทำรถใครมีตังค์ก็ทำได้ แต่กรูจนเว้ย(ประกาศให้โลกรับรู้ว่าว่ากรูถูกฟ้องล้ม ละลาย เป็นบุคคลล้มละลายไม่มีจะแดกแล้ว อย่ามาใกล้กรู เดี๋ยวกรูยืมตังค์ คบไม่ได้ไม่อยากคบ กรูก็ไม่ได้ยกมือใหว้ขอร้องพวกมรึงเมื่อไหร่) กรูยังมีเพื่อนมีพี่มีน้องที่น่ารักหลายๆคนช่วยดูแลช ่วยเหลือจนสำเร็จมาได้ถึงวันนี้

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    รื้อดัดแหนบประกอบช่วงล่าง ปวดเอวนั่งพัก กำลังใจมาถามว่าพ่อเหนื่อยไหม นี่แหล่ะพวกนักสวดโปรดดูใว้ มรึงให้อะไรกรูบ้าง อายลูกกรูบ้างไหม กรูรู้ว่าพวกมรึงแอบดู ไม่ต้องอายหรอกใอ้หนู เข้ามาเปิดเผยตัวให้มันชัดๆเลย เรื่องเทคนิคการทำรถใครมีตังค์ก็ทำได้ แต่กรูจนเว้ย(ประกาศให้โลกรับรู้ว่าว่ากรูถูกฟ้องล้ม ละลาย เป็นบุคคลล้มละลายไม่มีจะแดกแล้ว อย่ามาใกล้กรู เดี๋ยวกรูยืมตังค์ คบไม่ได้ไม่อยากคบ กรูก็ไม่ได้ยกมือใหว้ขอร้องพวกมรึงเมื่อไหร่) กรูยังมีเพื่อนมีพี่มีน้องที่น่ารักหลายๆคนช่วยดูแลช ่วยเหลือจนสำเร็จมาได้ถึงวันนี้
    งามโพด...เดิมทุกเม็ด...พี่เจมส์ผมเห็น rn 10 อยู่ในซอยหลังโรงน้ำแข็งเส้นที่ทะลุออกมาโอซาก่าอ่ะพ ี่เดิมจริง ๆ เป็นรถโฆษณษาอ่ะพี่...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งามโพด...เดิมทุกเม็ด...พี่เจมส์ผมเห็น rn 10 อยู่ในซอยหลังโรงน้ำแข็งเส้นที่ทะลุออกมาโอซาก่าอ่ะพ ี่เดิมจริง ๆ เป็นรถโฆษณษาอ่ะพี่...
    ครับ เคยผ่านตามาเหมือนกันนะคันนี้เมื่อ 28 ปีที่แล้ว ซอยนี้เมื่อก่อนเรียกซอยต้นมะขาม ข้างในมีร้านขนมจีนอร่อย เพราะเมื่อก่อนตอนเรียนพี่พักบ้านเช่าที่เขาเรียกโรง ไอติมรั้วสังกะสีหรือรู้กันว่าบ้านป้าอ้อนแกเป็นสาวแ ก่อายุตอนนั้นห้าสิบ ใอ้เราก็เป็นเด็กวัยละอ่อนอายุ 16 ปี แหมป้าแกเป็นปลื้มกับเราซะจริงเลยขนาดว่าพี่พาคุณหมอ โอซาก้าไปล่อที่บ้านพักป้าแกเคืองอยู่เป็นปีเลย ตอนอายุ 16 นอนคั่วหมอโอซาก้าแทบทุกวัน ตรงข้ามโอซาก้าติดร้านก๋วยเตี๋ยวมีร้านเสริมสวยช่างร ้านเสริมสวยทั้งสองคนก็เป็นเมียพี่ทั้งสอง ขออโหสินะป้าเพราะแกก็เสียชีวิตไปนานแล้ว ฝั่งหนึ่งอยู่ด้านรั้วเทคนิคเยื้องประตูทางเข้าฝั่งถ นนสุรนารี อีกฝั่งมีตรอกทะลุมาหน้าโอซาก้าและบ้านพักหลังนี้ก็เ กิดตำนานนักเลงเล่าแล้วก็เล่าให้ฟังต่อว่าบ้านหลังนี ้พี่เปิดบ่อนไฮโลมี สห.ขับจี้บ m 151 มาจอดให้ความคุ้มครอง ตำรวจไม่กล้าแตะ สิ้นเดือนมาผู้พันสั่ง สห.มารับไปเล่นในค่าย พล ร.6, บชร.2, เฟรนชิพ, กองบิน 1 บ้านไม้สองชั้นพี่เจาะฝังแม่เหล็กทั้งหลังทุกวันยังม ีร่องรอยอยู่ ลูกชายเจ้าของร้านขายลูกไฮโลหน้าย่าโมนั่นแหล่ะหมูปร ะจำบ่อนขี้คุยรู้ไปทุกอย่างแต่พี่ก็ซื้อลูกไฮโลร้านม ันนั่นแหล่ะมาต้มมัน ค้าผง(สิงห์โตเหยียบลูกโลก)เมื่อก่อนกิโลละห้าพัน ค้ากัญชา(ถ้าถามคนรุ่นเก่าๆในโคราชว่ารู้จักจ่าสมศัก ดิ์ ม้าแก้ว ไหม?นั่นแหล่ะ สห.โคราชผู้ยิ่งใหญ่ผู้ให้การดูแลพี่อยู่) ค้าปืนเถื่อน ค้ายาม้าชื่อสมัยนั้น เป็นเจ้าของตำนานไฮโลกล่องไม้ขีดที่โด่งดังที่สุดในเ ทคนิค ใครสนใจเจอกันหลังช็อบช่างยนต์ โต๊ะสนุกเกอร์หลังโอซาก้าก็เคยโดนอาจารย์บำรุงตามจับ จนโดนสั่งพักการเรียนหลายคนในกลุ่มเพื่อนพี่ เด็กบ้านเมตตา เด็กประปา เด็กม้าว่าขี้ดื้อเพื่อนพี่ทั้งนั้น สมัยนั้นมีร้านก๋วยเตี๋ยวเรือรังสิตเจ้าของร้านเป็นแ ม่หม้ายโครตรงามเลย อาจารย์ทรงศิลย์ ใว้หนวดงามขับเฟียต 132 gls แผนกไฟฟ้ากำลังไปนั่งเฝ้าทุกวัน โคตรอิจฉาเลย โทษทีพล่ามเยอะไปหน่อย ปากหมาแต่จริงใจนะน้อง..............

ครับพี่สภาพยังดีอยู่เลย...ส่วนร้านขนมจีนซาดิสครับก ินทีแสบรูตรูดชิหายเลย...แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ไปไหนแล้ ว...พี่เจมส์เล่าซะยืดยาว...ชอบตรงคั่วหมอนวดนี่แหละ ..แห่มมม...พูดยังกะคั่วมะขามอย่างนั้นแหละแล้วพี่จำได้ป่าวว่ารถคันที่จอดในบ้านหลังที่อยู่ตรง ทางเข้าเทคนิคมันรถอะไรอ่ะ..แต่ตอนนี้มันไม่อยู่แล้ว ...รู้สึกจะเป็นเฟียต500รึเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aheahe : 26-01-2011 เมื่อ 22:09

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับเฟียตห้าร้อย จอดอยู่หน้าโรงขนมปัง

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks