บูรณะโตโยต้ากระบะบ้านนอก hilux 1969 - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บูรณะโตโยต้ากระบะบ้านนอก hilux 1969

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c200 อ่านข้อความ
    สุดยอดครับพี่เจมส์
    ไว้จะไปชมถึงบ้านพี่เลยครับ
    ไปแล้วต้มไก่บ้านเลี้ยงด้วยนะ
    เดี๋ยวหิ้ว Red ไป หนึ่งลิตรครับพี่ 555
    มาพร้อมติ๊บเช้าวันพุธที่ 23 เลย

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    ระบบกราวน์บ้าดีเดือดสายพาวเวอร์เบอร์ 10 น๊อตสแตนเลส ผลที่ได้ ไฟทุกดวงแจ่มขึ้น แตรดังดี สตาร์ทไม่อืด แอร์ทำงานเที่ยงตรง ไฟชาร์จเต็ม เครื่องเดินเรียบ

อธิบาย ให้น้องฟังหน่อยครับป๋าเจมส์
    ผมไม่เข้าใจ ว่า สายไฟที่พี่เจมส์เดินใหม่ สีน้ำเงิน หลายๆเส้นเพื่ออะไร เห็นรถซิ่งๆรุ่นใหม่ เค้าก็ทำกัน อยากรู้ครับ ไม่ได้กวนนะจ๊ะ ไม่รู้จริงๆ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

สำหรับผม ความคิดเห็นส่วนตัวเพียวๆเลยนะครับ รถคันนี้พี่เจมส์ ทำและเก็บรายละเอียดได้สุดยอดมากครับ ทำดีกว่าที่ร้านอีก
    แต่มีตินิดนึงครับพี่ สำหรับผม ผมคิดว่าว่าล้อที่ใส่อยู่ ไม่หล่อเลยอะพี่ มันออกแนวรถอเมริกันไป ว่าว่ากล้วย วาตา ที่เอามาทาบน่าจะเวิร์คกว่านะครับ ยื่นๆล้นๆหน่อยๆแอบซิ่ง รถคันนี้จะไม่มีที่ติเลยครับ อยากไปดูตัวรถจริงๆจังเลย ชอบๆๆ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

A ☮ m : MexicanGangSter's Avatar
    สถานที่
    After shock 77 Richter`
    ขอบคุณ
    0

กะบะ น้อยขั้นเทพ
    CB-77 Superhawk `
    นาย อานพ เนคมานุรักษ์ 38/3 หมู่ 1
    ต.นาดี อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
    บัญชีเลขที่ 050-0-07227-2
    ธนาคารกรุงไทย ประดิพัทธิ์ 16
    after shock Gangster
    โรงเรียนกรุงเทพวิจิตรศิลป์

ยินดีด้วยครับพี่ หายเครียดซะที

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บางส่วนของผู้ที่อยูเบื้องหลังความสำเร็จ

อันดับแรกน้องๆในกลุ่ม honda cb club thailand ที่ยังเหนียวแน่นร่วมหัวจมท้ายกันมานานหลายปี

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณเธอผู้นี้ที่ยืนเคียงข้างความสำเร็จ

คุณกุ้งครับ เธอเป็นใบ้ครับเธอไม่มีสิทธ์พูดใดๆทั้งสิ้น เพราะถูกห้ามพูด ยืนดูเฉยๆ
    และลูกเทวดา สุดยอดของกำลังใจ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จารึกใว้ในตำนานสักหนึ่งหน้า

จบข่าว

สุดยอดครับพี่

EMAIL - [email protected]

โทร - 081-6333471

ส่งของ - 279 ซ.สันติภาพ1 ถ.ทรัพย์ แขวงสี่พระยา เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500

โอนเงิน - ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ 630-2-23005-4 ประพันธ์ ลัภยวิจิตร

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

ผมนับถือพี่จริง ๆ ครับ (ผมเพื่อนเก่งครับ)
    วิหคผลัดถิ่น

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า
    โทร. 087-7460329 หนึ่ง

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

ฝากเพจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nueng92 อ่านข้อความ
    ผมนับถือพี่จริง ๆ ครับ (ผมเพื่อนเก่งครับ)
    รู้ตั้งนานแล้ว ความเคลื่อนไหวในวงการนี้มีหรือจะไม่รู้ว่าใครเป็นใค ร อะไหล่ rn10-13 แต่ละตัว อะไหล่แต่ละชิ้นกระเด็นกระดอนไปอยู่ที่ไหนบ้างก็รู้ว ่าใครซื้อใครขายกัน
    เทพบางตัวรับไม่ได้กับความเว่อร์ของรถคันนี้จึงจำใจต ้องขายรถทิ้ง เพราะขืนทำต่อไป ก็ท้าเอารถกันเลยยังไงก็ทำไม่ได้ รถบางคันแอบซื้อขายกันราคาแสนขึ้น บางคันยอมขายทิ้งขาดทุน ด้วยความอายที่ตัวเองอุปโหลกว่าเป็นเทพอยู่ในวงการมา ก่อน พอมาเจอรถบ้านนอกกลับรับไม่ได้ ไม่ใช่ว่าสอนนะ ด้วยความหวังดี อยู่ในวงการบ้าบอนี้ต้องเปิดใจให้กว้างต้องยอมรับควา มโง่ของตัวเอง ต้องยอมโดนชาวบ้านเขาสวด ต้องน้อมรับได้ทุกสถานการณ์ ถามเก่งได้เลยสำนักนี้เขาเน้นครบแท้เดิมตรงรุ่นเท่าน ั้น

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    รู้ตั้งนานแล้ว ความเคลื่อนไหวในวงการนี้มีหรือจะไม่รู้ว่าใครเป็นใค ร อะไหล่ rn10-13 แต่ละตัว อะไหล่แต่ละชิ้นกระเด็นกระดอนไปอยู่ที่ไหนบ้างก็รู้ว ่าใครซื้อใครขายกัน
    เทพบางตัวรับไม่ได้กับความเว่อร์ของรถคันนี้จึงจำใจต ้องขายรถทิ้ง เพราะขืนทำต่อไป ก็ท้าเอารถกันเลยยังไงก็ทำไม่ได้ รถบางคันแอบซื้อขายกันราคาแสนขึ้น บางคันยอมขายทิ้งขาดทุน ด้วยความอายที่ตัวเองอุปโหลกว่าเป็นเทพอยู่ในวงการมา ก่อน พอมาเจอรถบ้านนอกกลับรับไม่ได้ ไม่ใช่ว่าสอนนะ ด้วยความหวังดี อยู่ในวงการบ้าบอนี้ต้องเปิดใจให้กว้างต้องยอมรับควา มโง่ของตัวเอง ต้องยอมโดนชาวบ้านเขาสวด ต้องน้อมรับได้ทุกสถานการณ์ ถามเก่งได้เลยสำนักนี้เขาเน้นครบแท้เดิมตรงรุ่นเท่าน ั้น
    ครับพี่
    ไม่ได้ต้องการเป็นเทพอยู่แล้วครับ ซื้อเพราะถูกใจ ที่บ้านไม่มีรถใช้บรรทุกปุ๋ย ไปนาครับ เลยเอาไปใหพ่อใช้ พ่อชอบผมก็ดีใจแล้ว ไม่ต้องเทพมากหรอกมั้งพี่ ไปนาทุกวัน

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NUENG92 อ่านข้อความ
    ครับพี่
    ไม่ได้ต้องการเป็นเทพอยู่แล้วครับ ซื้อเพราะถูกใจ ที่บ้านไม่มีรถใช้บรรทุกปุ๋ย ไปนาครับ เลยเอาไปใหพ่อใช้ พ่อชอบผมก็ดีใจแล้ว ไม่ต้องเทพมากหรอกมั้งพี่ ไปนาทุกวัน
    ก็ดีใจด้วยที่หนึ่งได้รถคันนี้มาครอง เริ่มแรกถ้าเก่งไม่เอาพี่ก็จะเอา พี่เห็นเขาลงขายก็โทรบอกเก่ง เก่งก็เลยบอกท๊อปว่าให้จ่ายเงินให้เก่งถึงได้รถคันนี ้มา อะไหล่เด็ดๆพี่ก็แลกเปลี่ยนไปอยู่ที่เก่งหลายรายการส อบถามกันดู ถ้ามีโอกาศล้มปั้นใหม่ยินดีให้คำปรึกษาครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ก็ดีใจด้วยที่หนึ่งได้รถคันนี้มาครอง เริ่มแรกถ้าเก่งไม่เอาพี่ก็จะเอา พี่เห็นเขาลงขายก็โทรบอกเก่ง เก่งก็เลยบอกท๊อปว่าให้จ่ายเงินให้เก่งถึงได้รถคันนี ้มา อะไหล่เด็ดๆพี่ก็แลกเปลี่ยนไปอยู่ที่เก่งหลายรายการส อบถามกันดู ถ้ามีโอกาศล้มปั้นใหม่ยินดีให้คำปรึกษาครับ
    ครับพี่
    ผมก็อยากทำใหม่ครับ อะไหล่เก่งโอนมาให้ผมหมด กระจกหน้าก็ของพี่ แต่ตอนนี้ผมมาทำงานที่ระยองครับ ผมเอารถที่บ้านมาใช้ พ่อก็เลยต้องเอา rn ใช้ขนของไปก่อน งานผมหมดสิ้นปี ก็ว่าจะกลับไปทำครับ คงต้องทำเองครับ ไม่มีตังจ้างช่างทำครับ คงต้องปรึกษาอาจารย์เจมส์แน่นอนครับ

เลขบัญชี

ส่งของ

c200's Avatar
    สถานที่
    ฮอนด้าคลาสสิคปากน้ำโพ & CB CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อันดับแรกน้องๆในกลุ่ม honda cb club thailand ที่ยังเหนียวแน่นร่วมหัวจมท้ายกันมานานหลายปี
    อยากมีรูปขึ้นโชว์กะเค้ามั่งจัง แต่เราไม่ได้มีส่วนร่วมกับ rn10 คันนี้กะเค้าเลย 555 (กะจังหน้าใหม่กับตัวทีได้จากผมนี่กว่า)
    [email protected]

ชื่อบัญชี นายอภิสิทธิ์ โพธิ์เก่า
    เลขที่บัญชี 5812104693 ธนาคารกสิกรไทย สาขาBigCนครสวรรค์

โทร 086-3999678

นายอภิสิทธิ์ โพธิ์เก่า
    หมู่บ้านดีพร้อม ซ.5/2
    99/174 ม.4 ต.นครสวรรค์ตก
    อ.เมืองนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์
    60000

จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks