Sr400 ขี่รถเสี่ยวขึ้นดอย เทสโช๊ค yss

ชื่อกระทู้: Sr400 ขี่รถเสี่ยวขึ้นดอย เทสโช๊ค yss

มาตรฐาน Sr400 ขี่รถเสี่ยวขึ้นดอย เทสโช๊ค yss

ทริปสั้นๆ มันส์ๆ สนานตรูด ด ด
    เส้นทางขึ้นดอยโค้งแยะๆที่หลายๆคนติดใจ
    กทม.-เชียงใหม่-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่ฮ่องสอน-แม่สะเรียง-แม่สอด-ตาก-กทม.

ไม่มีเรื่องราวอะไรมากมายครับผม แค่อยากแนะนำโช๊คราคาประหยัด
    แต่คุณภาพไม่ได้กระจอกเลย ยี่ห้อที่หลายๆคนดูถูกว่ามันคือโช๊คแว๊น !!
    SRแต่งสวยๆเทพๆ ต้องใส่โช๊คเทพๆ ราคาแพงๆ....
    โช๊คมือสองจากญี่ปุ่นมันเทพตรงไหน ?
    พ่อค้าจะขายของมันก็โฆษณากันไป ใครอยากเป็นเทพก็จัดกันไป
    ขายกันก็แพ๊งแพงงงงง ใช้งานจริงได้รึป่าวก็ไม่รู้
    แล้วซื้อมาราคาแพงๆ จะกล้าเอาไปลุยมั๊ย
    เคยใช้ KAYABA กับ KONI ขี่ลุยๆแตกทั้งคู่ครับ
    ไม่สมราคาเลย ใครที่ใช้แล้วว่าดี ว่าสวย
    ครับ...มันคงสวยและดี ถ้าแค่ขี่ซื้อก๋วยเตี๋ยวอยู่แถวบ้าน หรือจอดโชว์ ^^

กับโช๊คไทยคุณภาพระดับโลก(เค้าโฆษณาว่างั๊น)ยี่ห้อ YSS รุ่น Hummer
    ราคาสบายกระเป๋าแค่ 850 บาท.....ย้ำ!! คู่ล่ะแค่ 850 บาท
    สีดำพาวเดอร์โค้ด ไม่ใช่สีกระป๋องห่วยๆ (ดำๆแดงๆเข้ากับรถเสี่ยวๆดีแท้)
    ด้วยขนาด ความยาว คุณสมบัติ ไม่มีเหตุผลอะไรที่โช๊ครุ่นนี้จะใส่SRไม่ได้ครับผม

ลองดูรีวิวเห่ยๆนี้เป็นแนวทางครับผม เผื่อใครกำลังมองหาโช๊คดีๆ
    ที่ใช้งานได้จริงๆ ลุยได้จริงๆ ทนๆคุ้มราคาครับ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 18-04-2012 เมื่อ 16:49
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ทริปนี้ซ้อนสองครับ แบกเป้กันไปอีกสองใบ น้ำหนักรวมประมาณ 14 กิโลฯ
    ...ออกเดินทางตอนเทียงคืนครับ
    เพื่อความปลอดภัย ทริปนี้ติดไฟเบรกเสริมไปด้วย
    เป็น LED ซื้อจากคลองถมเส้นละ 50 บาท แปลกๆตา ฮาๆกันไป

No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขี่สบายๆ ทางตรงๆ 110-120 ไม่รีบไม่ร้อนครับ
    จอดบ่อยมากเพราะเมื่อยที่ต้องแบกเป้ไว้ข้างหน้า
    (เสียดาย ไม่มีรูปถ่ายความทุลักทุเล)

ถึงเชียงใหม่เที่ยงอีกวัน ก็พักผ่อนกันไป
    มาถึงเชียงใหม่ นึกไม่ออกว่าต้องถ่ายรูปกับอะไร ที่บ่งบอกว่าที่นี่เชียงใหม่
    ถ่ายตรงนี้ละกัน ไม่ไกลโรงแรมมาก ^^"

มาเชียงใหม่ก็นึกถึงเสี่ยโอ๊คคนนี้นี่แหละครับ
    นั่งคุย นั่งจิบกันเล็กน้อย ก่อนแยกย้ายกันไปพักผ่อน
    ....ถ่ายกับแก๊งค์หื่นเชียงใหม่ครับ (โอ๊คเค้าว่างั๊น55+)

เหมือนเป็นทริปเก็บตกครับ จากที่เคยขี่รถมาแอ่วเหนือ แล้วพลาดหลายๆสถานที่ที่สำคัญๆ
    ...พระธาตุดอยสุเทพ ที่เค้าว่าทางขึ้นมันชัน และโหด ก็....เคยเจอมาหนักกว่านี้ครับ ^^"

ปัญหาไก่กา ที่ผมเจออยู่บ่อยๆเวลาลากเอนจิ้นเบรกลงเขาลงดอย
    หัวเทียนบอดครับ....แต่ไม่หวั่นหรอก ผมพกหัวเทียนไป 5อัน บอดได้บอดไปสิ เหอๆๆ

เปลี่ยนเสร็จก็ลุยต่อ....สังเกตุไฟแว๊น ยังทำงานอยู่ดีครับ อิอิ ^^

มุ่งหน้าสู่เมืองปายครับ ระยะทางจากแยกแม่มาลัย 98กม.
    ใช้เวลาไป 1ชั่วโมงกว่า กับความเร็วแบบเรื่อยๆ ไม่ดันทุรัง
    ซ้อนสอง ยางวิบาก ขอชัวร์ๆดีกว่า ไม่อยากเสียวครับ ^^

ผ่านไปประมาณ 800 กิโลเมตร โช๊คแว๊นก็ยังอยู่ดี
    เส้นทางมาปาย เค้าว่าเจ็ดร้อยกว่าโค้ง ไม่มีปัญหาครับ
    ซ้อนสอง เข้าโค้งแรงๆได้อย่างมั่นใจ (มันใจกว่าโช๊คเดิมเยอะครับcool)

เก็บตกแลนด์มาร์คของเมืองปายครับ มากี่รอบไม่เคยถ่ายเลย...
    โชคดีช่างที่ผมมา อากาศเย็นลงเยอะครับ ตอนกลางคืนหนาวใช้ได้เลย
    อีกอย่าง นักท่องเที่ยวไม่เยอะมากครับ สบายๆ ไม่แออัด

นี่ก็อีกที่ ที่ไม่เคยได้แวะ จริงๆแล้วต้องนอนค้างคืนครับ
    ถึงจะได้เห็นวิวทะเลหมอกสวยๆ มาตอนกลางวันไม่มีคนเลย
    แต่วิวก็สวยดี....ชอบตรงไม่มีคนนี่แหละ ห้วยน้ำดังเป็นของกรูว๊อยยย ย ย 555+

เรื่องประทับใจเรื่องนึงของทริปนี้ครับ...
    มิตรภาพของชาวสองล้อ ไปที่ไหนก็มีเพื่อน และพบเพื่อนใหม่ๆได้เสมอ
    รูปนี้ถ่ายกับคุณแชมป์ครับ ผมเจอคุณแชมป์ที่ถนนคนเดินที่ปาย คุณแชมป์เดินเข้ามาทัก
    บอกว่าเคยเข้ามาดูกระทู้ในบอร์ดตากลม จำได้ เลยเข้ามาทักทายกันครับ ^^

...ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ที่เข้ามาทักทายกัน ถ้ามีโอกาสอยากนั่งคุยกันยาวๆครับ คอเดียวกัน...
    ถ้าแวะมาดูแอ๊ดมาคุยกันนะครับผม http://www.facebook.com/ashiraclub

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 26-01-2011 เมื่อ 19:11

ผ่านไปสามคืนที่ปาย โช๊คแว๊นก็ยังอยู่ดีครับ
    ยังทำงานเป็นปกติ ทั้งความเด้ง ความหนืด(เรียกหรูๆว่ารีบาวด์55+)

ด้วยความยาวที่ยาวกว่าโช๊คเดิมประมาณหนึ่งนิ้วนิดๆ (340มิลลิเมตร)
    ผมว่ามันเหมาะกับแนวแทรกเกอร์ดีครับ ท้ายสูงขึ้นเล็กน้อย กำลังดีเลย
    ยิ่งเรื่องสี ถูกใจผมเป็นพิเศษ ดำๆ แดงๆ เสี่ยวได้ใจ 555+

จะใกล้หรือไกล เสี่ยวทุกองศาเลยยย ย ย ย เหอๆๆ

อันนี้ไม่ใช่เก็บตก แต่เป็นตอกย้ำครับ
    ขาหมูหมั่นโถว กับหมูพันปีของโปรด ไม่เคยพลาด

สั่งมาเท่าที่คิดว่ากินกันหมด ^^"

แล้วก็งงๆว่า กินหมดไปได้ยังไง 55+

ทริปเลยเถิด ติดลม เรื่อยเปื่อย
    จากที่จะอยู่ปายสองคืนแล้วก็กลับ
    กลายเป็นสามคืน ไม่พอ ไปปางอุ๋งอีกคืน ยาวๆกันไป

ทางขึ้นก็ชันๆมันส์ๆ เหมาะกับการเทสโช๊คดีแท้...

ก็ยังสวยงามเหมือนเดิมครับ
    และยิ่งสวยงามมากขึ้น ถ้านักท่องเที่ยวน้อยลง ^^

หกโมงเย็น น้ำเย็นๆ อากาศดีๆ เลยโดดน้ำเล่นซะหน่อยครับ
    ไอ้ตัวดำๆ น่าจะเป็นหงษ์ หรือห่านนี่แหละ ดุเกิ้นนนนนน น น
    แทนที่มันจะกลัวคน....ไล่จิกซะงั๊น

Bookmarks