มีปัจจัยอะไรบ้าง? ทำให้เรามีความมั่นใจถีบรถโบราณได้ไกลๆครับ - หน้า 9

ชื่อกระทู้: มีปัจจัยอะไรบ้าง? ทำให้เรามีความมั่นใจถีบรถโบราณได้ไกลๆครับ

ขอบคุณ
    1

ขออภัยในข้อมูล ขอแก้ไขเรื่องวัสดุหล่อเลี่ยงในเกียร์ไหม่ครับ ตรงที่มีจุดในการเสียดสีทุกชนิดในดุมเกียร์ ควรใส่จารบีที่มีความไม่หนึดมาก จะดีที่สูดครับ ถ้าหาไม่ได้ ก็น้ำมันเครื่องที่มีความหนึดครับ จารบีถ้าหาของดีไม่ได้ก็ใช้ ยี่ห้อเทร์ด กระป๋องสีทอง ก็พอได้ครับ อย่าชื้อแบบที่เค้าตักเป็นกี่โลนะครับ มันจะหนึดไป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1 อ่านข้อความ
    ขออภัยในข้อมูล ขอแก้ไขเรื่องวัสดุหล่อเลี่ยงในเกียร์ไหม่ครับ ตรงที่มีจุดในการเสียดสีทุกชนิดในดุมเกียร์ ควรใส่จารบีที่มีความไม่หนึดมาก จะดีที่สูดครับ ถ้าหาไม่ได้ ก็น้ำมันเครื่องที่มีความหนึดครับ จารบีถ้าหาของดีไม่ได้ก็ใช้ ยี่ห้อเทร์ด กระป๋องสีทอง ก็พอได้ครับ อย่าชื้อแบบที่เค้าตักเป็นกี่โลนะครับ มันจะหนึดไป
    ครับผม มีอะไรเพิ่มเติมแก้ไขมาช่วยๆกันลง ให้กับพี่น้องเราที่เข้ามาอ่านมาเล่นกันโดยเฉพาะมือใ หม่ครับ บางทีจับต้นชนปลายไม่ถูกเหมือนกันจะเริ่มตรงไหนดี อ่านแล้วเอาไปเติมเต็มอีกทีหรือไม่ต้องได้ลงมือซ่อมเ องถึงจะปึกครับ แล้วก็ไม่ลืมขอบคุณ คุณ kikiki อีกครั้งครับ

รูป รูป    

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ครับผม มีอะไรเพิ่มเติมแก้ไขมาช่วยๆกันลง ให้กับพี่น้องเราที่เข้ามาอ่านมาเล่นกันโดยเฉพาะมือใ หม่ครับ บางทีจับต้นชนปลายไม่ถูกเหมือนกันจะเริ่มตรงไหนดี อ่านแล้วเอาไปเติมเต็มอีกทีหรือไม่ต้องได้ลงมือซ่อมเ องถึงจะปึกครับ แล้วก็ไม่ลืมขอบคุณ คุณ kikiki อีกครั้งครับ
    ข้างบนน้ำทวมเยอะจริงๆนะครับ ไม่รู้ช่วงนี้กลุ่มจักรยานฝั่งธนจะมีกิจกรรมกันได้หร ือป่าว น่าจะต้องทำจักรยานน้ำกันแล้วหล่ะ มันลึกมากเหมือนกัน สมุยยังโชคดียังพอถีบได้อยู่ครับ

sikablue's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ต้องซ้อมทุกวันค่อยๆเพิ่ม ระยะทางครับ
    นาย จรัสพงศ์ ศิลาคม
    829 ม.1 ต.จุมพล อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

086-647-6132
    ไทยพาณิชย์ สาขาโพนพิสัย 403-550665-1

Bookmarks