ช่วยด้วยครับ

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับ

รถผมสตาร์ทยากมากครับ เวลาสตาร์ทติดแแล้วถ้าบิดเร่งมากๆๆมันจะซึบๆๆออกตรงท ่ออ่ะครับ เหมือนเครื่องมันสะดุดอ่ะครับ แล้วก็อืดมากครับขึ้นเนินต่ำยังแถบตาย อ๋อรถผมโรตารี่พังด้วยอ่ะไม่ทราบว่าค่าทำเท่าไหร่... ....ขอบคุณครับ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ลองสตาร์ท แล้วบิดให้สุด...
    ฟังเสียงรอบเครื่องดู ว่าสะดุดไหม

ถ้าสะดุด ก็ลองจูนใหม่ดู (บางผมยังให้ร้านมอไซส์ทั่วไปจูนให้เลย หลักการเดียวกัน)

ลองเช็คสีของหัวเทียนด้วย ว่าเปนสีอะไร
    ขอเดา ว่าหัวเทียนท่าน น่าจะเปนสีดำ เยิ้มๆ

ถ้าจูนดี จูนเนียน สีจะเปนสีอิฐ ครับ
    (ดูที่อัตราส่วนการผสมน้ำมันกะโอโตลู๊ปด้วยนะ
    เพราะถ้าใส่โอโตลู๊ปมากไป ก็วิ่งไม่ออกเช่นกัน)

เปนการเช็คเบื้องต้นครับ ลองดูก่อนง่ายๆทำเองได้

อีกอย่าง รถผม โรก็หลวมเช่นกัน แต่ก็ยังวิ่งได้ดีครับ แต่เดินเบาไม่ได้
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวส_สราญรมย์ อ่านข้อความ
    รถผมสตาร์ทยากมากครับ เวลาสตาร์ทติดแแล้วถ้าบิดเร่งมากๆๆมันจะซึบๆๆออกตรงท ่ออ่ะครับ เหมือนเครื่องมันสะดุดอ่ะครับ แล้วก็อืดมากครับขึ้นเนินต่ำยังแถบตาย อ๋อรถผมโรตารี่พังด้วยอ่ะไม่ทราบว่าค่าทำเท่าไหร่... ....ขอบคุณครับ
    อย่าลืมเช็คที่ทองขาวด้วยนะครับ ทองขาวอาจเคลื่อนมาชิดกันเกินไปครับ หรืออาจจะเป็นที่ดอนเดนเซอร์เจ๊ง ก็เป็นได้นะครับ ลองดูครับ ถ้าไม่เข้าใจ ก็โทร 089 690 7637 ช่างปอ ครับ

Bookmarks