.......[ ถามเกี่ยวกับ "ลูกปืนข้อเหวี่ยงหลุด" ].......

ชื่อกระทู้: .......[ ถามเกี่ยวกับ "ลูกปืนข้อเหวี่ยงหลุด" ].......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .......[ ถามเกี่ยวกับ "ลูกปืนข้อเหวี่ยงหลุด" ].......

ลูกปืนข้อเหวี่ยงผม มัน " หลุดอะคับ " ตอนนี้ซื้อมาใหม่แล้ว อยากทราบว่า " โรงกลึงที่ รับอัดลูกปืน " เข้าไปอะ

คับ อยู่แถวไหนอะคับ " ผมอยู่ ม.เกษตรนะคับ " อยากได้ที่ใกล้ อะคับ แถวลาดพร้าว หน้าราม สะพานใหม่

งามศ์วงวาน เกษตรนวมินทร์ หรือแถว พหลก็ได้คับ หรือมีที่อื่นไกล กว่านี้ ก็ได้คับ หามาเป็น อาทิตย์ แล้ว

ไม่เจอ ซะ ที่ อยากขับรถมากๆๆๆ หรือว่าที่ไหนอัดได้บ้างคับ ไม่ต้องเป็น โรงกลึงก็ได้ คับ

ลูกปืนข้อเหวี่ยง หรือลูกปืนข้างข้อเหวี่ยง ไม่ต้องอัดไฮโดลิค ครับ ข้างซ้ายเรียงด้วยมือได้เลย ข้างขวาต้องไขแหวนล็ดเฟืองออกก่อนเรียงแล้วใส่ชิมแหว นทองแดงตามลำดับที่ถอดออกมา วิธีคือป้ายด้วยจาราบีแล้วค่อยๆเรียง ลูกปืนหมอน ครับ

แต่ต้องระเบิดแคร๊งค์ออกมาเพราะมีสลักล็อกแหวนตลับลู กปืนครับ

Senior Member nice13's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ลูกปืนข้อเหวี่ยง หรือลูกปืนข้างข้อเหวี่ยง ไม่ต้องอัดไฮโดลิค ครับ ข้างซ้ายเรียงด้วยมือได้เลย ข้างขวาต้องไขแหวนล็ดเฟืองออกก่อนเรียงแล้วใส่ชิมแหว นทองแดงตามลำดับที่ถอดออกมา วิธีคือป้ายด้วยจาราบีแล้วค่อยๆเรียง ลูกปืนหมอน ครับ

แต่ต้องระเบิดแคร๊งค์ออกมาเพราะมีสลักล็อกแหวนตลับลู กปืนครับ
    ขอคาระวะ1จอก ครับสำหรับความรู้แน่นๆ

Bookmarks