น้ำมันเบนซินหยดช่วยด้วยค่ะ

ชื่อกระทู้: น้ำมันเบนซินหยดช่วยด้วยค่ะ

มาตรฐาน น้ำมันเบนซินหยดช่วยด้วยค่ะ

ใช้50s มาหลายปีแล้วค่ะ วันนี้มีน้ำมัน คิดว่าเป็นเบนซินนะค่ะ เพราะว่าเหม็น หยดออกมาจากรูที่ชี้ไว้ในรูปค่ะ

เหมือนมันค่อยๆซึมออกมา เป็นที่อะไรค่ะ แล้วจะแก้ยังไง ถ้าซ่อมเองต้องซื้ออะไรมาเปลี่ยนค่ะ ยากไหม

รถNo-Bookเอาออกไปลำบากค่ะ......รบกวนด้วยนะค่ะ

รูป รูป  

Senior Member zentrady01's Avatar
    สถานที่
    ยังหาอยู่เลย
    ขอบคุณ
    0

ออกมาจากปากคาร์บูหรือปล่าวครับ
    ชื่อ อนุตร เฉลียวค้า

Tel. 083-716-0771

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ja 50s อ่านข้อความ
    ใช้50s มาหลายปีแล้วค่ะ วันนี้มีน้ำมัน คิดว่าเป็นเบนซินนะค่ะ เพราะว่าเหม็น หยดออกมาจากรูที่ชี้ไว้ในรูปค่ะ

เหมือนมันค่อยๆซึมออกมา เป็นที่อะไรค่ะ แล้วจะแก้ยังไง ถ้าซ่อมเองต้องซื้ออะไรมาเปลี่ยนค่ะ ยากไหม

รถNo-Bookเอาออกไปลำบากค่ะ......รบกวนด้วยนะค่ะ
    น่าจะมาจาก 2 กรณีนะ

1. พ่นทิ้งมาจากปากคาบู พอเยอะๆมันก็ระบายออกมา แก้โดยใส่กรอง ต่อสายยางจากถาดรองคาบูออกมาเลย (แต่ก็หยดจากสายถ่ายนี้อยู่ดี)

2. สายน้ำมันจากถังรั่ว ไม่ก็จุดต่อสายรั่ว แก้โดย หาจะที่มันรั่ว ซ่อมซะหรือเปลี่ยนสายใหม่

ขอบคุณมากค่า เดี๋ยวจะลองๆเปิดเบาะดู แต่ก็ทำอะไรไม่ค่อยจะเป้นเท่าไหร่

Bookmarks