ผมตามชุดโอนจนเจอด้วยตัวผมเอง มาเล่าให้ฟังเผื่อใครเอาไปใช้

ชื่อกระทู้: ผมตามชุดโอนจนเจอด้วยตัวผมเอง มาเล่าให้ฟังเผื่อใครเอาไปใช้

bangkokdiary's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีคร๊าปปป
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมตามชุดโอนจนเจอด้วยตัวผมเอง มาเล่าให้ฟังเผื่อใครเอาไปใช้

ตัวผมอยู่สมุทรสาครรถผมมีเล่มมีทะเบียนแต่ไม่มีชุดโอ น ผมคิดว่าจะหายังไงวะเนี่ยเพราะรถมาจากเหนือสุดสยามปร ะเทศ ผมเลยลองเซิสเล่นในgoogle เซิสว่า"หาคน" แล้วผมก็กดไปที่ http://www.yellowpages.co.th/ ลองเอาชื่อค้นหาเล่นๆดู แต่พระเจ้า!!!!! ชื่อนั้นกลับมีจริง มีเบอร์โทรด้วย เอาชื่อจากสมุดรถนั่นละครับเซิสดู แล้วก็เจอตรงกันเปะๆ

ผมลองโทรไปดูโดยไม่ลังเล ผลกลับเป็นว่า ใช่!ลุงแกยังแข็งแรงแกยังอยู่[เหมือนสวรรค์โปรด] คุยไปแกก็ถามครับว่ารถสีอะไรกี่CCได้มายังไง ทะเบียนอะไร แล้วแกก็คุยหัวเราะเอิ๊กอ๊าก แกคงแปลกใจว่ารถขายไปตั้งนานแล้ว[20กว่าปีทั้งทียังไม่ได้โอนอยู่ดีดีมันก็วนกลับมาหา]แล้วอีกวันนึงแกก็ส่งสำเนามาให้ผม แต่ต้องพูดจาดีดีวาจาไพเราะโน้มน้าวเขาให้อยู่มือนะค รับถ้าใจร้อนตะเบ็งตะคอกขู่เขาอย่าหวังครับ ตอนนี้ผมก็ส่งขนมกับรูปรถให้แกดู [แกคงหงายท้องเมื่อเห็นสภาพรถแกตอนนี้]

ตอนนี้ผมมีชุดโอน แต่เวรและกรรมครับโอนไม่ได้เพราะเล่นแต่งไปสะบานตะไท ตรวจไม่ผ่านแน่นอนแต่ยังไงก็สบายใจแล้วครับมีชุดโอนใ นมือ มีเงินรถพร้อมดีดีจะโอนเป็นชื่อผมสะ

เพื่อนๆพี่ๆท่านใดยังหาชุดโอนไม่เจอลองวิธีผมดูนะครั บ จะได้ประหยัดได้บ้าง ถ้าหาไม่ได้จริงๆแนะนำให้ใช้บริการครับ มีไว้สบายใจครับ มีโอกาสดีดีก็โอนต่อทะเบียนให้เรียบร้อยจะได้ซิ่งทั่ วไทยซิ่งใกลทั่วโลก
    ขายของมือสองครับ มีมาเรื่อยๆ จิปาถะ ถ้าสนใจเข้าไปดูในเพจได้เลยครับ

089-8805890 เกมส์ ID Line : ithaiithai

>>>>>คลิกตรงนี้ครับ<<<<<

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับ ที่ได้มาง่ายๆ บางคนตามจนเจอแล้วแต่ก็ไม่ได้ชุดโอน ปัญหามากมายครับ ยิ่งคนแก่ด้วยอธิบายยากมาก พูดอย่างเดี่ยว ขายไปนานแล้วไม่เกี่ยวกันแล้ว บางคนรถโดนลูกหลานขายไป เจ้าตัวไม่รู้เรื่อง ไม่ยอมเซ็นอย่างเดี่ยว เจอมาหลายรายแล้วครับ ของคุณถือว่าโชคดีมากครับ คุยทางโทรศัพย์แล้วส่งชุดโอนมาให้เลย
    รับตามทะเบียนรถยนต์ -ชุดโอน ให้ที่จอดขายรถฟรีไม่คิดค่าจอด อยู่ กทม. มีคนเฝ้า24ชม. เมล [email protected] โทร 088-2488001 24ชม.

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manbirdy อ่านข้อความ
    ดีใจด้วยครับ ที่ได้มาง่ายๆ บางคนตามจนเจอแล้วแต่ก็ไม่ได้ชุดโอน ปัญหามากมายครับ ยิ่งคนแก่ด้วยอธิบายยากมาก พูดอย่างเดี่ยว ขายไปนานแล้วไม่เกี่ยวกันแล้ว บางคนรถโดนลูกหลานขายไป เจ้าตัวไม่รู้เรื่อง ไม่ยอมเซ็นอย่างเดี่ยว เจอมาหลายรายแล้วครับ ของคุณถือว่าโชคดีมากครับ คุยทางโทรศัพย์แล้วส่งชุดโอนมาให้เลย
    ใช่ครับ เหมือนของผมเลยตามเจอแต่ไม่ยอมให้เอกสารอะไร ลุงแกบอกว่าขายมาเกือบ 30 ปีแระ
    แต่ผมก็ไม่ยอมใช้กำลังภายในไป 4000 เรียยบร้อยครับ โอนซะ
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

[QUOTE=apsolute12;5548670]ใช่ครับ เหมือนของผมเลยตามเจอแต่ไม่ยอมให้เอกสารอะไร ลุงแกบอกว่าขายมาเกือบ 30 ปีแระ
    แต่ผมก็ไม่ยอมใช้กำลังภายในไป 4000 เรียยบร้อยครับ โอนซะ[/QUOT

ของผมสิแย่กว่าพวกคุณ เจอแล้วแต่ไม่ยอมเซ็นให้แล้วยังมาบอกว่าผมขโมยรถอีก
    ปวดหัวยังไม่หายเลย ลงทุนทำรถไปเกือน20,000

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=blue_dog;5926906]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apsolute12 อ่านข้อความ
    ใช่ครับ เหมือนของผมเลยตามเจอแต่ไม่ยอมให้เอกสารอะไร ลุงแกบอกว่าขายมาเกือบ 30 ปีแระ
    แต่ผมก็ไม่ยอมใช้กำลังภายในไป 4000 เรียยบร้อยครับ โอนซะ[/QUOT

ของผมสิแย่กว่าพวกคุณ เจอแล้วแต่ไม่ยอมเซ็นให้แล้วยังมาบอกว่าผมขโมยรถอีก
    ปวดหัวยังไม่หายเลย ลงทุนทำรถไปเกือน20,000
    แบบนี้ต้องอุ้มลุงครับ อุ้มลุงหน่อยเด๋วลุงใจดี อิอิ
    ขายของมือสองครับ มีมาเรื่อยๆ จิปาถะ ถ้าสนใจเข้าไปดูในเพจได้เลยครับ

089-8805890 เกมส์ ID Line : ithaiithai

ของผมลอง search ในกูเกิ้ลแล้วไม่เจอคับ เลยเอาเล่มทะเบียนไปที่ อบต บอกเค้าว่าให้หาที่อยู่ของคนชื่อนี้ให้หน่อย เพราะตามที่อยู่ในเล่มแล้วไม่เจอ ต้องการจะโอนรถครับ พูดเพราะๆ ทำหน้าเศร้าๆ เจ้าหน้าที่ก้อจัดการหาให้เลยครับ ได้ที่อยู่ใหม่พร้อมเบอร์โทรศัพท์บ้านด้วย เสียค่าคัดสำเนาไป20บาท แหล่มไปเลย ให้พ่อโทรไปคุยเจอลุงแกรับพอดี ลุงแกก้องงเหมือนกันบอกไม่เคยซื้อรถรุ่นนี้เลย สงสัยเพื่อนเอาชื่อแกไปซื้อ เลยส่งสำเนาเล่มไปให้แกดู แกก้อโอเคเซ็นโอนให้เรียบร้อย ถือว่าโชคดีมากๆ ค่อยขับแบบสบายใจหน่อย เพราะทำรถเยอะเหมือนกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ industrial43 อ่านข้อความ
    ของผมลอง search ในกูเกิ้ลแล้วไม่เจอคับ เลยเอาเล่มทะเบียนไปที่ อบต บอกเค้าว่าให้หาที่อยู่ของคนชื่อนี้ให้หน่อย เพราะตามที่อยู่ในเล่มแล้วไม่เจอ ต้องการจะโอนรถครับ พูดเพราะๆ ทำหน้าเศร้าๆ เจ้าหน้าที่ก้อจัดการหาให้เลยครับ ได้ที่อยู่ใหม่พร้อมเบอร์โทรศัพท์บ้านด้วย เสียค่าคัดสำเนาไป20บาท แหล่มไปเลย ให้พ่อโทรไปคุยเจอลุงแกรับพอดี ลุงแกก้องงเหมือนกันบอกไม่เคยซื้อรถรุ่นนี้เลย สงสัยเพื่อนเอาชื่อแกไปซื้อ เลยส่งสำเนาเล่มไปให้แกดู แกก้อโอเคเซ็นโอนให้เรียบร้อย ถือว่าโชคดีมากๆ ค่อยขับแบบสบายใจหน่อย เพราะทำรถเยอะเหมือนกัน
    ยินดีด้วยครับ สบายใจเลยละสิ ผมก็อ้อนอยู่ประมาน2อาทิตย์ครับ เหมือนแกลังเลจะไม่ส่งแต่ก็ได้มาด้วยดี

Bookmarks