เรื่องเครื่อง c ครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องเครื่อง c ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องเครื่อง c ครับ

คือ เครื่องของผมมาน มีนำมันเครื่องไหลออกมานะครับ แล้วตรง ที่ยึดพักเท้า ใต้เครื่อง เกียวมันหวานจะมีวิธีแก้มั้ยครับมันจะเกี่ยวกะที่น้ำ มันเครื่องมันรั่วมั้ยครับ แบบว่าเครื่องยังวิ่งได้ดีไม่อยากเปลี่ยนอะครับ

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

เป็นที่ปะเก็นรึป่าวคับ รอผู้รู้มาชี้แนะอีกทีดีกว่าคับ/\2
    ]

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เออ เครื่องของคุณเป็นเครื่องรุ่นไหนอะ อาจจะเป็นที่ปะเก็นตีนเสื้อสูบก้อได้นะ และไอ้เรื่องที่เกลียวหวาน น่ะอันนี้ต้องต๊าปเกลียวใหม่นะ............แล้วไอ้เค รื่องที่คุณว่าคุณใช้มันมากี่ปีแล้วอะแล้วตอนนี้ทำคว ามเร็วได้เท่าไหร่อะ...เวลาวิ่งควันขาวเยอะอะป่าว... แล้วเวลาที่รถวิ่งอยู่ รู้สึกว่ากำลังของเครื่องมันตกอะป่าว...สตาท์ติดอยาก ไหมอะ..ก้ออย่างที่ว่านะครับมันอาจจะมาจากหลายสาเหตุ เดี๋ยวจะไปถามผู้รู้มาอีกนะครับ..
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member CZ100-BOY's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมว่า

บางทีอาจจะเกิดจากการที่คุณใส่น๊อตพักเท้ายาวไปป่าวค รับ เวลาไขน๊อตมันจะทำให้แคร้งทะลุครับ (อาจจะนะครับ)แต่ก็อาจเกิดจากฝาวาวล์หรือฝาสูบอย่างท ี่เค้าว่าก็ได้นะครับ ปล.ซีลเกียร์ ซีลสตาร์ทเท้า ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CZ100-BOY : 01-02-2006 เมื่อ 19:08

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

โปรดอย่าเรียกว่า เครื่อง C หรือรถ C รถคุณรุ่น C อะไร จะได้ช่วยกันตอบถูก
    คนอื่นจะได้รู้จักบ้างว่ามันมีหลายรุ่น ไม่ใช่เรียกแต่ว่ารถ C อย่างเดียว

Talking

/\2
    นั่นดิครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

เข้าใจว่า C 95:d C เหมือนกันจ๊ะ

Bookmarks