ว่างๆไม่รู้ทำอะไรดี..มาdiy cb 350กันดีกว่า - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่างๆไม่รู้ทำอะไรดี..มาdiy cb 350กันดีกว่า

Senior Member daxman52's Avatar
    สถานที่
    BORN TOBE CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NutMan อ่านข้อความ
    ชอบจังเลยครับ นิยาม "ของอย่างนี้ทำเองครับถึงจะรู้"

คมมากมาย ครับ เป็นกำลังใจให้ นักปั้นเองเหมือนกัน .......

นัท

-ของพี่นัท รอฝนซาๆหน่อยนะครับเดี๋ยวจัดให้แทนคำขอบคุณกับน้ำใจท ี่มีให้ครับ ตอนนี้หวัดเริ่มจับแล้วครับโดนฝนหลายวัน....
    ทักทายกันในFACEBOOKคลิ๊กเลยครับ
    เรวัตร อิสลาม ( บังหนาน )
    084-4443134
    ธนาคารกรุงไทย สาขาท่าวัง นครศรีธรรมราช 363-0-21506-8 [email protected]

Senior Member daxman52's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีเพื่อนๆอยู่คนนึง โทรมาหาผมว่า คาบูโซนิกใส่ได้จริงเปล่า ......ใส่ได้จริงๆครับแต่คอคาบูมันจะเล็กกว่ายางนิดน ึง แต่ก็ใส่ได้ดีไม่มีปัญหาไดๆคาบูสูญญากาศเหมือนกัน
    แถมขับได้ดีกว่าของเดิมที่ไม่สมบูรณ์อย่างแน่นอน.... ถ้าอยากขับแบบมันส์ๆหน่อยก็เพิ่มนมหนูน้ำมันให้ใหญ่ข ึ้นมาหน่อยสัก 2เบอร์คุ้มครับกับค่าตัวลูกละ 500-600บาท
    มือ2สวยๆเยอะแยะแต่ผมเอาของหลานมา1ลูก อีกลูกได้มาจากร้านรับซื้อของเก่า50 บาท

ตัวตั้งสายเร่งที่คาบูต้องมาดัดแปลงนิดหน่อยนะครับ ถึงจะยัดลงไปได้โดยไม่ติดถัง สายเร่งใครมีของเดิมอยู่ก็ดีใจด้วย.....ของผมไม่มีเล ยใช้สายเร่งของ เทน่าแจ่มสุด70บาท ตัดปลายสายให้เท่ากันทั้ง2เส้นก็ใช้ได้เลย...

ปลอกเร่งของcb350p ไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเขา....แต่เทียบไปเทียบมามัน ไปลงกับของชาลีครับ ไม่เชื่อไปลองใส่ดู

Senior Member tong10821's Avatar
    สถานที่
    ลูกบางเหน่อ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daxman52 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ......และก็สวัสดีทุกท่านอีกครั้งหายหน้าไ ปนานเลย..........ที่บ้านผมตอนนี้น้ำท่วมจัง หลายวันแล้วด้วยเซ็งจริงๆ
    ทำระบบcdi ใช้พัลเซอร์ตัด 2ตัวหรือเปล่าครับ แล้วกล่องไฟใช้ของอะไรครับผม บอกได้เปล่า......เผื่อทำมั่ง

อ๋อ ออกแบบเองครับ ทั้งตัวกล่องไฟ และ ตัวเซ็นเซอร์ครับ เครื่องติดดีครับ แต่ รอบสูงๆ ยังสะดุด นิดๆ ครับ ลองเอาไปขี่มาแล้วก็ดึงดีครับ ยังไม่อยากใช้กล่องไฟสำเร็จครับ (ลองวิชา ) แต่ก็ดีครับได้รู้อะไร หลายๆ อย่าง ครับ สู้ๆๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tong10821 : 31-03-2011 เมื่อ 13:55
    นาย วีระพล นันทจิตร >>>> 091-703-1152 ต๋อง ครับ <<<<<<

เลขที่บัญชี 710-0-30349-4 ธนาคารกรุ่งไทย สาขา 710 สุพรรณบุรี

ลูกบางเหน่อคลาสสิคสุพรรณบุรี ครับ

Senior Member NutMan's Avatar
    สถานที่
    Udomsuk 30 CLUB...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daxman52 อ่านข้อความ
    มีเพื่อนๆอยู่คนนึง โทรมาหาผมว่า คาบูโซนิกใส่ได้จริงเปล่า ......ใส่ได้จริงๆครับแต่คอคาบูมันจะเล็กกว่ายางนิดน ึง แต่ก็ใส่ได้ดีไม่มีปัญหาไดๆคาบูสูญญากาศเหมือนกัน
    แถมขับได้ดีกว่าของเดิมที่ไม่สมบูรณ์อย่างแน่นอน.... ถ้าอยากขับแบบมันส์ๆหน่อยก็เพิ่มนมหนูน้ำมันให้ใหญ่ข ึ้นมาหน่อยสัก 2เบอร์คุ้มครับกับค่าตัวลูกละ 500-600บาท
    มือ2สวยๆเยอะแยะแต่ผมเอาของหลานมา1ลูก อีกลูกได้มาจากร้านรับซื้อของเก่า50 บาท

ตัวตั้งสายเร่งที่คาบูต้องมาดัดแปลงนิดหน่อยนะครับ ถึงจะยัดลงไปได้โดยไม่ติดถัง สายเร่งใครมีของเดิมอยู่ก็ดีใจด้วย.....ของผมไม่มีเล ยใช้สายเร่งของ เทน่าแจ่มสุด70บาท ตัดปลายสายให้เท่ากันทั้ง2เส้นก็ใช้ได้เลย...

ปลอกเร่งของcb350p ไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเขา....แต่เทียบไปเทียบมามัน ไปลงกับของชาลีครับ ไม่เชื่อไปลองใส่ดู
    ช่วยอัพครับ เรื่อง คาบูร์ Sonic นั้นเพื่อนผมใส่ CB360 ครับวิ่งได้ดี ครับแต่อัตราเร่งหรือ การปรับจูน แล้วแต่การขับของเจ้าของครับ อยากแรงก็ต้องให้น้ำมันเยอะ อยากประหยัดก็ นมหนูเบอร์เล็ก แต่ผมแนะนำว่า ลองดู Spec นมหนูน้ำมันเดิมก่อนว่าเบอร์อะไร แล้วลองมาดู Sonic เบอร์ อะไรเอามาเปรียบกันแล้วเพิ่มนิดหน่อยแต่อย่าให้ใหญ๋เ ท่า CB350 นะครับเพราะว่า ลูกเร่ง ของ Sonic น่าจะเล็กกว่า คาบูร์เดิมๆ

ปล. เรื่องคาบูร์ ผมไม่สันทัดเท่าไหร่ ฟังมานะครับ ผิดถูก ถือว่าแลกเปลี่ยนความรู้ กันครับ ไม่มีอะไรถูกต้องที่สุด ครับ แต่ราคาถูกกว่าจริง ฮ่าๆๆๆ

นัท
    ..................Udomsuke 30 Motor Classic Club .................
    <<<<<<< Love Me Love My CB72 >>>>>>>>>

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arty_oh อ่านข้อความ
    กระทู้แบบนี้แหละที่ดูดีมีสาระ
    และก็หาดูยาก
    ถ้าอยากให้เข้าถึงของความหมายของคำว่า "คลาสสิค" ต้องเป็นแบบนี้ ไม่ใช่ว่า จะบอกว่าข้าปีลึก ข้าของแท้ ข้าของเดิม ข้าญี่ห้อเทพ ข้า หายาก
    หัวใจของคำว่าคลาสสิคที่ดี คือ การการหาความสุขกับการทำให้มันขี่ได้
    ในที่นี้เจ้าของกระทู็มีความสุขกับการ ถ่ายรูป การซ่อมแซม การช่างสังเกตุ แล้วเอามาแบ่งปันให้คนอื่นได้ดู ได้ทัศะนา มีสุขที่เห็นเหล็กขึ้นสนิมกลับกลายเป็นเงาแว๊บบบ
    ผมว่า นี่แหละ คนรักคลาสสิคที่แท้จิง ถ้าทุกคน ในโลกคลาสสิค ไม่ต้องทุกคนก็ได้ เอาให้มีจำนวนมากกว่าที่เป็นอยู่นิดนึงก็ยังดี หัดซ่อมเอง หัดสังเกตุ หัดมองหาเรื่องราวในชิ้นส่วนอะไหล่ มองโลกในมุมสวยงามแม้ว่าชิ้นส่วนอาจไม่สวยงาม แล้วเล่ามานั่งเล่าให้กันฟัง ผมว่า วงการนี้จะน่าพิศมัยมากยิ่งขึ้น ไม่เละเทะเยี่ยงนี้
    เอ๊ะ ผมพากระทู้หลงทางรึป่าว 5555
    รอดูเรื่อยๆนะ ขยัน ถ่าย ขยันอัพ ให้ทุกคนในที่ดูนะครับพี่ 55
    ชอบครับ กด like ให้เลย

อันนี้ถึงพี่ จขกท ชอบ concept ครับ ไม่ต้องของแท้ของเทพ เทียบอะไหล่ แล้วประยุกต์ใช้เอา นี่แหละสเน่ห์ที่น่าหลงไหลครับ
    เพราะมันได้มาจากความคิดอ่านเราเองครับ เผลอๆของที่ยัดเข้าไปจะใช้งานได้ดีกว่าอีกครับ เอาใจช่วยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong10821 อ่านข้อความ
    อ๋อ ออกแบบเองครับ ทั้งตัวกล่องไฟ และ ตัวเซ็นเซอร์ครับ เครื่องติดดีครับ แต่ รอบสูงๆ ยังสะดุด นิดๆ ครับ ลองเอาไปขี่มาแล้วก็ดึงดีครับ ยังไม่อยากใช้กล่องไฟสำเร็จครับ (ลองวิชา ) แต่ก็ดีครับได้รู้อะไร หลายๆ อย่าง ครับ สู้ๆๆครับ
    สุดยอดเลยครับ ระดับทำกล่องไฟเองเนี่ย....เดี๋ยวว่างๆโทรไปปรึกษามั ่งดีกว่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NutMan อ่านข้อความ
    ช่วยอัพครับ เรื่อง คาบูร์ Sonic นั้นเพื่อนผมใส่ CB360 ครับวิ่งได้ดี ครับแต่อัตราเร่งหรือ การปรับจูน แล้วแต่การขับของเจ้าของครับ อยากแรงก็ต้องให้น้ำมันเยอะ อยากประหยัดก็ นมหนูเบอร์เล็ก แต่ผมแนะนำว่า ลองดู Spec นมหนูน้ำมันเดิมก่อนว่าเบอร์อะไร แล้วลองมาดู Sonic เบอร์ อะไรเอามาเปรียบกันแล้วเพิ่มนิดหน่อยแต่อย่าให้ใหญ๋เ ท่า CB350 นะครับเพราะว่า ลูกเร่ง ของ Sonic น่าจะเล็กกว่า คาบูร์เดิมๆ

ปล. เรื่องคาบูร์ ผมไม่สันทัดเท่าไหร่ ฟังมานะครับ ผิดถูก ถือว่าแลกเปลี่ยนความรู้ กันครับ ไม่มีอะไรถูกต้องที่สุด ครับ แต่ราคาถูกกว่าจริง ฮ่าๆๆๆ

นัท

ตามนั้นเลยครับพี่นัท.....เหมาะดีกับคนเบี้ยน้อย หอยน้อยอย่างผมและอีกหลายๆคนที่อยากใช้รถดีๆแต่ไม่มี ตังไปจับของแท้ๆ

สุดยอดเลยครับ ระดับทำกล่องไฟเองเนี่ย....เดี๋ยวว่างๆโทรไปปรึกษามั ่งดีกว่า
    ใช้ได้ใช้ดี โทรฯบอกด้วย

อย่าสบตา อย่าชำเลือง อย่าแม้แต่จะคิด

Senior Member tong10821's Avatar
    สถานที่
    ลูกบางเหน่อ
    ขอบคุณ
    0

ครับๆๆ ผม เดี๋ยวว่างๆ จาถ่ายรูปมาให้ชมครับ
    นาย วีระพล นันทจิตร >>>> 091-703-1152 ต๋อง ครับ <<<<<<

เลขที่บัญชี 710-0-30349-4 ธนาคารกรุ่งไทย สาขา 710 สุพรรณบุรี

ลูกบางเหน่อคลาสสิคสุพรรณบุรี ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เทพ caf'e อ่านข้อความ
    ใช้ได้ใช้ดี โทรฯบอกด้วย
    ได้ครับนายหัว...เดี๋ยวโทรไปบอกคนแรกเลย
    ว่าแต่วันนั้นมาเลือกผู้ใหญ่บ้านไม่กระซิบมาเลยนะบัง
    ทักทายกันในFACEBOOKคลิ๊กเลยครับ
    เรวัตร อิสลาม ( บังหนาน )
    084-4443134
    ธนาคารกรุงไทย สาขาท่าวัง นครศรีธรรมราช 363-0-21506-8 [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong10821 อ่านข้อความ
    ครับๆๆ ผม เดี๋ยวว่างๆ จาถ่ายรูปมาให้ชมครับ
    ขอบคุณมากๆครับ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รายงานความคืบหน้าครับผม....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อันนี้แถมครับ...ไปไหนไม่ได้2-3วันท่วมหนักจริงๆ หนักสุดในรอบ 20 ปีเลยครับพี่น้อง

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้พี่ และชาวใต้นะครับ
    ผมจะติดตามตลอดเลย ห้าๆ
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

สถานที่
    ลูกบางเหน่อ
    ขอบคุณ
    0

อันนี้แถมครับ...ไปไหนไม่ได้2-3วันท่วมหนักจริงๆ หนักสุดในรอบ 20 ปีเลยครับพี่น้อง

สงสารหมูจังครับน้องหมูจะจมน้ำแล้ว อิอิ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks