เรื่อง คาร์บู ครับ

ชื่อกระทู้: เรื่อง คาร์บู ครับ

Lightbulb เรื่อง คาร์บู ครับ

พอดีรถผมเพิ่งเปลี่ยน ลูกสูบมาครับ และรถวิ่งไม่ออกเลย แบบว่าบิดแล้วมันเหมือนจะดับ ก็เลยหา
    ตัวต้นเหตุปรากฎว่าเป็นที่ตัวกรองน้ำมันครับ พอถอดออกแล้ววิ่งฉิวเลย แต่พอใส่วิ่งไม่ออกเลย
    เคยไปถามช่างช่างบอกว่ามันจุกน้ำมัน และตับเป็ดเก็บน้ำมันไม่อยู่ ไอน้ำมัน มันออกมามาก

เลยอยากทราบว่าถ้าถอดกรองน้ำมันวิ่งไปเรื่อยๆ มันจะเป็นไรรึเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow
    ไม่เป็นไรครับ วิ่งได้ปกติ แต่ถ้าถอดกางเกงแล้ววิ่ง วิ่งไม่ได้ครับ
    ขอบคุณมากครับ ค่อยหายห่วงหน่อย

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ถอดได้ นะค่ะ แต่ต้องให้นู๋วิ่งไปดูด้วยนะค่ะ..............อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member MyVespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณ Amcrow ตอบมั่วมาก ถ้าถอดกรองน้ำมันขี้ผง จะลงคาบู แล้วจากนั้นก็จะลงไปที่ลูกลูบ จะทำให้เครื่องหลวม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MyVespa
    คุณ Amcrow ตอบมั่วมาก ถ้าถอดกรองน้ำมันขี้ผง จะลงคาบู แล้วจากนั้นก็จะลงไปที่ลูกลูบ จะทำให้เครื่องหลวม
    เราว่าไม่ใช่แค่ขี่ผง........สนิมบ่าง.....น้ำบ่าง.. ...ขี่มูกบ่าง...(เอ๋ย..ไม่.) ลองเดินหากลองแถวสะพานควาย...อันนี้น่าจะรู้นะ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ไม่นะ แต่นู๋เหง งูด้วยแหละ ค่ะ อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks