รบกวนถามหน่อย k125 อยากให้เสื้อสูบและฝาสูบเงาเอาไปชุบโครเมี่ยมได้ไหม

ชื่อกระทู้: รบกวนถามหน่อย k125 อยากให้เสื้อสูบและฝาสูบเงาเอาไปชุบโครเมี่ยมได้ไหม

Junior Member lek_panya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามหน่อย k125 อยากให้เสื้อสูบและฝาสูบเงาเอาไปชุบโครเมี่ยมได้ไหม

เอาไปทำสีช่างบอกฝาสูบปัดเงาไม่ได้ครีบมันลึก ผมถามต่ออีกว่าเอาไปชุบได้ไหม ร้านบอกว่าชุบแล้วจะเหลือง และร่อนออกง่าย จะพ่นสีดำให้อย่างเดียว

มีคนที่เคยเอาเสื้อสูบและฝาสูบไปชุบโครเมี่ยมมาบ้างไ หม แล้วเป็นอย่างไรบ้าง พอแนะนำร้านได้ไ**ู่ระยองครับ

Senior Member bever club k's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek_panya อ่านข้อความ
    เอาไปทำสีช่างบอกฝาสูบปัดเงาไม่ได้ครีบมันลึก ผมถามต่ออีกว่าเอาไปชุบได้ไหม ร้านบอกว่าชุบแล้วจะเหลือง และร่อนออกง่าย จะพ่นสีดำให้อย่างเดียว

มีคนที่เคยเอาเสื้อสูบและฝาสูบไปชุบโครเมี่ยมมาบ้างไ หม แล้วเป็นอย่างไรบ้าง พอแนะนำร้านได้ไ**ู่ระยองครับ
    ผมแนะนำนะครับ ว่าพ่นสีดำดีกว่าครับ เพราะว่าถ้าชุบโครเมียมมันจะลอกง่ายมากครับ มันไม่คงทนครับ
    อีกอย่างเครื่องร้อนไว้ด้วยครับ พ่นสีดำดีที่สุดครับ^^
    สอบถามเพิ่มเติม
    คุณชมพู่
    093-5194156
    ฝากเพจด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ขายอุปกรณ์ไฮโล ลูกเต๋า เต๋าปั่นไฮโล แผ่นไฮโล เครื่องจับเสียง ไฮโลทุบไม่เจอ เต๋าปั่นสี ลูกสกิด ลูกเต๋างาน
    ทุกอย่าง ทุกประเภท ทุกแบบ มีหมด ราคาโดนใจ ติดต่อ @chokdeehilo 0935194156 ชมพู่

https://www.facebook.com/pg/Chokdeehilo

Line: @Chokdeehilo
    (มี @ ข้างหน้าด้วยนะคะ)
    ติดตามแฟนเพจของทางร้าน
    https://www.facebook.com/Chokdeehilo/

มาเฮงไปด้วยกันกับ "โชคดีไฮโล"

Junior Member lek_panya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ คุณณุ

Senior Member ฆ-0037 อ่างทอง's Avatar
    สถานที่
    ALONE IN THE DARK
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb อืม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek_panya อ่านข้อความ

ทำไปเลยตามใจตัวเราชอบ อยู่ระยองถามร้านช่างปลาสิ ร้านดังเมืองเเกลงเค้าคงพอเเนะนำได้บ้าง...
    *** ช่างมันคงขี้เกียจทำล่ะมั้ง ขอฝาสูบมันมาสิเเล้วไปส่งร้านปัดเงาหรือชุบเองตามใจช อบ ของมันเงาก็ต้องขยันเช็ดหน่อยจะได้อยู่ได้นาน ของมันไม้ได้หลุดร่อนในวันสองวันหรอก โดนนําโดนฝุ่นก็ขยันเช็ด ลงบรัสโซ/วีนอล เงางามนานเเน่นอน ไม่งั้นเค้าไม่ชุบปัดเงากันเยอะเเยะหรอกไอ้น้องเอ้ย อยากสวยอยากหล่อก็ดูเเลทำความสะอาดบ่อยๆเงางามเเน่นอ น
    ปล.ตั้งเเต่ใช้มาตั้งเเต่คันเก่าปัดเงาก็มีหมองบ้างถ ้าไม่ขัดบรัสโซหรือวีนอล งานชุบถ้าชุบโครเมียมนํายาไม่ดีก็หลุดไว หาร้านดีดีหน่อยเเล้วกัน ชุบมาเเล้วขยันเช็ดขยันล้างกัน จะได้อยู่นานๆถ้าอยากเงาหล่อๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฆ-0037 อ่างทอง : 25-02-2011 เมื่อ 11:58
    MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    "RAMINTRA39 SERVICE"
    TEL : 02-9730665
    ALONE IN THE DARK
    As solid as STONE...
    As strong as METAL...
    As fierce as FIRE...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ทำไปเลยตามใจตัวเราชอบ อยู่ระยองถามร้านช่างปลาสิ ร้านดังเมืองเเกลงเค้าคงพอเเนะนำได้บ้าง...[/b][/color][/size]
    *** ช่างมันคงขี้เกียจทำล่ะมั้ง ขอฝาสูบมันมาสิเเล้วไปส่งร้านปัดเงาหรือชุบเองตามใจช อบ ของมันเงาก็ต้องขยันเช็ดหน่อยจะได้อยู่ได้นาน ของมันไม้ได้หลุดร่อนในวันสองวันหรอก โดนนําโดนฝุ่นก็ขยันเช็ด ลงบรัสโซ/วีนอล เงางามนานเเน่นอน ไม่งั้นเค้าไม่ชุบปัดเงากันเยอะเเยะหรอกไอ้น้องเอ้ย อยากสวยอยากหล่อก็ดูเเลทำความสะอาดบ่อยๆเงางามเเน่นอ น
    ปล.ตั้งเเต่ใช้มาตั้งเเต่คันเก่าปัดเงาก็มีหมองบ้างถ ้าไม่ขัดบรัสโซหรือวีนอล งานชุบถ้าชุบโครเมียมนํายาไม่ดีก็หลุดไว หาร้านดีดีหน่อยเเล้วกัน ชุบมาเเล้วขยันเช็ดขยันล้างกัน จะได้อยู่นานๆถ้าอยากเงาหล่อๆ[/quote]
    เห็นด้วยกับพี่เขาครับอยากหล่อหน่อยก็ขยันเช็ดล้าง ถ้าไม่ค่อยมีเวลา สมบุกสมบันหน่อยก็พ่นดำไปไม่ต้องดูแลมากมาย

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับข้อแนะนำครับ

Bookmarks