ล่าสุดเฟืองท้ายขาด โดนไป 5พัน เสดกลับมาก็แค่ขับได้ล่ะครับก็ข้อนข้างปรกติ

แต่เวลาขับเบาๆ จะมีเสียงที่ล้อ หรือกลางรถเนี่ยล่ะครับ จับจุดไม่ถูก มันจะดัง ปั่บๆ ๆ ๆ ๆ

ส่วนเวลาขับดังๆ ไม่ได้ยินครับ เพราะเครื่องดังกว่า ฮะๆ จะว่าล้อก็ไม่แน่ใจ จะว่าเพลาขับก็เอ้จะใช้เหรอ

แบ่งล้อเป็นด้านหน้ากับด้านหลังนะครับ ด้านหลังเท่าที่ดู ไม่น่าจะใช่ เพราะก็มีล้อกับแหนบก็แค่นั้น

แต่ส่วนล้อหน้านี่สิครับบที่น่าสงสัย ขับแล้วไม่สบายใจเลยครับ

อยากจะเอาเข้าไปให้ช่างดู แต่ก็พูดไม่ถูกว่าจะให้เค้าเช็คเรื่องอะไร แล้วก็อยากจะถามพวกค่าใช้จ่าย ว่ามันจะจบประมาณราคาขนาดไหน เพราะช่วงนี้กำลังกรอบครับ ต้องถามค่าเสียหายก่อน