ถ้ามีรถโอนลอยบัตรหมดอายุทำยังไงดีครับ

ชื่อกระทู้: ถ้ามีรถโอนลอยบัตรหมดอายุทำยังไงดีครับ

มาตรฐาน ถ้ามีรถโอนลอยบัตรหมดอายุทำยังไงดีครับ

ซื้อรถมาแล้วไม่ได้ไปโอนจนบัตรประชาชนหมดอายุ(เซงละเ ลยไป) ติดต่อเจ้าของเก่า (ตำรวจชั้นสูง)ก็บอกว่าไม่สนใจแล้วผมโอนให้ไปแล้ว ไม่ต้องมายุ่งกับผมอีก แล้วทำยังไงดีครับ มีวิธีแก้ไหมครับ แต่ถ้าจะให้ไปติดต่อเจ้าของเก่าผมคิดว่าไม่มีทางนะคร ับเค้าไม่ใจอ่อนง่ายๆแน่

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

ลองตอบแบบข้าง ๆ คู ๆ (ไม่ถูกใจอย่าว่านะ)
    1) ติดต่อผู้ที่รับทำในนี้มีหลายราย
    2) ไปบอกเจ้าหน้าที่ขนส่งตามความเป็นจริง ขอพิจารณาผ่อนผันเป็นพิเศษ
    3) ไม่ต้องโอนชื่อ ใช้ไปในนามเจ้าของเดิมอย่างนั้นไปเรื่อย ๆ

ถ้าผู้รับทำในนี้จะทำให้มันถูกได้โดยไม่ต้องไปพึ่งพา เจ้าของเก่าได้หรอครับ

Senior Member unrimited_joe's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

ไปบอกเจ้าหน้าที่ขนส่งตามความเป็นจริง ขอพิจารณาผ่อนผันเป็นพิเศษ แบบที่คุณloong-sawasdee บอกไว้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไปที่ขนส่งเลยครับ ผมก็เป็นแบบนี้ครับ คุยกับเจ้าหน้าที่ไพเราะ+เงินนิดหน่อย ผมเลยได้บัตรใหม่ของเจ้าของเดิมพร้อมลายเซ็นเลยครับ

แล้วถ้าเรื่องมันเกิดมาหลายปีแล้วหละครับผมก็ปล่อยให ้มันเลยตามเลยซื้อมายังไม่ได้ขับเลย หลายปีแล้ว

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

ง่ายๆเลยครับ

เอาเอกสารสำเนาบัตร ไปสแกน แล้วแก้ตัวเลขปีและวันหมดอายุใหม่ ง่ายๆครับ โดยหาช่างอาร์ต หรือ ใช้โปรแกรมPhotoshop แก้ไขเอา

หรือถ้าไม่เป็น ง่ายกว่านั้น คือถ่ายสำเนาไว้2-3ใบ แล้วเทียบบัตรปชช.ชนิดเดียวกันกันเจ้าของ ตัดแปะ+ถ่ายเอกสารซ้ำ ต้องเนียนๆนะครับ ขนส่งจับไม่ได้แน่นอน(ลองมาแล้วครับ) แล้วไปจ้างร้านรับเดินเอกสารให้ไปจัดการแทนเราเอาครั บ(ลดความเสี่ยง)

คุกไม่ได้มีไว้ขังหมา.......ถ้าเนียนก้อไม่โดน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    ง่ายๆเลยครับ

เอาเอกสารสำเนาบัตร ไปสแกน แล้วแก้ตัวเลขปีและวันหมดอายุใหม่ ง่ายๆครับ โดยหาช่างอาร์ต หรือ ใช้โปรแกรมPhotoshop แก้ไขเอา

หรือถ้าไม่เป็น ง่ายกว่านั้น คือถ่ายสำเนาไว้2-3ใบ แล้วเทียบบัตรปชช.ชนิดเดียวกันกันเจ้าของ ตัดแปะ+ถ่ายเอกสารซ้ำ ต้องเนียนๆนะครับ ขนส่งจับไม่ได้แน่นอน(ลองมาแล้วครับ) แล้วไปจ้างร้านรับเดินเอกสารให้ไปจัดการแทนเราเอาครั บ(ลดความเสี่ยง)

คุกไม่ได้มีไว้ขังหมา.......ถ้าเนียนก้อไม่โดน
    มีแต่ตัวสำเนาอ่ะครับ แล้วเค้าเซ็นกำกับไว้ด้วย

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

แนะนำเดินเข้าไปขนส่งเลยครับ คุยกับเค้าดีๆ+สอดเงินนิดหน่อย ได้แน่นอนครับ ทำมาแล้วครับ
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

ขนส่ง ตจว หรือขนส่งใหญ่ครับผม

Bookmarks