ชาวรถโบราณช่วยกันอ่านและขอความคิดเห็นทีครับ

ชื่อกระทู้: ชาวรถโบราณช่วยกันอ่านและขอความคิดเห็นทีครับ

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชาวรถโบราณช่วยกันอ่านและขอความคิดเห็นทีครับ

รวบโจ๋ ลวงสาว ม.5 หนีออกจากบ้านร่วม 10 วัน

เมื่อวันที่ 23 ม.ค. ที่ผ่านมา ได้มีข้าราชการระดับซี 8 เจ้าหน้าที่ป่าไม้ กรมป่าไม้ ซึ่งเป็นผู้ปกครอง ของ น.ส. แก้ว (นามสมมุติ) อายุ 16 ปีนักเรียนชั้น ม.5 ของโรงเรียนชื่อดังแห่งหนึ่ง เข้าร้องเรียนกับศูนย์สวัสดิภาพเด็กและเยาวชนและสตรี (ศดส.) ว่า บุตรสาวของตนเองได้หายไปจากโรงเรียนตั้งแต่วันที่ 14 ม.ค.ที่ผ่านมา

ภายหลังรับแจ้งเรื่อง เจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบพบว่า น.ส.แก้ว ได้ไปกับนายรุ่ง (นามสมมติ) อายุ 17 ปี สมาชิกชมรมรถจักรยานยนต์โบราณ จ.นนทบุรี และทราบว่ากลุ่มดังกล่าวไปเที่ยวตั้งแคมป์ที่น้ำตกวั งก้านเหลือง อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี ตั้งแต่วันที่ 21 ม.ค. และกำลังจะเดินทางกลับเจ้าหน้าที่ ศดส.จึงได้ประสานงานกับทางตำรวจ จ.ลพบุรี เพื่อตั้งด่านและทำการตรวจค้น และสามารถจับกุมรถจักรยานยนต์โบราณ (ฮอนด้า)รุ่น ซี 70 ซี 50 ได้จำนวน 20 คัน พร้อมด้วยผู้ขับขี่ และผู้ซ้อนท้ายโดยเป็นชายจำนวน 26 คน หญิง 11 คนรวม 37 คน จากนั้นได้นำตัวมาที่ ศสด.เพื่อทำการสอบสวน

จากการสอบสวนนายรุ่ง ยอมรับสารภาพว่า ได้รู้จักกับทางผู้เสียหายผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ประ มาณ 2 สัปดาห์และนัดเจอกันมาก่อน 1 ครั้ง จากนั้นได้ชักชวนกันไปเที่ยว

ทางด้าน นายอมรรัตน์ ไกรยะชาติ อายุ 25 ปี ประธานกลุ่มนนทบุรีแฟมิลี่คลับ กล่าวว่า กลุ่มของผมเป็นกลุ่มที่ชื่นชอบรถจักรยานยนต์โบราณรุ่ นนี้ โดยจะมีการนัดรวมตัวกันเดือนละ 2 ครั้ง เพื่อออกเดินทางท่องเที่ยวไปตามจังหวัด สำหรับนายรุ่ง ได้เข้ามาสมัครเป็นสมาชิกในกลุ่มเมื่อวันที่ 20 ม.ค.ที่ผ่านมา โดยพาน.ส.แก้วมาด้วย ผมขอยืนยันว่าพวกผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องและไม่มีส่ วนรู้เห็นเรื่องที่เกิดขึ้น เรื่องที่เกิดขึ้นถือเป็นบทเรียนในการรับสมาชิกใหม่ ว่าจะต้องมีการตรวจบัตรประชาชนเพื่อไม่ให้เกิดเหตุกา รณ์ในลักษณะนี้ขึ้นอีก

ซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครั้งนี้ถือเป็นอุทาหรณ์ของ ผู้ปกครองควรให้การดูแลเอาใจใส่ลูกหลานในการใช้ อินเทอร์เน็ต และเบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่ได้แจ้งข้อหากับนายรุ่ง ในข้อหาพรากผู้เยาว์เพื่อการอนาจาร ส่วนคนอื่นๆ คงต้องตรวจสอบประวัติและตรวจสอบรถจักรยานยนต์ว่าเกี่ ยวข้องกับคดีอื่นหรือไม่

งานนี้ผมไม่แน่ใจว่า ข่าวที่ระบุมา ใช่งาน ที่สมอทอดหรือปล่าว เพราะกลุ่มนนทบุรีผมก็ยังไปคุยด้วยอยู่วันที่สมอทอด /\6

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

★ GiB ★︻┳═一 รักแล้วลืมไม่ลง's Avatar
    สถานที่
    Y.K. classic non sence
    ขอบคุณ
    0

Talking ลอย ลอย

กำ.....เวร
    กลุ่มนนแฟมิลี่ครับมิใช่นนทบุรีคลาสสิคอ่ะ.........: (
    Lambretta Ser.7

VIP Member crab70's Avatar
    สถานที่
    BK R!der
    ขอบคุณ
    0

Talking อย่าผิดกลุ่มน้า!!

:D กลุ่มที่โดนจับ คือ "นนทบุรี แฟมมิลี่ คลับ" ม่ะช่าย คลาสสิคไบค์ นนทบุรี (Classic Bike Nonthaburi) นะจ๊ะ (จำชื่อหั้ยแม่นๆๆ เน้อ) :D
    > > ' ชี วิ ต ' เ ป น ข อ ง ก รู < <
    มี ค ว า ม สุ ข กั U ทุ ก วั น . . . ที่ มี ชี วิ ต อ ยู่
    http://www.facebook.com/tipwadee.prakas

np.'s Avatar
    สถานที่
    somdet classic bike.
    ขอบคุณ
    1

ผมว่ามันเป็นปัญหาส่วนบุคคลที่บังเอิญอยู่ในกลุ่มรถโ บราณ
    ไม่อยากให้มองว่าเป็นปัญหารวมของกลุ่มๆหนึ่งประมาณว่ า
    ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้อง มันจะพาลให้บุคคลทั่วไปที่ไท่เข้าใจใน
    ในกิจกรรม ทำบุญ หรือ การที่กลุ่มรถโบราณรว่มกันทำประโยชน์ต่อสังคม
    ตามสถานที่ต่างๆ ส่วนมากเขาเห็นว่าเราขี่รถกันไปเป็นกลุ่ม ก็มองกันในทางไม่ดีแล้วครับ
    ผมว่าเราชาวรถโบราณทุกท่าน ทุกกลุ่ม ต้องช่วยกันครับ ต้องอธิบายให้คนที่ไม่เข้า
    เข้าใจดว้นว่าเราไม่ได้มาขี่รถเล่นอย่างเดียวครับ เราต้องการทำบุญ ทำประโยชน์ต่อสังคม
    ต้องการพบปะกับกลุ่มรถโบราณกลุ่มต่างๆเพื่อเป็นการแล กเปลี่ยนความคิดเห็น ในการจัดกิจกรรมครั้งต่อไป
    และเพื่อที่จะเจอกลุ่มเพื่อน น้อง พี่ ที่เคยรว่มกันทำประโยชน์ต่อสังคมในครั้งก่อนๆ และอีกอย่างก็คือ เพี่อเป็นการแลกเปลี่ยนอะไหล่ต่าง

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

Junior Member ด.ช.ต้น's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าคงต้องรอบคอบกันให้มากกว่านี้...
    เข้าใจครับว่าไม่มีใครอยากให้เกิดปัญหา...
    แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น...
    อาจจะขอเสนอวิธีแก้ที่ดูปัญญาอ่อนไปหน่อย...
    คือให้เพื่อนสมาชิกที่มีอายุตำกว่าเกณฑ์...
    มีจดหมายและลายเซ็นรับรอง...
    จากผู้ปกครอง...
    แค่ความคิดเห็นเล็กๆน่ะครับ...
    no women no cry...

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครจะไปรู้

ขอเป็นกำลังใจให้กลุ่มมอเตอร์ไซค์โบราณครับ
    ทุกคนที่ไปไม่มีใครรู้หรอกว่าพ่อแม่อนุญาตหรือไม่ แต่ที่พวกเราไปไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร ไปเกี่ยวกับงานบุญกุศลตลอด จงมุ่งมั่นต่อไปจงออกทริปไปเรื่อยๆหากคิดว่ามันเป็นส ิ่งที่ถูกต้อง

momo's Avatar
    สถานที่
    ขับคนเดียว...เสียวลำพัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องของเค้า

/\4 /\4 /\4 /\4

Bookmarks