เรื่อง เครื่องแฝง หรือ เวฟ เสื้อฝามีโอ หน่อยจร้า

ชื่อกระทู้: เรื่อง เครื่องแฝง หรือ เวฟ เสื้อฝามีโอ หน่อยจร้า

zam555's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ จันทรเกษม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่อง เครื่องแฝง หรือ เวฟ เสื้อฝามีโอ หน่อยจร้า

อยากรู้มันทำยากไหมอ่าครับ

เรื่องราคา แล้วเรื่องพวกความทน อยากให้ผู้รู้ตอบทีถ้ามีรูปมาประกอบจะดีมากเลยจร้า

ลูกแม่จันทร์
    บ้านอยู่อรัญแต่มาเรียนจันทรเกษม

ลองดูครับ
    " M ชมรมรถโบราณวัวนอกคลาสสิค เพชรบุรี C "

นายเดชาพล กายเพชร
    เลขที่บัญชี 703-0-44474-4
    ธนาคารกรุงไทย สาขาเพชรบุรี
    085-2895124 พายครับ อยู่เพชรบุรี[/CENTER]

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

มันคือรถแว้นเสี่ยวๆนี่เอง เฮ้อ.. สงสารสังคมรถโบราณ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

ทำตามคลิปข้างล่างมี 10k+ อยู่แล้ว
    แต่อย่าทำเลยผมว่าแค่เปลียนเครื่องอย่างเดียว ตอนนี้ก็โดนประนามล่ะ

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฉลามผัดฉ่า อ่านข้อความ
    ทำตามคลิปข้างล่างมี 10k+ อยู่แล้ว
    แต่อย่าทำเลยผมว่าแค่เปลียนเครื่องอย่างเดียว ตอนนี้ก็โดนประนามล่ะ
    ผมก็เคยโดนคนแก่ว่าครับ ว่ามันรถเก่าตรงไหน เปลื่ยนเครื่อง
    แถวบ้านผมมีร้านนึงครับ เพื่อนๆคงรู้จักสระบุรีมีอยู่ร้านเดียว ตอนนี้เค้าย้ายร้านไปแล้วครับ ไปถามมาเปลื่ยนหัวมีโอแบบนี้15.000 แพงจัง
    ----------------------------------------------------------------I Classic
    ----------------------------นายศราวุธ ยูระมาศ ที่อยู่ปัจจุบัน 59/7 ซ.2 ถ.เทศบาล8 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี 18000
    ------------------------------------บัญชีออมทรัพย์ 516-6-02592-2 ธนาคาร ธนาชาต สาขาถนนสุดบรรทัด
    ----------------------------------------------------ติดต่อ(หนุ่ย) 089-0897335 1-2Call
    ----------------------------------------[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ koken999 อ่านข้อความ
    ผมก็เคยโดนคนแก่ว่าครับ ว่ามันรถเก่าตรงไหน เปลื่ยนเครื่อง
    แถวบ้านผมมีร้านนึงครับ เพื่อนๆคงรู้จักสระบุรีมีอยู่ร้านเดียว ตอนนี้เค้าย้ายร้านไปแล้วครับ ไปถามมาเปลื่ยนหัวมีโอแบบนี้15.000 แพงจัง
    ไม่แพงหรอกครับ มันต้อง ผ่าเครื่อง พอก กลึง ย้ายหลัก ทำครั้งเดียวไม่จบครับ ต้องวัดกันดีๆ หลายเที่ยยวเลยแหละ วัดตำแหน่งโซ่รีวลิ้นอีก โอยแปลงเยอะ โดนหนักๆ
    แล้วมีใครใช้ทนบ้างไหมละ แรงจริงนะ แต่ไม่นานก็ดัง เยิ้มตามสภาพครับ บอกตรงๆ สู้ของเดิมโมไม่ได้หรอกเรื่องความทน

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

ทำเพื่อ ?
    คนเล่นรถเก่าสมัยนี้มันเสื่อมไปหมดแล้ว
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

jenphop's Avatar
    สถานที่
    ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

รักคลาสสิครักชีวิตขี่ช้าๆดีกว่าครับ อิอิ
    ....

Senior Member numpooza's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Senior Member
    สถานที่
    ☺ยิ้ม ยิ้ม Classic☺
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ batman korat speed up อ่านข้อความ
    เอาๆพอดีผมก็เครื่องแฝง หัวโตเหมือนกัน
    รับทำเครื่องแฝง หัวโต ตามสเป็คคุณ ในราคามิตรภาพ
    จ้อย korat speed up สงสัยให้ถาม 081-1867115
    โรงกลึงเราคุณมั่นใจได้ ( d k t )

แนบเอกสาร 3120798
    เอ๊ะ นี่ใช่เครื่องของคุณหรอครับ คุณเอารูปเครื่องของคนอื่นไปแอบอ้างและรับทำเครื่อง กรุณาลบรูปเครื่องตัวนี้ด้วยนะครับ เพราะมันไม่ใช่เครื่องของคุณ

เดี๋วยกลายเป็นว่าเด็กแว้นมาเล่นรถคลาสสิก
    นาย รมย์วรัชญ์ จงประจันต์
    094 972 0222 พี

Member พีรวัส's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ราคาทำราคาแพง ทำแล้วแรงจริงแต่ไม่ทนเจ้าที่ว่าทนๆน่ะ เขาเป็นช่างเอง รื้อเองซ่อมเอง ขับยาวๆซักพักเครื่องก็ดังน้ำมันก็เยิ้ม ผมว่าเปลื่ยนเครื่องดรีมหรือไทเกอร์ พวกนี้ลงดีกว่าจบ
    ไม่แรงก็จริงแต่ทน เออมันก็แรงอยู่นะ 100 อ่ะแรงป่ะ ทนด้วย
    บุคคลพึงรีบขวนขวายในความดี พึงห้ามจิตเสียจากบาป
    เพราะว่าเมื่อบุคคลทำความดีช้าอยู่ใจจะยินดีในบาป

Bookmarks