ตัวเล็กแต่ใจไม่เล็ก bmw r27 - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตัวเล็กแต่ใจไม่เล็ก bmw r27

Junior Member duzz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยจัดครับ

Junior Member jef70's Avatar
    สถานที่
    ------
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

เพื่อนผมตอบกลับมาแล้วครับ
    ตอนนี้ของ NOS หมดแล้วครับ ตัวสุดท้ายหมดเมื่อ 5-6 ปีก่อน
    ตอนนี้มีแต่ของบิ้วท์ใหม่ ซึ่งเปลี่ยนอะไหล่ข้างในทุกตัวแล้ว ราคาหมื่นต้นๆ
    ของทำใหม่ แต่ไม่แนะนำเพราะคุณภาพไม่ดี
    ตอนนี้เพื่อนแนะนำให้ใช้ BING 53(1/26/123) แทน(You have to block off the choke of the carb and shorten the flange by 15mm to make it fit BMW part number is 13 11 1 259 265)

โทษทีครับเกี่ยวกับเรื่องนี้ เนื่องจาก price list ที่เพื่อนส่งมาให้มีรายการนี้รวมอยู่ด้วยและครั้งแรก เพื่อนบอกว่ามีของ
    ปกติผมก็สั่งของจากเพื่อนที่เบลเยียมและฮอลแลนด์เป็น ประจำซึ่งมีพาร์ทหายากๆ อยู่มาก ซึ่งก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร
    ครั้งแรกผมอ่านกะทู้นี้ ก็เลยออกความเห็นบ้างเพราะอยากให้ทราบบ้างว่าอะไหล่ต ่างๆ ก็ยังมีตามช็อบประเทศต่างๆ อยู่เหมือนกัน

รูป รูป    

Senior Member tumtona's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับที่ชี้แจง...ผมว่าปัญหาพวกนี้มันก็ยากนะคร ับ บางตัวผมก็ดูไม่เป็นเช่นกัน

ก็ต้องถามๆ ดูๆกันไป...เอาเป็นว่าใครสนใจคาร์บูแบบในรูปก็ติดต่อ คุณ jef70 นะครับ

Senior Member tumtona's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ผมแทบไม่ได้ขี่รถคันนี้เท่าไรนัก...เพราะติดโ น่นติดนี้ ต้องเดินทางด้วยรถยนตร์ตลอด

จนถึงเมื่อวานที่อากาศจึงได้มีโอกาสขี่อีกครั้ง ขี่ชิวๆ ไปกับเพื่อนสองคน โดยนั่งซ้อนเบอะหลังไป

ผมว่ารถคันนี้รับน้ำหนักได้ไม่เยอะนะครับ ไม่ควรเกิน 150 กก.

เพราะเมื่อวานเอารุ่นเดอะซ้อนท้าย น้ำหนักคนขี่คนซ้อนรวมกันกว่า 190 กก. ท่อแทบติดพื้น....ขี่ไปเกร็งไป

ปล.แบงค์ถ้ามรึงมาอ่านเจอ พี่ว่าเราควรลดน้ำหนักกันด่วน เพื่อความปลอดภัยของท่อไอเสียพี่.....จะได้มีต้องครู ดถนนนนนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumtona : 25-06-2011 เมื่อ 11:32

สนุกดีครับกระทู้นี้
    ผมอยากให้คนที่เล่นรถคลาสิคพูด-คุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันเยอะๆ
    ไม่ต้องกลัวว่าใครจะมองเรามือใหม่หรือไม่ เพราะทุกๆคนก็เคยมือใหม่กันทั้งนั้น

การซื้อรถมาแล้ว เรามาทำเองหรือร่วมได้ดูแลอย่างใกล้ชิดในตอนปลุกมันข ึ้นมา ผมว่ามันเป็นประสบการณ์ที่มีเงินอย่างเดียวหาซื้อไม่ ได้ครับ(คิดเข้าข้างตัวเอง เพราะผมซื้อรถมารวมทั้งซื้อทั้งทำ แพงว่าที่เขาเก็บงานมาแล้วอีก^^)

แต่มันเป็นเรื่องราวระหว่างเรากับรถที่ดี น่าจดจำครับ ทุกรายละเอียด ทุกๆควา่มใส่ใจและวันเวลาที่เรารอคอย....

ขอให้มีความสุขกับมอเตอร์ไซค์คันนี้มากๆนะครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

2 คน รวมกัน 190 กิโล ....... ไม่ธรรมดาครับ

เมื่อวานอากาศดีเอามาขี่หน่อย(สตาร์ททีเดียวติด) คิดได้ไม่ได้เติมน้ำมันมานานเอาไปซะหน่อย

เติม 300 จ่ายตังเริ่มสตาร์ท 2 ครั้งยังเฉยซึ่งผิดปกติ ครั้งที่ 3 บิดคันเล่งสุดเลยแล้วค่อยยันคันสตาร์ท เสียงเครื่องก็คำราม

หรือว่าเครื่องร้อนต้องบิดคันเร่งเยอะๆหนอ ครั้งต่อไปต้องลองใหม่แล้วจะมาเล่ากันครับ

ขอบคุณ
    0

การเริ่มต้นจาก สูบเดี่ยว กำลังจะก้าวสู่สองสูบ

สำหรับรุ่นปี 60 นั้น ผมคงไม่หาเพิ่มอีกต่อไป สุดเพียง r27 เท่านั้นเพราะนี่คือรถที่ผมสานต่อฝันของอากง

ต่อไปคือ ปี 70.............r75/5 cafe

.............จะหาได้มั๊ยหนอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumtona : 25-06-2011 เมื่อ 11:33

ขอบคุณ
    0

ระหว่างทางมาออฟฟิส

"น้องชิดซ้าย"....นายตำรวจท่านหนึ่งเรียกผมให้จอ ด พร้อมทั้งขอดูสำเนาทะเบียนและบัตรประชาชน

"พี่เห็นน้องทุกวันเลย ว่าจะคุยด้วยหลายครั้งแล้ว....ขี่ดีมั๊ยคันนี้" ผมเพียงแต่ยิ่มเล็กแล้ว แล้วพยักหน้า

"วันหลังผ่านมาแล้วทักกันนะ...รถในฝันพี่เลย"

จากนั้น ผมและกลุ่มตำรวจร่วม 10 นายก็คุยกันสนุกสนานไปตามเรื่องตามราว

............นี่กระมัง ความสุขของ ทะเบียนแท้ รถคลาสสิก และ มารยาทที่ดีของทุกฝ่าย............

Member Original Classic's Avatar
    สถานที่
    maeklong classic club
    ขอบคุณ
    0

เป็นธรรมดาของ รถสวย คนหล่อ มารยาทดี ใครเจอก็ต้องทักทายกัน เฮ่อ นึกแล้วอิจฉาจังเลย 5555555555555

ขอบคุณ
    0

มะมะมะมะ.......แหม่มมมมมม.....

กด Like ให้เลยน้อง

55555 บ้ายอพอกัน

ขอบคุณ
    0

ว่างไม่รู้ทำไรเลย...จิตฟุ้งซาน...

Name:  bmw-r60-4.jpg
Views: 2180
Size:  24.5 KB
    Name:  big_Ritmo_Sereno_R80_2.jpg
Views: 3468
Size:  48.9 KB
    Name:  BMWright.jpg
Views: 2172
Size:  70.0 KB

สงสัยจะรอดยาก.....อิอิ

ขอบคุณ
    0

Name:  DSCF5526.jpg
Views: 4088
Size:  69.1 KB

เสร็จโจรไปเรียบร้อยครับ

bmw r75/5 หนึ่งในสิบเอ็ดคันของเมืองไทย.........เป็นปลื้มล่ะค รับ

ปล.ถังคันนี้เป็นของ /6 จุกว่าถังเดิม...แต่ผมว่าของเดิมมันก็สวยดีนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumtona อ่านข้อความ
    Name:  DSCF5526.jpg
Views: 4088
Size:  69.1 KB

เสร็จโจรไปเรียบร้อยครับ

bmw r75/5 หนึ่งในสิบเอ็ดคันของเมืองไทย.........เป็นปลื้มล่ะค รับ

ปล.ถังคันนี้เป็นของ /6 จุกว่าถังเดิม...แต่ผมว่าของเดิมมันก็สวยดีนะ
    ยินดีด้วยครับ เตรียมตัวพบกับการเดินทางในรูปแบบ bmw cafe' racer ได้แน่นอน จัดให้

รูป รูป  

ยินดีด้วยครับ

ว่าแต่ เบนซ์หางปลาด้านหลัง สวยจัง ถ้าอยากปล่อยบอกด้วยนะครับ.......โฮลคิวศูนย์

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 34 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks