เข้าเส้น เอ็นกระตุก vintage racing - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เข้าเส้น เอ็นกระตุก vintage racing

อาจจะแปลกใจว่าทำไมผมถึงไม่เอาอะไหล่ ลงทีเดียว แล้วค่อยลงรูปรถ
    ที่ไม่ทำเช่นนั้นเพราะผู้ติดตามอาจจะเบื่อ การที่รับแต่ทฤษฎีมากๆ ทำให้คนเราจดจำได้น้อย
    ค่อยๆ เสพไปเรื่อยๆ เพลินๆ จะทำให้เกิดความชอบ พร้อมกับความเพลิดเพลิน อย่าพึ่งเบื่อนะครับ

Bayliss Wiley

ชื่อนี้คนที่รู้จักอะไหล่รุ่นเก่าๆ น่าจะพอเคยได้ยินชื่อเสียงมันมาบ้างนะครับ
    Name:  bayliswileyrear300.jpg
Views: 1494
Size:  8.2 KB
    ดุมชนิดนี้ผลิตด้วย โลหะผสม มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางขนาดเล็ก
    และกลมกลืนกับตัวถังโครเมี่ยม
    Name:  bayliswileyunit300.jpg
Views: 1530
Size:  9.3 KB
    ดุม หลัง เกียร์ประกอบกับ 3 x 1 / 8 เฟือง
    Name:  AAAAAA.jpg
Views: 1521
Size:  60.5 KB
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

หลายท่านอาจจะเคยเห็นแต่เสือหมอบทั่วไป รวมทั้งตัวผมด้วย

ไม่ใช่มีแต่ โบราณที่เราเล่นกัน ที่มีแปลกๆ แต่รถเหล่านี้ก็มีแปลกๆครับ

Name:  JY20070711DSCF1247.jpg
Views: 1616
Size:  58.2 KB
    This is a Baines VS 37: the idea of this design was to give a short wheelbase. The frame dates from 1939 and the equipment is classic 50s viz Chater Lea chain set & pedals, GB brakes, Conloy Asp rims on Airlite Continental front & Sturmey Archer 4-speed FC rear, Brooks Swallow saddle.

ดูแล้ว อายุไม่ต่างจากรถโบราณที่เราเล่นกันอยู่เลยครับ

Name:  JY20070516DSCF1243.jpg
Views: 1661
Size:  72.5 KB
    This is a Kirk Precision set up with period Campag equipment and mudguards. It was built in 1988 at South Woodham Ferrers. Kirks were one of the first frames to be designed with the aid of a computer and they were die cast from magnesium.

คันนี้ไม่นานแต่ก็แปลกดีครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

แวะเข้ามาแจมแอบบ้าแนวนี้มาสองปีกว่าแล้วแต่ยังหารถท ี่ไซค์พอดีตัวไม่ได้ ข้อมูลในหัวแน่นปึกเอาไว้ว่าง ๆ จะมาช่วยแจมข้อมูลรถแนวนี้ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้แบ่งปันความรู้บ้าง ฝากไว้นิดนึงครับ เผื่อใครมีสับถังเอ็ดดี้ หรือ โคนาโคมะเฟือ หรือ อิตาลีอื่น ๆ ที่ไซค์เล็ก ๆ ประมาณไม่เกินสี่สิบแปดหรือสี่สิบเก้า กรุ๊ปเซทแคมแปกซุปเปอร์เรคคอคแบ่งให้ใช้สักคัน ช่วยแจ้งข่าวบ้างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 22-03-2011 เมื่อ 22:18

เพิ่มเติมเผื่อใครอยางเสพข้อมูลลองแวะเข้าไปเวบเพื่อ นบ้านอย่าง thaimtb ห้องโชว์รถ กระทู้เหล่านี้ดูนะครับรับรองหลงหัวปักหัวปำ 1.ชั้นสี่ vintage 2.650 บี สโมสรตะบันหมาก 3.ทัวร์ริงล้อ27 4.vintage cormo และอื่น ๆ ลองเข้าไปดูนะครับสามสี่กระทู้ที่บอกมา จะแปะลิงค์ให้ก็ไม่ไหวแต่ละกระทู้มีเป็นร้อย ๆ หน้า

Member classic_style's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาตถามหน่อยครับไปเจอเสือหมอบสไตล์ vintage ยี่ฮ้อ Bridgestone อยู่คันนึง
    เค้าขาย 8000 อะคับ
    เปนพี่พี่จะซื้อไหมครับ
    คืออยากได้จักรยานแต่ไม่มีความรู้อะไรเลยอะครับ
    ช่วยตอบหน่อยนะคับ
    ผมชอบสไตล์เสือหมอบอะครับ

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    wow สวยมากกกกกกกก เห็นแล้วเลือดสูบฉีด

ขอบคุณมากเลยครับพี่สุรพล ที่เอามาแบ่ง ทีแรกผมก็ไม่กล้าที่จะเปิดกระทู้ขึ้นมา
    กลัวไม่มีแนวร่วม แต่เห็นพี่ๆ สนใจกันบ้าง รู้สึกดีครับ ผมจะได้เพ้อไปคนเดียว แล้วผมจะพยามยามหาข้อมูลมา
    เรียนรู้ร่มกันเพิ่มเติมนะครับ
    มีแนวร่วมครับ... เอามาชมกัน
    คันนี้Peugeot PX10 ไซด์52 พอทนครับ ..
    เดี๋ยวทำความสะอาดดีๆ แล้วจะเก็บรูปให้ชมกันครับ

เวลาติดต่อ 08.00-18.00น.
    .
    .
    จำหน่ายจักรยานยนต์BMW R50 R60 R69S

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=268516

###########ขายอะไหล่ BMW Pre1969###########

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=370731

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    คันนี้Peugeot PX10 ไซด์52 พอทนครับ ..
    เดี๋ยวทำความสะอาดดีๆ แล้วจะเก็บรูปให้ชมกันครับ
    Peugeot PX10 สวยมากครับพี่

ช่วงนี้ผมก็ชอบแนว Vintage Racing เหมือนกันครับ

รูป รูป      

รถเก่านี่มันช่างงามขนาดดดดดดดดเลยเจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 05:50

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    เพิ่มเติมเผื่อใครอยางเสพข้อมูลลองแวะเข้าไปเวบ เพื่อนบ้านอย่าง thaimtb ห้องโชว์รถ กระทู้เหล่านี้ดูนะครับรับรองหลงหัวปักหัวปำ 1.ชั้นสี่ vintage 2.650 บี สโมสรตะบันหมาก 3.ทัวร์ริงล้อ27 4.vintage cormo และอื่น ๆ ลองเข้าไปดูนะครับสามสี่กระทู้ที่บอกมา จะแปะลิงค์ให้ก็ไม่ไหวแต่ละกระทู้มีเป็นร้อย ๆ หน้า
    ขอบคุณครับพี่บอย เดี๋ยวจะต้องเข้าไปศึกษาเพิ่มเติมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_style อ่านข้อความ
    ขออนุญาตถามหน่อยครับไปเจอเสือหมอบสไตล์ vintage ยี่ฮ้อ Bridgestone อยู่คันนึง
    เค้าขาย 8000 อะคับ
    เปนพี่พี่จะซื้อไหมครับ
    คืออยากได้จักรยานแต่ไม่มีความรู้อะไรเลยอะครับ
    ช่วยตอบหน่อยนะคับ
    ผมชอบสไตล์เสือหมอบอะครับ
    ต้องดูสภาพครับ ถ้าสวยประมาณนี้ก็ไม่แพงครับ คลิก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    ผมมีแต่รูปและข้อมูล ยังบ่มีรถเลย 5555
    แต่สวยมากนะครับแต่ละคัน เห็นแล้ว น่าลองจริงๆ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parisCN อ่านข้อความ
    Peugeot PX10 สวยมากครับพี่

ช่วงนี้ผมก็ชอบแนว Vintage Racing เหมือนกันครับ
    มาครับพี่ เดี๋ยวเค้ามีโครงการใหญ่ปลายปี ลาวซิตี้ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    รถเก่านี่มันช่างงามขนาดดดดดดดดเลยเจ้า
    งามกว่า ภรรยาก่ออ้าย 55555

ดีครับ ดี รู้สึกมีกำลังใจเขียนต่อเยอะแยะเลยครับ
    ถ่ายทอดออกมาแล้วมีแนวร่วม
    ไม่ทำให้รู้สึกว้าเว่ห์ อยากน้อยก็ทำให้ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนมุมมอง
    เก่าบ้างใหม่บ้างคละๆ กันไป ทำให้หลากหลายครับ แต่ไม่มั่วนะครับ

เบรค campagnolo-delta ดูใหม่สักนิดแต่สวยครับ
    ผลิตออกมาครั้งแรกเมื่อปี 1984 ถูกวางจำหน่ายในปี 1986

อ้างอิงคลิกครับ

Name:  delta02-600.jpg
Views: 1423
Size:  11.4 KB
    Name:  campagnolo-delta-brake.jpg
Views: 1674
Size:  83.1 KB
    Name:  delta_part1s.jpg
Views: 1468
Size:  26.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 24-03-2011 เมื่อ 00:44

Name:  bianchi-eric-rb2.JPG
Views: 1520
Size:  86.0 KB
    Name:  bianchi-eric-rb1.jpg
Views: 2178
Size:  69.7 KB
    Bianchi Campione del Mondo - 1952/3
    Frame
    Bianchi Campione del Mondo 1952/3 frame number 200452
    Wheels
    Ambrosio rims on Bianchi small-flane badged hubs with quick release
    Chainset Campagnolo Gran Sport steel
    Pedals Campagnolo
    Gears Campagnolo Gran Sport rear and Campag Record front changers
    Brakes Universal c/p brakes front and rear
    Stem/Bars Ambrosio bars and stem
    Saddle Brooks B17
    Extra details Flint catchers; bar mounted bottle cage; this is the same model of Bianchi used by Fausto Coppi to win the 1952 Tour de France

มาชมดูคู่แฟดรถพี่สุรพลครับ
    Name:  foto064.jpg
Views: 1904
Size:  37.2 KB
    Name:  foto079.jpg
Views: 1475
Size:  32.7 KB
    Name:  foto070.jpg
Views: 1597
Size:  34.3 KB

FRAME AND FORK PEUGEOT
    simplex mafac racer
    normandy
    crankset stronglight
    measurements of frame:
    seat tube cc-56
    seat tube ct-57
    top tube cc-57

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

วาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    วาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    น่าลองดูนะ555

คันนี้ผมชอบครับโดนมาก
    ชี้เป้าให้ครับ คลิก
    Colnago Super 'Saronni
    Name:  Campagnolo5 .jpg
Views: 1412
Size:  30.2 KB
    Name:  Campagnolo2 .jpg
Views: 1405
Size:  24.5 KB
    Name:  Campagnolo1 .jpg
Views: 1626
Size:  58.4 KB
    Frame - 'Saronni' - made by Colnago out of (I believe) Columbus SLX.

Headset - Campagnolo
    Cranks - 170 Campag
    Rear mech - Campag Nouvo Record
    Front mech - Campag

Gear levers - really nice Huret

Peddles and Toeclips - campag

Bars - 3ttt
    Stem - Cinelli

Seatpost - fluted Gipiemme
    Saddle - Guilla (leather)

Brakes calipers - Modolo (with original modolo brake blocks)
    Brake levers - Modolo 'Flash'

Wheels - Mavic GP4 Rims (with virtually no brake wear) on Campag Record Hubs and quick release skewers

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

แวะมาเยี่ยมกระทู้นี้หน่อยครับ ยังไม่ค่อยมีประสพการณ์การปั่นรถแนวนี้มากนัก ส่วนใหญ่เจอแต่โบราณ
    แต่กำลังเริ่มบ้าแนวนี้แล้วครับ น่าจะถึงขั้นเข้าเส้นก็ว่าได้นะ เมื่อวานได้ปั่นbianchi ของป๋าเนตร ถึงได้รู้ว่าชุดเก๊ยร์เเคมเป็กโนโล มันดีอย่างไร
    รออีกสักพักคงได้มาคุยมากขึ้นครับ
    อีกนิดครับ รถคุณชูชาติและรถคุณสุรพลสวยมากครับต้องขอลองอัดเต็ม สักครั้งนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 27-03-2011 เมื่อ 16:19

Bookmarks