ลองซาวเสียง คนเมืองเจียงฮายจะกึ้ดก๋านใหย่

ชื่อกระทู้: ลองซาวเสียง คนเมืองเจียงฮายจะกึ้ดก๋านใหย่

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองซาวเสียง คนเมืองเจียงฮายจะกึ้ดก๋านใหย่

ฟังเปิ่นเล่ามาว่า
    ป่อขุนมังรายมหาราช เปิ่นสร้างบ้าน แป๋งเมืองเจียงฮายตั้งแต่ปี๋ พ.ศ.1805
    ปีหน้า พ.ศ. 2555 เมืองเจียงฮายจะมีอายุครบ 750 ปี
    ในฐานะคนเจียงฮายตัวน้อยๆคนหนึ้ง ที่ได้อาศัยแผ่นดินนี้เป๋นที่เกิด ตี่ทำมาห๋ากิ๋น
    เลยอยากจะจัดกิจก๋ำอะหยังขึ้นมาซักอย่าง

คั้งนี้ คั้งเดียว

เอาตี่มันเกี่ยวกับรถถีบเฒ่านี่หล่ะ(ก่อคนกึดก่อเฒ่า เหมือนรถนั่นหนะ) เรื่องอื่นมีคนหยะเป๋อะเลอะแล้ว

ต๋อนงานตี่เจียงใหม่ เกยจิบน้ำหวานอยู่จนดึกกับหนุ่มๆ (น้อยพ่อง เฒ่าพ่อง) ว่าจะลองจัดงานผ่อซักงาน
    แล้วกำหนดก๋าน ก่อประมาณปลายเดือนมกราคม 2555 (วันสถาปนาเมืองเจียงฮายคือ 26 มกราคม)

ใผ๋มีข้อเสนอแนะอะหยั๋ง จะใดๆ ก็ลองบอกมากอยผ่องหละกั๋นเน้อ
    เรื่องสตุ้ง สตางค์ว่าจะบ่อรบกวนใค๋อี้หน๋า
    ใผ๋ยินดีเอารถมาร่วม หรือมาร่วมแต่ตั๋วกับหัวใจ๋ก็ลองเอิ้นๆมาผ่อเลาะ
    ถ้ามีหลายก่อจะผลักดันงานหื้อเกิดขึ้นหื้อได้ แต่ถ้าคนเมืองบ้านเฮาบ่อสนับสนุนก่อจะพับกำกึ๋ดนี้เห ีย

จะคัดค้าน หรือสนับสนุนอย่างใดก็เจิน (ทางด้านความคิดหน๋า)

แต่เบื้องต้น ครอบครัวคนบางกะปิบอกมาว่า ผมช่วยเต็มที่ครับอาจารย์ แล้วบอกว่าจะเอาคนตี่บ่อเกยเปิดตั๋วในวงก๋าน(จากตี่ต ี่ไก๋สุดๆ ฮิมมาเลย์ พร้อมกับรถตี่เฮาเกยหั๋นแต่ฮูบมาตวย )

ลองผ่อเนาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 28-03-2011 เมื่อ 08:19

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    ฟังเปิ่นเล่ามาว่า
    ป่อขุนมังรายมหาราช เปิ่นสร้างบ้าน แป๋งเมืองเจียงฮายตั้งแต่ปี๋ พ.ศ.1805
    ปีหน้า พ.ศ. 2555 เมืองเจียงฮายจะมีอายุครบ 750 ปี
    ในฐานะคนเจียงฮายตัวน้อยๆคนหนึ้ง ที่ได้อาศัยแผ่นดินนี้เป๋นที่เกิด ตี่ทำมาห๋ากิ๋น
    เลยอยากจะจัดกิจก๋ำอะหยังขึ้นมาซักอย่าง

เอาตี่มันเกี่ยวกับรถถีบเฒ่านี่หล่ะ(ก่อคนกึดก่อเฒ่า เหมือนรถนั่นหนะ) เรื่องอื่นมีคนหยะเป๋อะเลอะแล้ว

ต๋อนงานตี่เจียงใหม่ เกยจิบน้ำหวานอยู่จนดึกกับหนุ่มๆ (น้อยพ่อง เฒ่าพ่อง) ว่าจะลองจัดงานผ่อซักงาน
    แล้วกำหนดก๋าน ก่อประมาณปลายเดือนมกราคม 2555 (วันสถาปนาเมืองเจียงฮายคือ 26 มกราคม)

ใผ๋มีข้อเสนอแนะอะหยั๋ง จะใดๆ ก็ลองบอกมากอยผ่องหละกั๋นเน้อ
    เรื่องสตุ้ง สตางค์ว่าจะบ่อรบกวนใค๋อี้หน๋า
    ใผ๋ยินดีเอารถมาร่วม หรือมาร่วมแต่ตั๋วกับหัวใจ๋ก็ลองเอิ้นๆมาผ่อเลาะ
    ถ้ามีหลายก่อจะผลักดันงานหื้อเกิดขึ้นหื้อได้ แต่ถ้าคนเมืองบ้านเฮาบ่อสนับสนุนก่อจะพับกำกึ๋ดนี้เห ีย

จะคัดค้าน หรือสนับสนุนอย่างใดก็เจิน (ทางด้านความคิดหน๋า)

แต่เบื้องต้น ครอบครัวคนบางกะปิบอกมาว่า ผมช่วยเต็มที่ครับอาจารย์ แล้วบอกว่าจะเอาคนตี่บ่อเกยเปิดตั๋วในวงก๋าน(จากตี่ต ี่ไก๋สุดๆ ฮิมมาเลย์ พร้อมกับรถตี่เฮาเกยหั๋นแต่ฮูบมาตวย )

ลองผ่อเนาะ
    ยินดีครับ จะลางานล่วงหน้าไว้เลยปี๋ และจวนกั๋นไปฮ่วมหลายๆ
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

คงเป๋นอะหยังตี้พิเศษสุด
    แค่จะได้ปะคนและรถจากฮิมมาเลย์ ก็คุ้มแล้วครับ
    ลงจื่อไปแฮ่วตวยคนเน้อ

จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

ขอบคุณ
    0

รายจื่อคนที่คาดและหวังว่าจะไปแอ่วเจียงฮาย
    (เรื่องตี่อยู่ ตี่กิ๋น ว่ากันทีหลัง)
    (นอนกะดิน กิ๋นกะทราย/ ว่าไว้อั้นหน๋ะ ถ้าใจ๋ถึง ก่อบ่อต้องกั๋ว)
    ใครจะแปลเป็นภาษาภาคกลางก็เชิญ

๑.นายโย
    ๒.พ่อเลี้ยงเอก

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

ผมเอาตวยคนคับต่านอาจ๋าน...ขอเป๋นฝ่ายจัดก๋านคับ.. คั้งนึ่งของคนเจียงฮาย 555

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เจียงใหม่ก่อไปมาละ ครั้งนี้หย๋อกที่เจียงฮายซักกำเลอะ

คนลำปาง แต่ยะก๋านเจียงฮายก่อไปตวยคนเน้อ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หัวโป่ : 29-03-2011 เมื่อ 10:25
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

ขอบคุณ
    0

รายจื่อคนที่คาดและหวังว่าจะไปแอ่วเจียงฮาย
    (เรื่องตี่อยู่ ตี่กิ๋น ว่ากันทีหลัง)
    (นอนกะดิน กิ๋นกะทราย/ ว่าไว้อั้นหน๋ะ ถ้าใจ๋ถึง ก่อบ่อต้องกั๋ว)

๑.นายโย
    ๓.ป่อเลี้ยงต่อ
    ๔.เซียน k

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    เจียงใหม่ก่อไปมาละ ครั้งนี้หย๋อกที่เจียงฮายซักเลอะ

คนลำปาง แต่ยะก๋านเจียงฮายก่อไปตวยคนเน้อ
    อะเลาะ เลาะ
    ก่อย ก่อยเผยโฉมละเห้ย

หันแล้วเป๋นดีข๋อย

กันนี้ ต้องยืมไปโชว์เจียงฮายตวยหน๋า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 29-03-2011 เมื่อ 00:30

ผมก็ขอลงจื่อไว้แฮมคนครับท่านอาจารย์ (จัดเส้นทางปั่นสายบ้าไว้โตยเด้อครับ กำเดียวท่าจะไปกั๋นยกทีมครับ)
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ผมก็ขอลงจื่อไว้แฮมคนครับท่านอาจารย์ (จัดเส้นทางปั่นสายบ้าไว้โตยเด้อครับ กำเดียวท่าจะไปกั๋นยกทีมครับ)
    ได้เลยรักษ์

แต่เส้นทางปั่นตี่รักษ์ขอหื้อจัดนั้น กึดหย๋ากขนาด บ่อหู้จะจัดอย่างได

๑.นายโย
    ๓.ป่อเลี้ยงต่อ
    ๔.เซียน k
    ๕.รักษ์ นิวฮัดสัน และคณะ(น่าจะประมาณ 5-6 ท่าน-สมาชิกระดับ BIG -แรงส์แต่ขา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 29-03-2011 เมื่อ 10:43

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมหันต่วยคนครับเพราะผมก็คนเจียงฮายเหมือนกัน เพราะว่าจะไดปั่นร่วมงานฉลอง 750 ปี เพราะว่าเป็นงานใหญ่ของคนเจียงฮาย สนับสนุนเต็มที่ ผมคนนึ่งที่จะร่วมทำกิจกรรมต่วยครับ จากสมาชิกใหม่คนเมืองเทิงครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    ได้เลยรักษ์

แต่เส้นทางปั่นตี่รักษ์ขอหื้อจัดนั้น กึดหย๋ากขนาด บ่อหู้จะจัดอย่างได

และคณะ(น่าจะประมาณ 5-6 ท่าน-สมาชิกระดับ big -แรงส์แต่ขา)
    บ่เป็นหยังครับ กำเดียวก่อยไปหาเอาครับ

สมาชิกระดับ big อย่างอื่นก็แรงครับ ต้อง ซาวด์เสียง จากเฮียหมูกับเฮียธเนศ ผ่อครับ 5555
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    2

ถึงแหม่จะไม่เข้าใจในภาษาท้องถิ่นที่พูดกัน แต่ก็ยินดีเข้าร่วมกิจกรรม ถึงแหม่จะนอนกลางดิน กินกลางทราย(เคยไปมาแล้วประทับใจมากๆๆ)พี่ชายคนนี้แล ะครอบครัวเป็นกันเอง
    ใครอยากไปกรุณา ลงชื่อด้วยนะคับ
    1.นง และครอบครัว ทั้งหมด 5 คน
    2.?
    0837773139 นง

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ถึงแหม่จะไม่เข้าใจในภาษาท้องถิ่นที่พูดกัน แต่ก็ยินดีเข้าร่วมกิจกรรม ถึงแหม่จะนอนกลางดิน กินกลางทราย(เคยไปมาแล้วประทับใจมากๆๆ)พี่ชายคนนี้แล ะครอบครัวเป็นกันเอง
    ใครอยากไปกรุณา ลงชื่อด้วยนะคับ
    2.?

ตอนนี้เกินซาว(20)เสียงแล้วครับ
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    2

มาตรฐาน ครั้งแรกของชีวิตที่ไปเที่ยวเชียงรายได้ต้อนรับผมและ ครอบครัวเป็นกันเองมากๆๆๆ

Name:  DSC06898.jpg
Views: 548
Size:  52.6 KBName:  DSC06883.jpg
Views: 600
Size:  76.6 KBName:  DSC07211.jpg
Views: 606
Size:  86.6 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    2.?
    0837773139 นง

Bookmarks