กระทู้ติดต่องานครบรอบ 2 ปี กลุ่มบางบัวทอง - หน้า 3

ชื่อกระทู้: กระทู้ติดต่องานครบรอบ 2 ปี กลุ่มบางบัวทอง

rongPTB's Avatar
    สถานที่
    พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    ยังไม่สุดยอดหรอกครับ..ยังมีเพื่อนๆอีกกลุ่มที่เจ๋งๆ ....พวกผมแค่กลุ่มเล็กๆครับ แต่อยากทำอะไรเพื่อสังคมบ้างก็เท่านั้นครับ...ทำเท่า ที่พอจะทำกันไหวอาจจะไม่ไช่งานใหญ่โตอะไร ว่างๆก็มาร่วมด้วยช่วยกันทำก็ได้นะครับได้ข่าวว่ามีพ ี่ๆที่การไฟฟ้านนท์ก็มีแนวทางบางอย่างที่คล้ายๆกันคง ได้ร่วมมือกันสักครั้ง...ทางกลุ่มผมก็แค่อยากให้คนภา ยนอกมองกลุ่มคนที่เล่นและสะสมรถคลาสสิกในมุมอื่นๆบ้า งครับ....โดยเฉพาะในช่วงนี้สังคมคลาสสิกโดนบิดเบือนแ ละเหมารวมกับกลุ่มรถแวนซ์ไปพอสมควร....ก็พยายามชักชว นเด็กรุ่นใหม่ ตบทางซ้ายบ้าง ตีทางขาวบ้างให้อยู่บนเส้นทางที่ผู้ใหญ่หลายๆท่านได้ เคยว่างเอาไว้บนถนนสายคลายสิกมาก่อน...ครับผม
    หวังว่าคงได้ร่วมงานเพื่อสังคมกันสักครั้งนะครับ.... !!
    นั้นหละครับสุดยอด

กลุ่มเล็กกลุ่มใหญ่สำหรับผมเท่ากันหมดครับ

ดูกันที่การกระทำครับ

เช่นกันครับหวังว่าคงได้ร่วมงานกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rongPTB : 26-05-2011 เมื่อ 11:20
    ครอบครัวคลาสสิค พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การเดินทางและสภาพอากาศ

การเดินทาง( คร่าวๆนะ)
    1. รวมกลุ่มที่เดิม...ปั้ม ปตท. บางใหญ่ เวลาน่าจะ 18:30 ออกเดินทาง เวลา 20:00 น. มุ่งหน้าตามเส้นทาง ถ. กาญจนาภิเษก ไปยัง ถ. พระราม 2 ( หรืออาจจะเข้า ถ. ปิ่นเกล้านครชัยศรี แล้วเข้าเส้น พุธมลฑณสาย 4 - กระทุ่มแบน-แล้วไปออกที่ มหาชัย เข้าสู่ ถ. พระราม 2 ) แล้ววิ่งไปทาง สมุทรสาคร ( แวะพักจุดที่ 1 ที่ปั้ม ปตท. ก่อนเข้าสู่ สมุทรสงคราม ระยะเวลาในการเดินทาง 1 hr. 30 min. พัก 30 min. )
    2. ออกเดินทางจากปั้ม ปทต. ที่เราแวะพัก แล้วเดินทางต่อ ไปตามถ. พระราม 2 ผ่าน จ. สมุทรสาคร-สมุทรสงคราม ไปจนสุดทางที่แยกปากท่อแล้วเลี้ยวซ้าย ไปทางเพชรบุรี( แวะพักจุดที่ 2 ที่ปั้ม ปตท. หลังจากเลี้ยวซ้ายที่แยกปากท่อ ระยะเวลาในการเดินทาง 1hr. 30 min. พัก 30 min. )
    3. ออกจากปั้ม ปตท. มุ่งหน้าเข้าสู่ จ. เพชรบุรี มุ่งหน้าสู่ ประจวบฯ แล้วเจาก็จะแวะพักก่อนเข้า จ. ประจวบฯ ที่ ปั้ม ปตท. ก่อนเข้าสู่ตัว จ. ประจวบฯ ( ระยะเวลาในการเดินทาง 1 hr. 45 min. พัก 15 min )
    4. ออกจากปั้ม ปตท. ก่อนเข้า ตัว จ. ประจวบฯ ผ่านตัวเมือง มุ่งหน้าสู่ จ. ชุมพร ช่วงนี้ระยะทางจะไกลกว่าช่วงอื่นๆ ที่สำคัญ รถเยอะด้วย ประกอบกับ อากาศที่เย็นและอาจจะมีละอองฝน...ช่วงนี้น่าจะเป็นช่ วงที่อันตรายที่สุด แวะพักที่จุกพักรถ ที่ปั้ม ปตท. ก่อนเข้าสู่ จ. ชุมพร ( ระยะเวลาในการเดินทาง 2 hr. 15 min. พัก 30 min )
    5. ออกจากจุดพักรถ มุ่งหน้าเข้าสู่ จ. ชุมพร ผ่าน อ. ท่าแซะ ตัวเมือง ชุมพร มุ่งหน้าสู่ จ. สุราษฯ ผ่าน อ. ฉวี แล้วก็เข้าสู่ อ.หลังสวน .....จากนี้ก็อีกไม่ไกลเท่าไหร ก็จะเข้าสู่ โรงเรียน...วิ่งไปตามซอกเขา ผ่าน สวนปาล์ม และสวนยาง ขึ้นเขาอีกเล็กน้อย....ครับผม
    ความเร็วเฉลี่ยที่เราใช้ในการเดินทาง จะไม่เกิน 80 km./hr. และวิ่งบนไหลทางตลอดการเดินทาง สภาพ ถนน ค่องข้างดี...จะมีทีแย่หน่อยก็ตามตัวเมือง หรือตัวอำเภอต่างๆ ถนน ลืนในหลายๆช่วง ควรใช้ยางแบบกึ่งวิบาก สเตอร์รถให้ทดแบบเดินทางไกล เส้นทางไม่โหดมากนัก ไม่ต้องใช้กำลังมากนักไปได้เรื่อยๆ เพราะฉะนั้นแน่น สเตอร์ที่วิ่งทางยาวๆไว้ดีกว่าเพื่อความประหยัดน้ำมั นและ ถนอมเครื่องยนต์ แล้วอาจจะเอาสเตอร์หน้าอีกชุดไปเปลี่ยนตอนที่เราอยาก มันส์ตอนลุยเข้าสวน
    ระยเวลาในการเดินทางน่าจะสัก 12-14 ชั่วโมง นะครับ.......เริ่มต้นแค่นี้ก่อน...
    START MY WORK FROM MY HEART
    DO MY WORK BY MY BRAIN
    GO TO FINISH LINE BY MY HAND
    ออกแบบและสร้าง Custom bike ด้วยหลักการทางวิศวกรรม
    ออกแบบและสร้าง Frame , Front end , Rear end
    Train drive & Transmission
    Classic style , Hotrod style , Ratrod style , Bubber style
    Metro style , Old school style & Modern style
    YOUR BIKE STYLE FOR YOUR LIFE STYLE
    Design in Thailand
    Product in Thailand
    Create by Thai People
    Because ..............I love Thailand
    **ไม่เหมาะสำหรับผู้คลั่งไคล้สินค้า brand name **
    เพราะว่า มัน Made in Thailand 100%
    ธ. ไทยพานิชย์ 121-2211-80-9 อาจณรงค์ เดชาละมัย Tel. 085-512-8039

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

รถผมวิ่ง100+นะพี่555+
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆ

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

คาบข่าว มาบอกเรื่องทริปทำบุญครบรอบ2ปีของกลุ่มเรานะครับพี่น ้องครับ (จากที่รอข้อมูลอย
    พวกเราจะไป กันที่โรงเรียน ตชด. บ้านห้วยเหมือง ต.นาขา อ.หลังสวน จ.ชุมพร นะครับ

ซึ่งตอนนี้ผมได้ติดต่อกับทางครูใหญ่ของทางโรงเรียน ตชด. บ้านห้วยเหมืองแล้วนะครับได้รายละเอียดมาดังนี้ ทางโรงเรียนจะอยู่บนเขาสูงซึ่งมีอากาศร้อนมากเวลามีแ ดด
    ทางโรงเรียน ขาดแคลน คือ " 1.ศาลาที่พักสำหรับเด็กและผู้ปกครองที่มารอรับเด็ก (กันแดดกันฝน) และ 2.อุปกรณ์กีฬา " ครับผม

ความคืบหน้าของการติดต่อนะครับ

1. เรื่องรูปถ่ายและเอกสารยืนยันของทางโรงเรียน ทางครูใหญ่ท่าน จะส่งมาทาง Email ในวันจันทร์นะครับ ถ้าได้เรื่องความคืบหน้ายังไง ผมจะมาโพสบอกข่าวนะครับ

2. เรื่องที่พวกเราได้ลงความเห็นว่าจะไปปลูกปะการังกันน ั้น ผมได้ปรึกษากับทางครูใหญ่แล้วครับ ท่านบอกว่า โรงเรียนจะอยู่ห่างจากทะเล ประมาณ 20 กิโล ชิวๆ"" แต่ต้องขับรถลงเขานะครับ ^^ " " ครูใหญ่ท่านพอรู้จักท่านจะช่วยเราติดต่อน่ะครับ ยังไง เดี๋ยวได้ข้อมูลวันจันทร์นี้เช่นกันครับ

3. เรื่องเส้นทางการเดินทางนะครับ เราจะเริ่มต้นเดินทางโดยใช้ เส้นทาง ถนนพระราม2 - ปากท่อ พอถึงแยกวังมะนาวเลี้ยวซ้าย จะผ่าน จ. เพรชบุรี จ.ประจวบคีรีขัน
    ----> มุ่งหน้าเข้า จ.ชุมพร และผ่าน อ.สวี อ.หลังสวน โรงเรียน จะตั้งอยู่บนรอยต่อระหว่าง อ.หลังสวน จ.ชุมพร และ อ.ละอุ่น จ.ระนอง นะครับ (เดี๋ยวผมจะไปสำรวจเส้นทางก่อนและจะมาบอกเพื่อความชั วอีกทีนะครับ)

4. เรื่องสถานที่ท่องเที่ยวนะครับ มีแน่นอนรับประกันความชัวครับ ก่อนอื่นขอเอ่ยชื่อท่านก่อนเลยนะครับ ท่าน พ.ต.ต. อภิชาติ เจียพานิช ท่านจะเป็นคนดูแลความปลอดภัย และ สถานที่ท่องเที่ยให้กับพวกเราครับ

5. เรื่องร่วมกิจกรรมกับเด็กๆนะครับ ทางครูใหญ่ท่านบอกว่า ถ้า ทางชมรมเราต้องการแบบไหน ก็ บอกเค้าได้เลย เค้าจะ จัดให้ครับ ^^ " (ตามใจขาโจ๋ครับ)

ทั้งหมดนี่คือ ข้อมูลที่ได้มาตอนนี้ครับ ถ้ามีอีกยังไง จะโพสบอกครับผม

การเดินทางและสภาพอากาศ
    การเดินทาง( คร่าวๆนะ)
    1. รวมกลุ่มที่เดิม...ปั้ม ปตท. บางใหญ่ เวลาน่าจะ 18:30 ออกเดินทาง เวลา 20:00 น. มุ่งหน้าตามเส้นทาง ถ. กาญจนาภิเษก ไปยัง ถ. พระราม 2 ( หรืออาจจะเข้า ถ. ปิ่นเกล้านครชัยศรี แล้วเข้าเส้น พุธมลฑณสาย 4 - กระทุ่มแบน-แล้วไปออกที่ มหาชัย เข้าสู่ ถ. พระราม 2 ) แล้ววิ่งไปทาง สมุทรสาคร ( แวะพักจุดที่ 1 ที่ปั้ม ปตท. ก่อนเข้าสู่ สมุทรสงคราม ระยะเวลาในการเดินทาง 1 hr. 30 min. พัก 30 min. )
    2. ออกเดินทางจากปั้ม ปทต. ที่เราแวะพัก แล้วเดินทางต่อ ไปตามถ. พระราม 2 ผ่าน จ. สมุทรสาคร-สมุทรสงคราม ไปจนสุดทางที่แยกปากท่อแล้วเลี้ยวซ้าย ไปทางเพชรบุรี( แวะพักจุดที่ 2 ที่ปั้ม ปตท. หลังจากเลี้ยวซ้ายที่แยกปากท่อ ระยะเวลาในการเดินทาง 1hr. 30 min. พัก 30 min. )
    3. ออกจากปั้ม ปตท. มุ่งหน้าเข้าสู่ จ. เพชรบุรี มุ่งหน้าสู่ ประจวบฯ แล้วเจาก็จะแวะพักก่อนเข้า จ. ประจวบฯ ที่ ปั้ม ปตท. ก่อนเข้าสู่ตัว จ. ประจวบฯ ( ระยะเวลาในการเดินทาง 1 hr. 45 min. พัก 15 min )
    4. ออกจากปั้ม ปตท. ก่อนเข้า ตัว จ. ประจวบฯ ผ่านตัวเมือง มุ่งหน้าสู่ จ. ชุมพร ช่วงนี้ระยะทางจะไกลกว่าช่วงอื่นๆ ที่สำคัญ รถเยอะด้วย ประกอบกับ อากาศที่เย็นและอาจจะมีละอองฝน...ช่วงนี้น่าจะเป็นช่ วงที่อันตรายที่สุด แวะพักที่จุกพักรถ ที่ปั้ม ปตท. ก่อนเข้าสู่ จ. ชุมพร ( ระยะเวลาในการเดินทาง 2 hr. 15 min. พัก 30 min )
    5. ออกจากจุดพักรถ มุ่งหน้าเข้าสู่ จ. ชุมพร ผ่าน อ. ท่าแซะ ตัวเมือง ชุมพร มุ่งหน้าสู่ จ. สุราษฯ ผ่าน อ. ฉวี แล้วก็เข้าสู่ อ.หลังสวน .....จากนี้ก็อีกไม่ไกลเท่าไหร ก็จะเข้าสู่ โรงเรียน...วิ่งไปตามซอกเขา ผ่าน สวนปาล์ม และสวนยาง ขึ้นเขาอีกเล็กน้อย....ครับผม
    ความเร็วเฉลี่ยที่เราใช้ในการเดินทาง จะไม่เกิน 80 km./hr. และวิ่งบนไหลทางตลอดการเดินทาง สภาพ ถนน ค่องข้างดี...จะมีทีแย่หน่อยก็ตามตัวเมือง หรือตัวอำเภอต่างๆ ถนน ลืนในหลายๆช่วง ควรใช้ยางแบบกึ่งวิบาก สเตอร์รถให้ทดแบบเดินทางไกล เส้นทางไม่โหดมากนัก ไม่ต้องใช้กำลังมากนักไปได้เรื่อยๆ เพราะฉะนั้นแน่น สเตอร์ที่วิ่งทางยาวๆไว้ดีกว่าเพื่อความประหยัดน้ำมั นและ ถนอมเครื่องยนต์ แล้วอาจจะเอาสเตอร์หน้าอีกชุดไปเปลี่ยนตอนที่เราอยาก มันส์ตอนลุยเข้าสวน
    ระยเวลาในการเดินทางน่าจะสัก 12-14 ชั่วโมง นะครับ.......เริ่มต้นแค่นี้ก่อน...

สถานที่ ทราบ
    การเดินทาง ทราบ

ตอนนี้ก็รอ ระยะเวลา ครับ

๕๕๕ ๕๕๕ ๕๕๕

ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เย่ๆๆๆๆๆๆๆ............

555....กิจกรรมดีๆของชาวบัวทอง แจ่มจิงงงงๆๆๆๆ

คารว๊ะ
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้มาเจอกันหน่อยครับผม

pongpun19's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

จัดปายยยยยยยก้าบบบบ
    รถกรู ตังค์กรู กรูภูมิใจ
    มันอยู่ที่ใจ ไม่ไช่ตามกระแส
    กสิกรไทย 047-2-69240-2 apichai เบอร์โทร 093-2969399 เบอร์เดียวเท่านั้นนะครับ: ป๋อง บางบัวทอง: id LINE : 093-2969399:อาจ ตอบ LINE ช้า หรือ รับสายช้า แต่ผมตอบกลับ และโทรกลับแน่นอน ครับ ผมทำงานประจำน่ะครับ
    ไม่รับจองปากเปล่านะครับ ให้โอกาสคนที่พร้อมรับของมากกว่า[/COLOR]

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้รวมไหมเอ่ยยย....ผมกลับมาบ้านเเล้ว คิดถึงโครตๆๆ 555

อยากเจอพี่น้องชาวบางบัวทอง
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: [email protected]

Junior Member teerakan's Avatar
    สถานที่
    bangbuatong classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องความคืบหน้าการปลูกปะการัง นะครับ

คือตอนนี้ผมได้ติดต่อกับทาง หมู่เกาะชุมพร แล้วนะครับ แต่ทางหมู่เกาะชุมพรเค้าบอกว่า เค้าไม่ได้ ทำเกี่ยวกับกิจกรรมปลูกปะการัง

แต่ทางหมู่เกาะได้ให้คำแนะนำกับเรามาคือ ให้เบอร์ติดต่อของ หัวหน้า ชัยนรงค์ ทางหมู่เกาะบอกว่า ท่านเคยทำเกี่ยวกับกิจกรรมนี้มา

และผมก็ติดต่อไปหาหัวหน้าชัยนรงค์ ท่านบอกว่า ท่านเคยทำกิจกรรมแบบนี้มาแล้วแต่ก็ได้ล้มเลิกไปเพราะ สาเหตุโลกร้อนทำให้ปะการัง

ตายง่าย แต่ ท่านบอกว่า ถ้าทางเราต้องการไปทำกิจกรรมนี้ จริงๆ ท่านสามารถช่วยและ ไห้คำแนะนำได้ แต่ตอนนี้ท่านและลูกน้องแยกกัน

ไปทำงานตามสถานที่ต่างๆ แต่ท่านตอบตกลงมาว่า ท่านจะติดต่อให้และวางขั้นตอนว่าต้องเตรียมอุปกรณ์อะ ไรบ้าง และ เงินทุนประมาณไหน

และเรื่องที่พักไม่มีบ้านพักไห้นะครับ ที่มีก็ จะเป็น ในเขตอุทยานให้เรากลางเต้นตั้งแคมป์นอน ได้เลย สถานที่ที่จะไป คือ เกาะกวางนะครับ

ท่านบอกว่าให้ติดต่อไปอีกทีช่วงกลางเดือนสิงหาคม และ เค้าจะเตรียมแผนงานไว้ให้นะครับ หรือถ้าพี่น้องเพื่อนฝูงคนไหนสงสัยอะไรนี่เป็นเบอร์ต ิดต่อ

ของ หัวหน้า ชัยนรงค์ นะครับ 086-689-9215

กลุ่มบ้าอะไร เเร๊งทั้งคนทั้งรถ

คุณมันเยี่ยม!
    อดีตในปััจจุบัน
    น้อยโหน่ง จอมทอง13
    HONDA C92 Pig classic style

Tel.0890771536
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาบางขุนเทียน
    เลขที่บัญชี 031-2-57270-4
    ชื่อบัญชี นาย วรวิชญ์ จำเริญรุ่งทรัพย์
    (โอนเงินเเล้วโทรเเจ้ง ส่งของทันทีเลยครับ)

ขั้นตอนการให้ FEEDBACK เป็นประโยชน์ต่อการซื้อ-ขาย
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2.Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.A short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.Deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8.ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ ไป

อุ้ยบรรลัยยนต์ auijarun97's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลูกพี่ ครับ น้ำท่วม ป่าว 55555+

Bookmarks