คลาสสิคเข้ามามีบทบาทในชีวิตคุณตั้งแต่เมื่อไหร่...! !!! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: คลาสสิคเข้ามามีบทบาทในชีวิตคุณตั้งแต่เมื่อไหร่...! !!!

Member
    ขอบคุณ
    0

เงินก้อนแรกที่เก็บสะสมมาสามปีเพราะอยากได้รถสักคัน

เห็นในหนังคลาสสิคเรื่องหนึ่ง รู้สึกว่าชอบมาก หลังจากนั้นจึงตามล่ากว่าจาได้

ลำบากยากเย็น

Member onepark1's Avatar
    สถานที่
    Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking -*-

ไม่รู้
    คงตั้งแต่เห็นคนอื่นเขาขับกันมันแปลกตากับความสวย
    เรยชอบตั้งแต่นั้น
    วันไหนไม่เปิดเวปนี้แล้วมันหงุดหงิดครับ
    555+
    em24ts23ts23ts23ts23ts23ts23ts23ts23ts23em23
    รับหุ้มล้อ จักรยานฟิกเกียร์ งานดี ราคาถูก 600-
    083-3323234 ตั๊กครับ

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ num vespa อ่านข้อความ
    music ต่อต๋องวงทูครับ พระเอกขี่ mz เลยเริ่มมองหารถมอไซค์เก่าครับ

สุดท้ายมาสะดุดกะ 1964 นิแหละ ตอนหัดเล่นเรียกไฟท้ายอุลต้าแมนคับ
    ดีว่ะ........อยู่ดีๆก้อโชว์แก่ซะงั้น..555555+++++

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : [email protected]

sure sleep - 70club - เครียร์

ScoOTeRianO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สำหรับมนี่ เฮ้อเฮ่อ ไม่อยากจะโม้
    ตั้งแต่ในท้องแม่เรยครับ 55+
    เขียว(Green)คือโลกของเราที่อุดมไปด้วยต้นไม้,ใบไม้
    เหลือง(Gold)คือแสงสีทองของดวงอาทิตย์
    แดง(Red)คือสีเลือดของมนุษย์ทุกชีวิตบนโลก

tod72's Avatar
    สถานที่
    แลมยัง
    ขอบคุณ
    0

ตอนม.5ครับ รวมกลุ่มกับเพื่อนๆขี่ซี ตอนนี้ก็ผ่านมา7-8ปีแล้ว หันมาขี่เวสป้ากะแลมกันหมดแล้วครับ
    คลาสสิคๆๆ
    Chandrakasem
    Public Administration
    Stencil Art

ของผมบ้าง... ผมจำได้ประมาณ ม.5 นี่แหละครับ เห็นเพื่อนบอกว่ามีรถมอไซค์น่าเล่นมันชื่อว่า เวสป้า เราเคยเห็นแต่มันส่งผ้า แล้วตอนนั้นยังไม่รู้ว่ามันมีรุ่นไหนบ้าง มีอยู่วันนึงได้ไปร้านอาหารใบเมี่ยงตรงซอยโชคชัย4 เห็นเวสป้าคันสีเขียวแฮนด์มันคล้ายจักรยาน เท่านั้นแหละครับความคลาสสิคมันก็วิ่งปรี๊ดเข้าสู่สา ยเลือดทันทีครับ โห..มันมีร่นนี้ด้วยเหรอวะเนี่ย.. และตอนนั้นมีรายการทไวไลท์โชว์มาออก กลุ่ม บางกอกสกูตเตอร์คลับ ยิ่งทำให้เราชอบมันมากขึ้นไปอีก และก็ไปดูที่ร้านเจ๊หมูสมัยยังเปิดหน้าร้านอยู่ เห็นเวสป้าปี64 รุ่นยอดนิยมจอดขายอยู่ก็อยากได้ เพราะแฮนด์แป๊ปมันแพงไปสำหรับผม จนปัจจุบันนี้ก็ยังคงหลงรักเจ้าล้อเล็กอยู่ครับ
    ขายกระเป๋าสตางค์Lambrettaของแท้ครับ100% ตามลิงค์http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=417134&p=4073380#post4073380
    ขายรองเท้าBirkenstock ของเยอรมันแท้ๆ100% ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...867#post527086
    ขายโมเดลรถเวสป้า ของMaisto ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...6592&highlight=
    เสื้อVESPA สกรีนสวยๆครับ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521266&p=5546398#post5546398
    เสื้อวินเทจยุค 2499 ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...96#post8941796
    084-2613456 ฝนครับ
    รถแก่ๆ สเปคเดิมๆสไตล์ที่เป็นตัวเรา ชอบอะไรก็ใส่มันไป ดูแล้วมีความสุข
    นาย สรรพาวุธ
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ บัญชี7932208726
    โอนแล้วโทรแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

ตั่งแต่เจอlambrtta รถอะไรปะหลาดดีแบนแบนยาวยาวซ่อมก็ยากมากความ รถอะไรจะถอดแค่ฝาสูปต้องถอกแม้งยันโช๊คหลัง และก็ไม่รู้มีมอเตอร์ไซค์คันไหนที่มี น็อตฝาแคร้งมากกว่านี้อีกนึกไม่ออก 555+

safetyy's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนนั้นแหละ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สำหรับผม

เริ่มมีบทบาทสมัย ผมเรียน ปี 1 ประมาณปี 2548 ช่วงนั้นเห็นซี70 คนเริ่มขี่เยอะ แต่ก่อนหน้านี้ผมคิดว่าไม่กล้าขี่หรอกรถแบบนี้ ที่โรงเรียนสมัย มปลาย จะมีเด็กที่โรงเรียน ขี่อยู่คันเดียวเลยมองว่าแปลก แต่ที่บ้านย่าผมมีซี 70 เก่าๆเน่าๆ อยู่คันนึง อาผมใช้ขี่เก็บผัก แถวบ้าน ตอนนั้นผมเรียนคณะ IT เริ่มใช้คอมพิวเตอร์บ่อยคิดกว่าตอน มปลาย เลยลองเซิท หา ข้อมูลของซี 70 ดู ก็ไปเจอเวป thaiscooter เนี่ยแหระครับ นั้งดูทั้งวันเซฟ รูปเก็บไว้ดู จึงไปขอ อาว่าจะเอา รถไปแลก กับซีนะ อาบอกว่าเอาสิ คราวหน้ามาก็เอารถมาด้วยนะ ผมคิดว่าได้แน่ เลย หาข้อมูลและ หาอะไหล่ มาเก็บไว้เตรียมซ่อม พอวันไปเอารถ อากับร้องไห้ เพราะความผูกพัน ของแกกับรถ และแฟนแกที่เสียไปแล้วที่เป็นเจ้าของรถคันนี้ ผมเลยผิดหวังไม่ได้รถคันนั้นกลับมา เลยคิดที่จะเก็บตังซื้อ+ขอแม่ ซักคัน
    หลังจากนั้นกลับมาบ้านไปงานบวชเพื่อน ช่วงนั้นผม ติดแฟนคนเก่าไม่ค่อยได้ สนใจเพื่อนเท่าไรช่วง มปลาย เลยไม่ค่อยได้ติดต่อกับเพื่อนเท่าไร แต่มีเพื่อนคนนึงเค้า ขับเวสป้าซุปเปอร ตอนอยู่ ปลาย เป็นเพื่อนในชมรมบาสเกตบอลด้วยกัน ผมเจอเค้า ขับรถเก่าๆ แห้งๆ คันนึง ผมไม่รู้ว่ารถอะไร เลยถามว่าเวสป้ารุ่นไรอ่ะ มันบอกว่า คันนี้แลมรุ่น3 สีเดิมโรงงานนะ ผมเลยถามว่าได้มาเท่าไร เพื่อนผมบอกว่า 45000 และมีรุ่นพี่อีกคนขับเวสป้า sprint สีฟ้า ตอนนั้นผมบอกว่าอยากได้เหมือนกัน แต่ไม่มีข้อมูลรถพวกนี้เลย กลับมาบ้านเลยคุยเอมกับเพื่อน คนนึงขับซีอยู่ ผมบอกเพื่อนว่าอยากได้ซีของมัน แต่มันขายไปแล้ว เพื่อนผมบอกว่ากูจะไปเอา คอซ่า เนี่ย ให้เพื่อนคนที่ขี่แลมหาไห้ ผมเลยบอกว่าหาเวสป้าไห้มั้งสิคันนึง วันนั้นเพื่อนคนขี่แลมเลยโทหาผมถามผมว่า อยากได้รถหรอ มีงบเท่าไร ผมบอกว่ามี 20000 อ่ะ เพื่อนผมบอกว่าสปริ้นไง แห้งๆ หน่อยนะ เด้วหาไห้ ผมก็ไปคุยกะแม่แม่ก็โอเค เลยตกลงเอารถที่เพื่อนหาให้ เป็นสปิ้นหัวกลม ราคา21000 ความอยากเกิดขึ้นเร็วมาก ขับก็ไม่เป็น ดูก็ไม่เป็น ไม่รู้เรื่องอะไร เลย รถก็ไม่เคยเห็นสภาพเป็นยังไงไม่รู้ แต่ตอนนั้นผมดูในเวปนี้มีคันนึงราคาเท่ากันแต่หัวเหล ี่ยม แต่เพื่อนบอกว่าคันนี้เครื่องชัวรกว่านะ ผมเชื่อก้อเลยโอเค นัดดูรถกันที่คลอง 6 รถมา 2 ทุ่ม ด้วยความมืดเห็นไม่ค่อยถนัด พี่เจ้าของรถก็เอาใส่โฟคตู้มาส่งไห้ที่บ้าน ขี่เข้าบ้านให้ด้วย เห็นครั้งแรกแม่เจ้า ผุท้ายนิด รางพื้นทะลุข้างนึง ไฟหน้าเลนลรถยนต์มาเลย ไมค์หน้าไมคแตก แตรไม่มี เบาะขาด สีพ่นทับ มือครัชหัก แต่เครื่องที่เดียวติด ผมช็อกเลย โอว์ไม่น่ารีบเลยอ่ะ ทำใจอยู่นาน จึงเริ่มทำรถ ปัจุบัน รถคันนี้ผมทำจบไปหมดแล้วส่วนใหญ่ พ่อผมจะทำให้ไม่ค่อยได้ซ่อมร้าน หาอะไหล่มาแกก็ ทำได้หมด ทั้งคัน จบไปประมาณ เกือบ 20000 ได้ ขี่ได้อยู่ 3 ปี เรียนจบเลยอยากหารถดีๆมีทะเบียนเลยขายไป รถ 30000 +อะไหล่เหลืออีกที่ขายไป 4000 กะว่าจะเก็บตังซื้อ คันใหม่ ช่วงที่ขับรถอยู่ทำแต่รถ ไม่มีเวลาหาคนซ้อนไม่ใช่ว่าหน้าตาไม่ดีนะ ถือว่าโอเคแล้วล่ะ แต่รู้สึกว่าเพลินกะรถมาก ตอนนี้ทำงานกะว่าจะเก็บตัง ดันมีแฟนซะอีก ช่วงนี้อาการหนักเลยครับ เก็บตังไม่ค่อยจะได้ ลำบากใจครับไม่รู้จะได้ขี่อีกเมื่อไร ข้ามไปนิดนึงครับถึง ซี 70 คันนั้น ผมได้มาครอบครองแล้วเมื่อต้นปี เพราะรถแกพังไม่ได้ใช้มา 6เดือนเลย ยอมไห้มา ตอนนี้ผมขับซี 70 ไปพลางๆก่อน ซ่อมไปเกือบหมื่นครับ อนาคตผมจะกลับมาขี่ scooter อีกครั้งแน่นอน เพื่อนๆรอก่อน ช้าแต่ชัวรเพราะ มันอยู่ในสายเลือด
    Bajaj...Auto....Ltd.ผุ้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ

Bookmarks