@ = = = Introduce : Daihatsu Club Thailand = = = @

ชื่อกระทู้: @ = = = Introduce : Daihatsu Club Thailand = = = @

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน @ = = = Introduce : Daihatsu Club Thailand = = = @

เป็นกระทู้แนะนำตัวเองครับ ทั้งรถและคน หรืออื่นๆ ครับ
    ผมก็เคยคิดว่าสักวันหนึ่งน่าจะมีบอร์ดของไดฮัทสุรถเล ็กๆบ้าง
    และวันนี้ก็ได้เกิดขึ้นมาแล้ว ขอบคุณท่านนวยที่ส่งเมลล์มาบอกน่ะครับ
    ยังไงจะร่วมพูดคุยเรื่องต่างๆ เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ

ชื่อ Jacky . . . . . . . . .
    081-9281727 โทรสะดวก. 10.00 น.-24.00 น.
    รถที่ใช้อยู่ Daihatsu F40(ผู้ชายขายน้ำที่สนามหลวง)

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

เป็นกระทู้แนะนำตัวเองทั้งรถและคน
    ชื่อ นวย ครับ (เปิดตัวเป็นทางการเลยวันนี้) . . . . . . . . .
    รับวัสถุโบราณที่มีชื่อว่า Daihatsu New-Line มาบูรณะครับ
    ติดต่อผมทาง web/email สะดวกสุดครับ โทรฯ รับได้เป็นบางเวลา
    อยากรู้จักผมมากกว่านี้เชิญที่รายละเอียดส่วนตัวครับ

ผม TONG..CM หรือว่า ต้อง..CM นี่เองครับ ขอเปิดตัว กะ เจ้าคันโปรดนะครับ Daihatsu กับการทำสีพึ่งออกมาใหม่ๆ หมาดๆๆ ก็พึ่งเรียนรู้ไปเรื่อยๆครับ ยังไม่มีความรู้อะไรมากมาย บางครังอาจจะขอคำปรึกษาพี่ๆ ทางหน้าเว็ปนะครับ ยังงัยก็ขอรบกวนคำปรึกษาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

รูป รูป  
    เบอร์โทรติดต่อ
    081-0311041 เท่านั้นคับ ไม่มีเบอร์อื่นคับ
    ติดต่อ พลวัฒน์ (ต้อง)
    E-Mail:
    [email protected]
    การสั่งซื้อของ
    ดูรูปและพิจารณา (เน้น
    ทรสอบถามรายละเอียด) ตกลงซื้อ-ขาย โอนเงิน ส่งของคับ
    ช่องทางการโอนเงิน
    เลขที่บัญชี 486-7-03209-8 ธ.กรุงเทพ สาขา หางดง ชื่อบัญชี Mr. Ponlawat Indungjun
    รายล่ะเอียดที่อยู่
    143/1 ม.7 ต.สันกลาง อ.สันป่าตอง จ. เชียงใหม่ 50120

ไม่รับจองของในกระทู้นะคับ และ ไม่รับต่อรองราคาในกระทู้คับ แต่โพล์ตสอบถามข้อมูลกันในกระทู้ได้คับ ถ้าจะสั่งจองหรือต่อรองราคาสะดวกขอเป็นทางโทรศัพท์จะ ดีกว่าคับ บางทีไม่ได้เข้าเว็บคับ
    ขอบคุณที่มาอุดหนุน และ ไว้วางใจครับ

Junior Member yoy_yo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจมากกกกก มีบอร์ดกะเค้าแล้ว ผมชื่อโย๋ยครับ ใช้รถคู่ใจ Daihatsu Charade G10/1979 ครับ ไม่รู้ในนี้จะมีคนใช้รุ่นเดียวกะผมรึป่าว
    จากที่แอบๆอ่านอยู่ในนี้มานาน สองนาน ยังไม่ค่อยได้เจอเลยอ่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

คุณโจ๋น
    สถานที่
    BKCC/RetroMobile Club
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ april_28s อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณนวยครับที่ทำให้มีบอร์ดไดฮัสสุ
    อยากให้เป็นบอร์ดแห่งการพูดคุยกันทั้งเกี่ยวกับรถ เรื่องอื่นๆ

ชื่อ นายแก้ว เอพลิว อยู่จังหวัดนครพนมครับ ทำงานด้าน NGO เกี่ยวกับการช่วยเหลือเด็กด้อยโอกาสในชนบท
    ใช้รถมาสด้า อาราเล่ หลังคาถลก กับปั้น daihatsu l35 hijet ครับ
    หน้าเจ้าช่าง ล่อเหล้าเอาการเลยนะน้องรัก เอ่อ อา แล้วตรูเข้ามาทำไมฟระนี่ ผมเด็กใหม่ฝากเนื้อฝากตัวกับกับพี่ ๆ น้อง ๆ แถวนี้ด้วยนะครับ มีอะไรโปรดชี้แนะข้าน้อยด้วยนะครับ อิอิอิ ผมผู้ชายขายบริการที่ รพ.มหาราชนครเชียงใหม่เจ้า (เดี๋ยวน้อยหน้าผู้ชายขายน้ำที่ชื่อ JACKYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คุณโจ๋น : 12-04-2011 เมื่อ 16:34

daihatsuman's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ชื่อ"หนึ่ง" ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ตอนนี้มีครองสองคันนี้อยู่ครับยินดีที่ได้รู้จักเพื่ อนๆทุกท่านนะครับ
    ติดต่อตามลายเซ็นต์ด้านล่างได้ตลอดเลยนะครับ

รูป รูป    
    ร้าน ทรัพย์อนันต์ จำหน่ายรถยนต์classic retro อะไหล่ใหม่ เก่า เครื่องยนต์เก่า ชิ้นส่วนต่างๆ สนใจสอบถามได้ครับ
    225/1 ม.2 ต.น้ำดิบ อ.ป่าซาง จ.ลำพูน 51120
    TEL.083-5671221 DTAC
    TEL.083-4761331 truemove
    E-mail . [email protected]
    FACEBOOK=https://www.facebook.com/newlinemini
    นายอาทิตย์ เตชาวงค์ ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาประตูเชียงใหม่ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 532-251-7115
    (วิธีการสั่งซื้อ 1.โอนเงิน 2.โทรเเจ้งผลการโอนเงินพร้อมเเจ้งที่อยู่ 3.จัดส่งสินค้า)
    ''ซื้อรถยนต์เเละอะไหล่จากผู้ขายที่ยืนยันตนเองปลอดภ ัยที่สุดนะครับ''

หากท่านต้องการรู้จักผมมากขึ้นคลิ๊กตามลิ้งค์เลยครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=636312 ร้านทรัพย์อนันต์ classic&retro car
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...678&highlight= รวมอะไหล่นานาจิตตัง

kuga_b's Avatar
    สถานที่
    ชาลีล้านนา
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีทุกท่านครับ....ผมชื่อ บอย kuga_b ขายอะไหล่คลาสสิกแต่ไดฮัทสุ F40 ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งหัดเล่นไดฮัทสุครับคันแรก

ตอนนี้ติดใจแล้วครับมีเพื่อนๆ เล่นกันมากกว่าที่คิด หวังว่าคงได้รวมตัวกันสักครั้งนะครับ

รูป รูป  
    ขายอะไหล่ รถตัดบ้านๆ ราคากันเอง ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถโบราณทุกรุ่นทุกยี่ห้อ
    จัดหาอะไหล่รถโบราณทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ

รายละเอียดตามนี้เลยครับ....... http://www.thaiscooter.com/forums/sh...730&highlight=

นรินทร์ พรหมจักร์ เลขบัญชี 6692087346 ธ.กสิกรไทย สาขา พาน เชียงราย

[email protected] 163 ม.15 ต.สันกลาง อ.พาน จ.เชียงราย 57120

ติดต่อสอบถามโทรและ ID LINE 0912482495 บอย เวลา 08.00 - 22.00 น.

รับซื้อ แตร boch เก่าของแท้ ครับลูกละ 550 ใครมีจัดมา
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...461&highlight=

Senior Member jedsada00's Avatar
    สถานที่
    ร้านบ้านน้ำแข็งใส classic พิจิตร
    ขอบคุณ
    0

Name:  Photo-0081re.jpg
Views: 2111
Size:  73.1 KBสวัสดี พี่ๆ เพื่อนๆนะคร้าบ ผมชื่อ"เจด"ครับ อยู่ จ.พิจิตร ได้อุปการะไดฮัทสุคันเล็กมาจากพี่หนึ่ง(dihatsu man)ขี่กลับมาจากเจียงใหม่ครับ กว่า6เดือนแล้วที่กะลังปล้ำยัดเอาเจ้าเครื่องตัวนี้ล งไปให้ได้ อิอิ จุดเริ่มต้นที่รู้จักเจ้าคันเล็กก่อเห็นการปั้นรถของ พี่แจ็คกี้ในเวปเนี้ยละครับ คิดว่าสักวันจะหามาไว้ครอบครองบ้าง ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jedsada00 อ่านข้อความ
    Name:  Photo-0081re.jpg
Views: 2111
Size:  73.1 KBสวัสดี พี่ๆ เพื่อนๆนะคร้าบ ผมชื่อ"เจด"ครับ อยู่ จ.พิจิตร ได้อุปการะไดฮัทสุคันเล็กมาจากพี่หนึ่ง(dihatsu man)ขี่กลับมาจากเจียงใหม่ครับ กว่า6เดือนแล้วที่กะลังปล้ำยัดเอาเจ้าเครื่องตัวนี้ล งไปให้ได้ อิอิ จุดเริ่มต้นที่รู้จักเจ้าคันเล็กก่อเห็นการปั้นรถของ พี่แจ็คกี้ในเวปเนี้ยละครับ คิดว่าสักวันจะหามาไว้ครอบครองบ้าง ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ
    ในรูปเป็นเครื่องยนต์ของอะไรครับ

Senior Member jedsada00's Avatar
    สถานที่
    ร้านบ้านน้ำแข็งใส classic พิจิตร
    ขอบคุณ
    0

toyota 4age16v. 1600cc.ครับคุณนวย

สถานที่
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jedsada00 อ่านข้อความ
    toyota 4age16v. 1600cc.ครับคุณนวย
    โอโห้แรงน่าดูเชียว 555
    ถ้าคุณเจค มีเวลาแนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่ เอารูปขณะบูรณะ Daihatsu 1000 คันแรง
    มาให้เพื่อนๆ ดูกันจะดีมากเลยครับ อย่างน้อยก็เป็นแนวทางให้กับคนอื่นๆได้
    และเป็นความทรงจำของตัวเองครับ มีประโยชน์ครับกระทู้แบบนี้ผมชอบอ่านมาก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับคุณนวย ผมกะช่าง1คน(ทั้งอู่มีคนเดียว) แปลงช่วงล่างกะห้องเครื่องนานเกือบ7เดือน(ยังไม่เสร็ จเลยช่างหนีไปทำนาด้วย555)
    และไม่รู้ว่าไอ้ที่ทำไป คิดไป แก้ไป ทุบไป จะดีหรือเปล่า(มันจะขับได้มั๊ยง่ะในใจคิด เล่นระเบิดออกซะหมด กำแน่)
    แต่ความตั้งใจให้รถเดินทางไกลได้(ในเวลาจำกัดของวันห ยุด) เพราะผมกะแฟนชอบเที่ยวมากครับ ก่อแอบถ่ายรูปเก็บไว้บ้างครับ
    หากแฟนใจดีช่วยย่อรูปให้555 ก่ออยากเอาขั้นตอนการทำรถไว้ให้หลายๆท่านได้ติชม แนะนำ ช่วยเหลือ
    และลุ้นตามเหมือนผมก่อแอบติดตามหลายๆท่านเหมือนกันคร ับ

Bookmarks