สวัสดีค่ะ มีเรื่องข้องใจอยากสอบถามค่ะ เกี่ยวกับมิจฉาชีพในเน็ต

ชื่อกระทู้: สวัสดีค่ะ มีเรื่องข้องใจอยากสอบถามค่ะ เกี่ยวกับมิจฉาชีพในเน็ต

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีค่ะ มีเรื่องข้องใจอยากสอบถามค่ะ เกี่ยวกับมิจฉาชีพในเน็ต

พอดีว่าคุณแฟนสนใจจะซื้อรถรุ่นนี้ค่ะ

http://www.thaisecondhand.com/_board...CA9631772.html

แต่คนขายบอกว่าอยู่พิษณุโลก ให้โอนเงินค่าขนส่งไปให้ จำนวน 3000 บาท
    แต่มานั่งนึกดู แปลกใจว่า รถหน้าตาขนาดนี้ทำไมขายแค่ 38500 มันเป็นไปได้หรือ
    หรือว่าเราจะโดนหลอก ก็เลยโทรกลับไปว่า อยากเห็นของก่อน จะให้เพื่อนที่อยู่ที่พิษณุโลกไปดูให้
    เค้าบอกว่าเค้าไม่ว่าง ให้รีบตัดสินใจและรีบโอนเงินก่อนเก้าโมงเช้าวันนี้
    มันทะ********ๆมากเลยค่ะ เลยยังไม่ได้โอนเงินอะไรทั้งสิ้น

มีความเห็นว่าไงกันบ้างคะ ขอข้อเสนอแนะค่ะ

ขอบคุณมากๆ

เอค่ะ

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

ซื้อเสื้อตัวนึงยัง ทาบแล้วทาบอีก

จะซื้อรถทั้งที ต้องเห็น ต้องลองขี่ ก่อนนะครับ

อีกเรื่อง ดูจาก สภาพรถ(ภายนอก) กับราคา ถ้าเป็นจริง อย่างที่คนขายบอก ผมว่า 2-3วันก็ซื้อขายเสร็จเรียบร้อยแล้ว

ถ้าผมเป็นคนขายนะ ผมไม่บอกให้คุณโอนเิงนหรอก ถึงคุณจะเอาหรือไม่เอา ผมไม่แคร์คุณหรอกครับ เพราะถ้าราคานี้จิงคนจีบคงเยอะน่าดู

ยังไงก็ เก็บไว้พิจารณาหน่อยละกันครับ ขอให้ได้รถดีๆ จะได้รู้สึกดีกับมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ParAdisE K!2S... : 21-04-2011 เมื่อ 05:09
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คุณParAdisE K!2S... ขอบคุณมากนะคะ
    ตกลงว่าไม่ได้ซื้อค่ะ เพราะไม่น่าไว้ใจ น่าจะหลอกลวงจริงๆน่ะค่ะ
    แฟนให้เพื่อนโทรไปเจรจาว่าจะไปดูรถก็ไม่ยอมค่ะ บอกว่าไม่ว่างๆ

เดี๋ยวนี้เค้าหากินกันแบบนี้เนอะ น่ากลัวมาก

Member
    ขอบคุณ
    0

เกรงว่าจะเป็นรถอีหยิบซิครับแบบนี้

Senior Member JASSADA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พวกนี้เมื่อไรมันจะโดนเล่นงานซะที อยู่ไปก็ทำให้คนดีที่เค้าต้องการ...เดือดร้อน
    สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ปราจีนบุรี 51

นายณชพัฒน์ อุตถิน
    ธนาคารกสิกรไทย จำกัด สาขา คาร์ฟูร์ ร่มเกล้า
    เลขบัญชี 657-2-06905-0

085-0497032 อาร์ท นครสวรรค์

[email protected]

Bookmarks