รถหาย

ชื่อกระทู้: รถหาย

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถหาย

ขอโทษนะครับ ขออนุญาตลงกระทู้เครียดๆ หน่อยนะครับ เมื่อวานวันที่ 19 ธ.ค. พี่สาวผม ซึ่งก็ไม่ใช่ญาติกันแต่รู้จักกัน เค้าไปทำธุระที่ธนาคารแห่งหนึ่ง (ไม่ขอเอ่ยชื่อล่ะกัน แต่ดันไม่มียามเผ้าที่จอดรถ ?? ) โดยเจ้าตัวได้จอดรถไว้ในที่จอดรถของธนาคาร พอขึ้นไปทำธุระและกลับลงมาปรากฏว่ารถหายไป ทั้งๆ ที่ล็อคเจ้าระบบล็อค 2 ชั้น อย่างที่รถรุ่นนี้มี (จักรยานยนต์ครับ ฮอนด้า เวฟ 100 เอส ปีล่าสุด) พี่แกเสียใจและตกใจมาก อีกอย่างรถที่พี่แกซื้อมาอาจจะไม่ใช่รถที่เลิศหรือแพ งอะไร แต่กว่าจะซื้อได้ต้องตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอยู่นานโ ข (พี่แกซื้อสดตามประสาคนที่พยายามพึ่งตัวเองไม่ไปเดือ ดร้อนใคร) บ้านพี่แกก็ไม่ได้ฐานะดีอะไรนัก มันแตกต่างกันเหลือเกินระหว่างคนหนึ่งใช้เวลานานกว่า จะได้มาซึ่งของใช้ที่จำเป็น อีกคนใช้เวลาแป๊บเดียวเองกับการได้มาซึ่งของของคนอื่ น อืม......ไม่รู้คนที่เอาไปเขาคิดอย่างไร คิดได้อย่างไรนะ.....

ปล. ขงต 623 สุพรรณบุรี เวฟ 100 s สตาร์ทมือ สีน้ำเงิน-เทา
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ปกติตามธนาคารก็มีกล้องวงจรปิด
    ทำไม่ไม่ดูจากตรงนั่นละครับ เผื่อมีเบาะแส
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    ปกติตามธนาคารก็มีกล้องวงจรปิด
    ทำไม่ไม่ดูจากตรงนั่นละครับ เผื่อมีเบาะแส

em24

Get High with my WEED Dude !!

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อืม....คือ ธ. นี้ไม่มีครับ กล้องวงจรปิด ยาม ที่เผ้าชั้นจอดรถก็ไม่มี มีแต่ชั้นบนคือที่ทำการครับ ทางเจ้าของบัญชีไปถามมาแล้ว /\6
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    อืม....คือ ธ. นี้ไม่มีครับ กล้องวงจรปิด ยาม ที่เผ้าชั้นจอดรถก็ไม่มี มีแต่ชั้นบนคือที่ทำการครับ ทางเจ้าของบัญชีไปถามมาแล้ว /\6
    บางที่ก็มีกล้องแต่ซ้อนไว้ครับบางที่ก็มีกล้องสับหลอ ก..............แต่ที่แน่จะมีกล้องอันนึงส่องมาจากภา ยในธนาคารออกสู่ภายนอกกล้องนั้อาจเห็น.............. ......ถ้าต้องการภาพพวกนี้ให้แจ้งความและให้ทางตำรวจ ทำจดหมายขอดูม้วนเทปในวันนั้น.......เขาถึงยอมให้ดูภ าพ..........เรื่องพวกนี้ควรมีพวกวงในคอยจี้ให้ไม่งั ้นเรื่องเงียบแน่นอนครับ........................em2 1 ....ไม่ต้องกลัวน๊ะครับถ้ารถNo-Bookก็แจ้งได้.. ............บอกทะเบียนสีสันเลขเครื่องและบอกเขาว่าเ ป็นรถโบราณเขาจะเข้าใจ.................แนะได้ครับแต ่รถผมก็ยังหาไม่เจอเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย urban : 26-12-2006 เมื่อ 08:22

Bookmarks