ถามความเห็นหน่อย ระหว่าง Px ไทยเจริฐ VS LML Stella

ชื่อกระทู้: ถามความเห็นหน่อย ระหว่าง Px ไทยเจริฐ VS LML Stella

Senior Member tumtengu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามความเห็นหน่อย ระหว่าง Px ไทยเจริฐ VS LML Stella

เลือกไม่ถูกครับ อยากถามความเห็นหน่อย
    ว่าคนที่เล่นๆรถกันมาเนี่ย คิดเห็นยังไงบ้าง
    อยากฟังความเห็นจากหลายๆคนน่ะครับ

ความคุ้มค่า และ ประสิทธิภาพ นะครับ

ขอบคุณอย่างสูง
    ดอกไม้ยังเปลี่ยนสี มีหรือนารีไม่เปลี่ยนใจ /\7

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

PXไทยเจริญ ที่คุญ ว่านี้ คงจะเป็นรุ่น PX150e สตาทร์มือ ออโต้หลุปแยก หรือที่คนเล่นเรียกว่า PX98นะครับ
    LML Stella ที่คุญ บอก ความจริง มันไม่ใช่ ชื่อLML ครับ มันคือstella แต่บริษัท LMLเป็นผู้ผลิตครับ stella เป็นแบรน ของ ประเทศ อเมริกามานานแล้ว ครับ ผลิตรถรุ่น โมเดล แบบ PX150-200 ในรูปแบบของ2จังหว่ะแบบเดียวกับPxที่วิ่งในบ้านเรามา นานพอสมควรเลยทีเดียว
    ส่วนให้เลือกใน มุมมองของผมนะครับตอนนี้ ย้ำว่าตอนนี้
    ผมเลือก stellaครับ เหตุผลคือ เป็นรถใหม่ ประหยัด ไม่ต้องผสม สต๊าทมือ มีดิสหน้าไม่ผ่านมือชายใดมาก่อน ส่วนpx มีแต่มือ2 ผ่านการใช้งานมาไม่ต่ำกว่า10ปี ราคาเกือบๆ หรือพอๆกับ stella เลยก็ว่าได้ แต่ PX เนียนกว่า (หมายถึง การประกอบแล้ววัสดุอุปกรณ์) แบรนvespa แต่รุ่นนี้ไม่มีดิสหน้า ต้องถามใจหรือตัวคุญเองก่อนว่า จะใช้งานแบบไหน หรือจะไว้โชวร์ หรือ ไม่ค่อยได้ใช้งาน ส่วนถ้าเรื่อง ของตกแต่งภายนอกก็ สามารถใช้ ร่วมกับ PX ได้สบายๆ ส่วนภายในนั้นไม่ต้องห่วง ของซิ่งกำลังจะมา

ในภาพ เป็น LML นะครับ ไม่ใช่ stella เป็น รุ่นที่ตกแต่ง โดย บริษัท Polinl

ส่วนตัวนี้ ตกแต่งสำเร็จรูปมาเลย เป็นตัว limited ชื่อรุ่นว่า starCORSA
    รายละเอียดตามลิ้งค์เลยนะครับ คงไม่ต้องอธบายเพิ่ม
    http://lmlitalia.com/moduli/scooter/...php?idlinea=14
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 25-04-2011 เมื่อ 10:17

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

Senior Member tumtengu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลแน่นมาก ขอบคุณครับ
    เน้นใช้งานทุกวันน่ะครับ (ต้องการแบบมีทะเบียนมากๆ)
    Stella คงเป็นทางเลือกที่ดีกว่าจริงๆในตอนนี้ ตอนแรกที่กังวลๆก็เรื่องพวกของแต่งเครื่องเนี่ยแหล่ะ
    กลัวจะไม่มีของ แต่เด๋วคงมีคนเอามาขายบ้างแน่ๆ

ซื้อง่าย ผ่อนสบายซะด้วย ไม่ต้องกำเงินเกือบแสนไปซื้อ

ปล. รุ่น star corsa สีเหลืองนี่เด็ดมาก ชอบอย่างแรงงง
    ดอกไม้ยังเปลี่ยนสี มีหรือนารีไม่เปลี่ยนใจ /\7

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

4 จังหวะดีกว่าตรงเรื่องประหยัดน้ำมัน และมลภาวะน้อยกว่า
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

Junior Member KEZZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าอยากได้ Stella ซักคันนี่จะซื้อยังไงครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วขอทะเบียนได้หรือไม่ครับ อยากได้ครับ

ahimc's Avatar
    สถานที่
    ---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KEZZ อ่านข้อความ
    ถ้าอยากได้ Stella ซักคันนี่จะซื้อยังไงครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วขอทะเบียนได้หรือไม่ครับ อยากได้ครับ
    มีขายที่ร้านไทยเจริญครับ

ขอบคุณ
    0

เท่าที่ผมรู้มีหลายร้านนะ
    หลักๆจะมีกรุงเทพ แล้วก็เชียงใหม่ สองร้านอ่ะครับ

ผ่อนได้ ทะเบียนพร้อม ถูกต้องตามกฎหมาย
    แต่มีแว่วๆมาว่าจริงๆราคาในอินเดียมันคันละแค่สี่หมื ่น
    อันนี้ไม่รู้จริงรึเปล่านะ

Bookmarks