รบกวนขอคำแนะนำครับ มีรถถีบเก่าๆ คับอยากซ่อมใหม่แล้วขอฝากตัวกับพี่ๆในกลุ่มด้วยคับ

ชื่อกระทู้: รบกวนขอคำแนะนำครับ มีรถถีบเก่าๆ คับอยากซ่อมใหม่แล้วขอฝากตัวกับพี่ๆในกลุ่มด้วยคับ

Junior Member jerd_mee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนขอคำแนะนำครับ มีรถถีบเก่าๆ คับอยากซ่อมใหม่แล้วขอฝากตัวกับพี่ๆในกลุ่มด้วยคับ

รบกวนขอคำแนะนำครับ มีรถถีบเก่าๆ คับอยากซ่อมใหม่คับมีที่แนะนำไหมคับ
    ผมอยู่พุทธมลฑลสายสองคับ อยากรู้จักพี่ๆ ขอฝากตัวกับพี่ๆในกลุ่มด้วยคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jerd_mee อ่านข้อความ
    รบกวนขอคำแนะนำครับ มีรถถีบเก่าๆ คับอยากซ่อมใหม่คับมีที่แนะนำไหมคับ
    ผมอยู่พุทธมลฑลสายสองคับ อยากรู้จักพี่ๆ ขอฝากตัวกับพี่ๆในกลุ่มด้วยคับ
    ยินดีต้อนรับครับ ต้องกรอกใบสมัครแล้วก็มีค่าใช้จ่ายด้วยครับ(อันนี้ล้ อเล่นนะครับ)

เป็นรถรุ่นไหนครับ แล้วต้องการซ่อมนี่ เน้นไหมครับว่าต้องเป็นอะไหล่อังกฤษแท้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่แท้ก็พอหาอะไหล่ได้ไม่ยาก แต่ถ้าแท้เลยก็ต้องดูก่อนว่ามีอะไรบ้าง ก็ต้องใช้เวลาตามอะไหล่พอสมควรครับ แต่บอกก่อนนะครับว่าลมอังกฤษแท้ไม่มีนะครับ ถ้าต้องการต้องขึ้นเครื่องไปบรรจุมาจากอังกฤษ อิอิ

***เดี๋ยวยังไงลองปรึกษาคุณมนตรีกับคุณอุ้ยดูก็แล้วก ันนะครับว่าจะให้ไปซ่อมที่ไหนดี เพราะส่วนใหญ่พวกเราจะซ่อมและทำกันเองหมด เบอร์โทรตามลายเซ็นเลยครับ ผมไม่กล้าพิมพ์ให้กลัวเจ้าหนี้โทรมาทวงเงินพวกเขา 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 05:34

Junior Member TAK_classic's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน...
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่เน้นของแท้ก็ไปที่นี่ได้เลยนะครับ ร้านอยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง มีอะไหล่ครบชุดเลย ตอนที่ผมไปทำผมก็มีแต่โครงไปอย่างเดียวครับ 555+ ร้านนี้เป็นร้านดั่งเดิม ชื่อว่าร้าน เจริญวัฒนา ครับผม ^^

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TAK_classic อ่านข้อความ
    ถ้าไม่เน้นของแท้ก็ไปที่นี่ได้เลยนะครับ ร้านอยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง มีอะไหล่ครบชุดเลย ตอนที่ผมไปทำผมก็มีแต่โครงไปอย่างเดียวครับ 555+ ร้านนี้เป็นร้านดั่งเดิม ชื่อว่าร้าน เจริญวัฒนา ครับผม ^^
    คุณ TAK_classic ครับ คุณยังไม่ได้รับน้อง ยังไม่ได้พบปะพวกเรา กรุณาอย่าเอาชื่อจักรยานฝั่งธนไปใช้ก่อนนะครับ โปรดรีบมารับน้องด่วน แล้วท่านจะได้เป็นฝั่งธนเต็มตัว ฮาๆๆๆๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Junior Member golfrasta's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คุณ TAK_classic ครับ พวกผมให้เวลาถึงสิ้นเดือน พ.ค. ถ้ายังไม่มารายงานตัว โดนจัดหนักแน่นอน 55+
    …จากจุดเริ่มต้นภายในใจที่แตกต่าง

สู่จุดหมายปลายทางแห่งมิตรภาพเดียวกัน
    กับประสบการณ์ชีวิตจะได้เรียนรู้ว่า
    “จุดหมายไม่สำคัญเท่าระหว่างทาง”

083-295-9690
    "กอล์ฟ จักรยานฝั่งธน"
    (ประธานสายเมา)

Junior Member jerd_mee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆ มากคับ
    ... พอดีจักรยาน คันนี้ได้ แบบบังเอิญ หน่อย แล้วผมไม่ค่อยมีความรู้คับ
    แต่รู้ว่าเป็น ยี่ห่อ จักรยานราเล่ย์ ไม่มีคานกลางคับ (ไม่รู้ว่าเป็นของแท้หรือของปลอมคับ)
    เลยอยากจะหาที่ปลุกผีหน่อยคับ (ถ้ใกล้บ้านก้อดีคับ)
    เดี๋ยวว่างๆถ่ายรูป...รบกวนพี่..ช่วยดูด้วยคับ ว่าต้องทำอะไรบ้างคับ

Junior Member golfrasta's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งั้นวันที่อาทิตย์ ที่ 8 พค. ถ้าสะดวกมาพบกันได้ครับ พอดีมีนัดพบปะกลุ่มพอดี(ถ้ารถยังไม่พร้อม มีให้ยืมครับ) แล้วเรื่องรถค่อยมาคุยกันครับ...ยินดีต้อนรับทุกๆท่า น
    …จากจุดเริ่มต้นภายในใจที่แตกต่าง

สู่จุดหมายปลายทางแห่งมิตรภาพเดียวกัน
    กับประสบการณ์ชีวิตจะได้เรียนรู้ว่า
    “จุดหมายไม่สำคัญเท่าระหว่างทาง”

083-295-9690
    "กอล์ฟ จักรยานฝั่งธน"
    (ประธานสายเมา)

Junior Member TAK_classic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จัดหนักแค่ไหนก็บ่หยั้นดอก ถ้าพูดกันขนาดนี้อยากโดนรับน้องวันนี้เลยนะเนี๊ยนะ 5555+ (ล้อเล่งนะครับ) วันที่ 8 พ.ค 54 พวกพี่ ๆไปที่ไหนบอกผมด้วยนะก๊าบ
    (จะได้เป็นจักรยานฝั่งธนฯเต็มตัวซักกะที) จะบอกให้ว่า...ช่วงนี้ฟิตสุด ๆ 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องถึงสิ้นเดือนนี้หลอกคับ ท่าน golfrasta วันที่ 8 นี้โดนแน่ ๆ 5555(ผมนะที่โดนอ่ะ^^)

Junior Member kittipong2's Avatar
    สถานที่
    จักยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golfrasta อ่านข้อความ
    งั้นวันที่อาทิตย์ ที่ 8 พค. ถ้าสะดวกมาพบกันได้ครับ พอดีมีนัดพบปะกลุ่มพอดี(ถ้ารถยังไม่พร้อม มีให้ยืมครับ) แล้วเรื่องรถค่อยมาคุยกันครับ...ยินดีต้อนรับทุกๆท่า น
    gloff เผื่อพี่ด้วยนะรับน้องอะเสียดายไม่ได้อยู่วะไม่งั้น TAK โดนพี่จัดหนักๆๆๆๆๆๆแน่ๆ เผื่อด้วย ให้วิ้งรอบเหรีญยบาทสัก 100 รอบก่อนนะ ฝากด้วย อยากเจอ!!!!!!!!!

Bookmarks