[ เตือน ] *ผมพึ่งเข้ามาไทยสกุตเตอร์ในรอบ3เดือนคับพอดีมีเรื่อ งอยากปรึกษาพี่น้องทุกคนครับ*

ชื่อกระทู้: *ผมพึ่งเข้ามาไทยสกุตเตอร์ในรอบ3เดือนคับพอดีมีเรื่อ งอยากปรึกษาพี่น้องทุกคนครับ*

- โบราณ7's Avatar
    สถานที่
    FREEDOM BIKER MAN อิสระกับการเดินทาง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *ผมพึ่งเข้ามาไทยสกุตเตอร์ในรอบ3เดือนคับพอดีมีเรื่อ งอยากปรึกษาพี่น้องทุกคนครับ*

คือเมือปีเเล้วผมได้ขายรถs-90คันนึงในราคา15000บาทไทยให้น้องคนนึงที่อยู่ปราจีน ก้อตกลงกันน้องจะโอนค่าส่งมาให้1680บาทจากนั้นผมก้อส ่งรถไปประมาร1อาทิตรถถึงมือน้อง ผมก้อติดต่อไปคุยกับน้องน้องบอกว่าไม่ชอบรถผม ผมก้อเลยบอกน้องว่าไม่ชอบก้อตีกลับมาให้คืนก้อได้ จากวันนั้นถึงวันนี้ผมยังไม่มีวี่เเววว่าน้องจะติดต่ อหรือส่งรถมาให้ผมคืนเลย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

สถานที่
    FREEDOM BIKER MAN อิสระกับการเดินทาง
    ขอบคุณ
    0

ชืือคนที่ติดต่อซื้อรถผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าน้องเค้าหรือเพื่อนๆในกลุ่มน้องเค้าเเวะมาเจอฝากบ อกน้องเดียวด้วยนะคับ

ส่งรถไปเเล้วเงินยังไม่ได้เลยจะเข้าเดือนที่6เเล้วนิ ผมใจเยนมากเเล้วนะคุณเดียวไม่ชอบรถผมทำไมไม่ส่งรถผมก ลับละคับดองรถผมทำไมจะครึ่งปีเเล้วคับติดต่อกลับมาหา ผมหน่อยเบอรคุณผมก้อติดต่อไม่ได้ทำเเบบนี้มันหมายควา มว่าไงน้ออย่าให้ผมไปหาถึงบ้านนะคับเเล้วคุณจะรู้ว่า เมืองไทยมันเเคบมากเปนถึงลูกตำรวจทำตัวให้สมกับเกียร ติของพ่อหน่อยดิื ผมไม่ใช่เด้กที่ขับรถซ๊เหมือนพวกคุณนะผมเป็นผู้ใหญ่เ เล้วอย่าให้ผมทำอะไรที่มันเลวร้ายกว่านี้เลย..ผมรู้ว ่าอยากได้รถเเต่รถไปถึงเเล้วไม่ชอบรถทำไมไม่ส่งรถผมก ลับละคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

***ผมไม่ได้ใจเยนหรือว่าผมไม่สนใจน้องเค้าหรอกผมคิดว ่าผมมองโลกในเเง่ดีในตอนนั้นคิดว่าน้องเค้าจะส่งมาให ้ ผมก้อมีหน้าที่เเละภาระที่ต้องทำด้วยเลยไม่ได้ตามหาร ถตัวเองเลยในขระที่ซื้อขายรถต่อกันนั้นผมได้ยืมเงินเ พื่อนมาหมุนก่อนได้เเต่หวังว่าน้องจะโอนเงินมาให้เวล าผ่านไปเปนเดือนไม่มีวี่เเววของน้องเค้าที่จะติดต่อม าเลยผมติดต่อเค้าก้อปิดเครื่องตลอด ผมเข้าใจน้องนะที่ตอนอยากได้อยากได้มากผมเลยตัดสินใจ ส่งให้น้องโดยที่มีคนสนใจรถผมก้อหลายคนพอสมควร เเต่ไม่คิดว่าน้องเค้าจะทำกับผมเเบบนี้ ผมขับรถมอไซดื ขายรถ ขายของมาสิบกว่าปีเเล้วไม่เคยเจอเเบบนี้ ผมเลยจะปรึกษา พี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนว่าผมควรจะทำอย่างไรกับเด๋กคนน ี้ดีคับ

Senior Member pu_mju's Avatar
    สถานที่
    หัวควายนิมนิม
    ขอบคุณ
    0

โอ้ ! ส่งรถไปก่อนได้เงินเลยเหรอครับ แล้วยังไม่ได้เงินจนถึงตอนนี้ โอ๋! น่าเห็นใจครับ
    เป็นผม จะให้ลูกค้าโอนเงินมาให้ก่อนเสมอ เเละผมจะส่งของให้ทุกครั้ง เเต่ก็เข้าใจควา่มรู้สึกครับ ผมก็เคยโดนประมาณนี้ เเต่ไม่บาดเจ็บหนักเท่าคุณ สู้ๆ ครับ พยายามติดต่อน้องเค้าหน่อยครับ
    เลขบัญชี 596-2-95818-7 ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาเเม่โจ้
    ชื่อบัญชี ยุทธนา พาหุกุล
    ดีหวาเดิน...เเต่บางทีกะเดิน....ดีหวา
    หัวควาย นิมนิม คลาสสิค

[email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu_mju อ่านข้อความ
    โอ้ ! ส่งรถไปก่อนได้เงินเลยเหรอครับ แล้วยังไม่ได้เงินจนถึงตอนนี้ โอ๋! น่าเห็นใจครับ
    เป็นผม จะให้ลูกค้าโอนเงินมาให้ก่อนเสมอ เเละผมจะส่งของให้ทุกครั้ง เเต่ก็เข้าใจควา่มรู้สึกครับ ผมก็เคยโดนประมาณนี้ เเต่ไม่บาดเจ็บหนักเท่าคุณ สู้ๆ ครับ พยายามติดต่อน้องเค้าหน่อยครับ

ด้วยความที่เห็นใจน้องเค้าเห็นว่าน้องเค้าอยากได้มาก โทรหาผมวันละหลายๆครั้งจนผมใจอ่อน อยากให้เด้กคนนี้ได้ เเม่เค้าก้อคอนเฟริมรอจ่ายตัง พ่อเค้าก้อเปงตำรวจ น่านับถือน่าไว้ใจ ก้อเลยตัดสินใจส่งไปให้น้องเค้า พอส่งเเล้วผมก้อโทรบอกว่าส่งเเล้วนะผมก้อบอกโอนเงินเ ข้าบัญชีผมที่ส่งข้อความไปนะคับ จากนั้นก้อเงียบเลยจนรถถึงมือเค้า เเล้วเค้าบอกว่าไม่ชอบรถผมผมก้อไม่ว่าไร ก้อบอกน้องให้ส่งกลับคืนให้ผมจนป่านนี้ยังไร้วี่เเวว จะครึ่งปีเเล้ว จนผมทำงานเคลียงานเเละภาระจนเสดเเล้วผมเลยจะไปเอารถผ มคืน ขอบคุงมากๆนะคับพี่

Senior Member pu_mju's Avatar
    สถานที่
    หัวควายนิมนิม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โบราณ7 อ่านข้อความ
    ด้วยความที่เห็นใจน้องเค้าเห็นว่าน้องเค้าอยากได้มาก โทรหาผมวันละหลายๆครั้งจนผมใจอ่อน อยากให้เด้กคนนี้ได้ เเม่เค้าก้อคอนเฟริมรอจ่ายตัง พ่อเค้าก้อเปงตำรวจ น่านับถือน่าไว้ใจ ก้อเลยตัดสินใจส่งไปให้น้องเค้า พอส่งเเล้วผมก้อโทรบอกว่าส่งเเล้วนะผมก้อบอกโอนเงินเ ข้าบัญชีผมที่ส่งข้อความไปนะคับ จากนั้นก้อเงียบเลยจนรถถึงมือเค้า เเล้วเค้าบอกว่าไม่ชอบรถผมผมก้อไม่ว่าไร ก้อบอกน้องให้ส่งกลับคืนให้ผมจนป่านนี้ยังไร้วี่เเวว จะครึ่งปีเเล้ว จนผมทำงานเคลียงานเเละภาระจนเสดเเล้วผมเลยจะไปเอารถผ มคืน ขอบคุงมากๆนะคับพี่
    ไปที่บ้านเค้า (ทราบที่อยู่ชัวร์ๆ รึป่าว เสียเที่ยวได้นะ) ระวังหน่อยละกันครับ การไปเยือน ย่อมเสียเปรียบเจ้าบ้าน โชคดีครับ
    เลขบัญชี 596-2-95818-7 ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาเเม่โจ้
    ชื่อบัญชี ยุทธนา พาหุกุล
    ดีหวาเดิน...เเต่บางทีกะเดิน....ดีหวา
    หัวควาย นิมนิม คลาสสิค

[email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pu_mju อ่านข้อความ
    ไปที่บ้านเค้า (ทราบที่อยู่ชัวร์ๆ รึป่าว เสียเที่ยวได้นะ) ระวังหน่อยละกันครับ การไปเยือน ย่อมเสียเปรียบเจ้าบ้าน โชคดีครับ
    ขอบคุงมากคับพี่..

Senior Member bentzer's Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Cllub Lampang
    ขอบคุณ
    0

พี่ผมอยากไปกระทืบไอ้คนนั้นจังพี่

แมร่งทำได้งัยว่ะ สันดานจริงๆ

พี่ถ้าพี่ไปถิ่นเค้าก้อระวังหน่อยนะคับ

เด็กสารคามปืนเยอะจะตายติดตัวไปสักบอกก้อน้าจะดีนะเพ ่

(จัดหนักเลยเพ่)
    Ciassic - ทุกวงการมีคำว่า "อาวุโส"

Ciassic - มีไมล์กิโลเป้นตัววัดว่าคุ๊นเป็น "เบกเกอร์" แค่ไหน

Ciassic - สองมือพนมเป็นใบเบิกทางและไม่สำคัญว่าคุ๊นจะขับขี่รถ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร

Ciassic - มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่วัตถุนิยม

Senior Member bentzer's Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Cllub Lampang
    ขอบคุณ
    0

โชคดีนะคับพี่ขอให้พี่ได้รถคืนสาธุ
    Ciassic - ทุกวงการมีคำว่า "อาวุโส"

Ciassic - มีไมล์กิโลเป้นตัววัดว่าคุ๊นเป็น "เบกเกอร์" แค่ไหน

Ciassic - สองมือพนมเป็นใบเบิกทางและไม่สำคัญว่าคุ๊นจะขับขี่รถ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร

Ciassic - มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่วัตถุนิยม

old school ปิงเทพบุตรขุดมาขี่'s Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช
    ขอบคุณ
    0

คนอย่างนี้ต้องจัดหนักๆ จะได้เข็ด

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bentzer อ่านข้อความ
    พี่ผมอยากไปกระทืบไอ้คนนั้นจังพี่

แมร่งทำได้งัยว่ะ สันดานจริงๆ

พี่ถ้าพี่ไปถิ่นเค้าก้อระวังหน่อยนะคับ

เด็กสารคามปืนเยอะจะตายติดตัวไปสักบอกก้อน้าจะดีนะเพ ่

(จัดหนักเลยเพ่)
    คงไม่ทำไรร้ายเเรงขนาดนั้นหรอกคับก้อเเค่ไปเอารถคืนไ ม่ถึงกับฆาเเกงกันหรอกคับ

ถ้าไม่สุดๆจิงค่อยว่ากัน..ขอบคุงมากนะคับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bentzer อ่านข้อความ
    โชคดีนะคับพี่ขอให้พี่ได้รถคืนสาธุ
    ผมก้อภาวนาอย่างนั้นเเหละคับ.ขอบคุงนะคับ

Member nut.thestar's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำกันแบบนี้ได้ลง เอาใจช่วยนะคับพี่

เสียดายรถพี่มาก ถ้าคู่มือไม่หาย เส็ดผมตั้งแต่วันนนั้นแล้ว
    I Love Classic .
    มิตรภาพ > จากอดีต > สู่อนาคต

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nut.thestar อ่านข้อความ
    ทำกันแบบนี้ได้ลง เอาใจช่วยนะคับพี่

เสียดายรถพี่มาก ถ้าคู่มือไม่หาย เส็ดผมตั้งแต่วันนนั้นแล้ว
    ขอบคุงมากคับ

Bookmarks