ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ เรื่องเกจ์วัดความร้อนมาสด้า1000ไม่ทำงานครับ

ชื่อกระทู้: ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ เรื่องเกจ์วัดความร้อนมาสด้า1000ไม่ทำงานครับ

มาตรฐาน ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ เรื่องเกจ์วัดความร้อนมาสด้า1000ไม่ทำงานครับ

ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ เรื่องเกจ์วัดความร้อนมาสด้า1000 เครื่องเดิมๆไม่ทำงานครับ ช่วยแนะนำด้วยครับและวิธีแก้ไขหรือราคาอะไหล่ ถ้ามีรูปด้วยจักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณมากครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ท่านลองเอาสายไฟเซ็นเซอร์ที่ผาสูบออกแล้วลองจิ้มลงกร าวด์ดูครับ เปิดสวิทช์กุญแจ ถ้าเกย์ขึ้นเต็ม เกย์ไม่เสียครับ เปลี่ยนเซ็นเซอร์ได้เลยครับ ถ้าจิ้มลงกราวนด์แล้วเกย์ไม่ขึ้นก็ลองไล่ไฟที่เรือนไ มล์ดูครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naiyai อ่านข้อความ
    ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ เรื่องเกจ์วัดความร้อนมาสด้า1000 เครื่องเดิมๆไม่ทำงานครับ ช่วยแนะนำด้วยครับและวิธีแก้ไขหรือราคาอะไหล่ ถ้ามีรูปด้วยจักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณมากครับ

มาตรฐาน ขอบคุณท่าน Chevit มากๆนะครับ ที่ชี้แนะ ..เด่วผมจาลองทำดูนะครับ ^___^

ขอบคุณท่าน Chevit มากๆนะครับที่ชี้แนะ ..เด่วผมจาลองทำดูนะครับ ^___^

ข้อความเดิมของท่านChevit

ท่านลองเอาสายไฟเซ็นเซอร์ที่ผาสูบออกแล้วลองจิ้มลงกร าวด์ดูครับ เปิดสวิทช์กุญแจ ถ้าเกย์ขึ้นเต็ม เกย์ไม่เสียครับ เปลี่ยนเซ็นเซอร์ได้เลยครับ ถ้าจิ้มลงกราวนด์แล้วเกย์ไม่ขึ้นก็ลองไล่ไฟที่เรือนไ มล์ดูครับ .....ลองทำดูแล้วครับ เกย์ขึ้นเต็มเหมือนท่านบอก...ถ้าเปลี่ยนเซนเซอร์ ต้องซื้อตรงรุ่นหรือเปล่าครับหรือว่าเทียบเอาครับแล้ วราคาแพงมั้ยครับ ....ขอรบกวนอีกครั้งนะครับสำหรับข้อสงสัย
    ขอบคุณมากๆครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ซื้อตรงรุ่นครับ แต่ล่ะรุ่นความต้านทานอาจไม่เท่ากันครับ เดี๋ยวเกย์เพี้ยนครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naiyai อ่านข้อความ
    http://www.thaiscooter.com/forums/im...cons/icon1.png ข้อความเดิมของท่านChevit

ท่านลองเอาสายไฟเซ็นเซอร์ที่ผาสูบออกแล้วลองจิ้มลงกร าวด์ดูครับ เปิดสวิทช์กุญแจ ถ้าเกย์ขึ้นเต็ม เกย์ไม่เสียครับ เปลี่ยนเซ็นเซอร์ได้เลยครับ ถ้าจิ้มลงกราวนด์แล้วเกย์ไม่ขึ้นก็ลองไล่ไฟที่เรือนไ มล์ดูครับ .....ลองทำดูแล้วครับ เกย์ขึ้นเต็มเหมือนท่านบอก...ถ้าเปลี่ยนเซนเซอร์ ต้องซื้อตรงรุ่นหรือเปล่าครับหรือว่าเทียบเอาครับแล้ วราคาแพงมั้ยครับ ....ขอรบกวนอีกครั้งนะครับสำหรับข้อสงสัย
    ขอบคุณมากๆครับ

Bookmarks