สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    พี่อ๊อกครับของน้องเครื่อง 800cc ครับ วิ่งทางไกล 60-70 ครับ จากพิจิตรมากรุงเทพฯครับ ใช้เวลาเหมือนนั่งเครื่องไปยุโรปครับ
    ปอลิง ของพี่อ๊อกกินแค่ เดือนละ10ลิตรเอง ประหยัดครับ กินเบียร์ยังเปลืองกว่าครับ 555
    นั่นนะสิครับ..ผมก็อดคุยไปกะเค้าไม่ได้...555...ของผ มถ้าเอาไปวิ่งแบบคุณพี่หมอโอ๊ค น่าจะประมาณ3 วันถึงกรุงเทพฯครับ เพราะคงต้องจอดจูนมั่งเข็นมั่งเติมน้ำมั่งไปเรื่อยๆ คาดว่าน่าจะแวะทุกปั๊มที่มี ปั๊มหลอดผมก็จะแวะด้วยนะครับ....55555..ตอนนี้ผมกำลั งหามือจูนระดับพระกาฬสำหรับรถคลาสสิก วินเทจอยู่ครับ ไม่เจอกันนานมากชื่อช่างบัติกับอีกคนชื่อช่างน้อย ได้ยินมาว่าอยู่แถวพุทธมณฑล สาย5..เดี๋ยวเจอตัวเมื่อไหร่ มีเฮแน่ครับพี่น้อง เพราะพี่สองคนนี้เป็นช่างมือหนึ่งของอู่ทำรถเก่าของเ ซียนรถคลาสสิกท่านนึง..ทำมานานเกือบๆ20ปี รถเมกัน ยุโรป อิตาลี ญี่ปุ่น จับมาอย่างช่ำชอง เดี๋ยวนี้ได้ข่าวมาว่าเซียนคลาสสิกท่านวางมือแล้วเลย ออกไปเปิดอู่เอง ผมเลยกำลังตามหาตัวแบบพลิกแผ่นดิน มีสองคนนี้เป็นฐานกำลังรับรองอุ่นใจแน่ๆครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ยังครับ ไว้ค่อยเอาไปตัดก็ได้ครับ แต่ถ้ามีของโรงงานเชอร์รี่ก็คงจะดีกว่า
    ปล.ตอนนี้ยังวิ่งได้อยู่ครับ แต่ถ้าถอดอีกทีก็เปิดฝาสูบนั่นแหละครับ555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    55555 ได้ประเก็นรึยัง

P-Vespa's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ตอนนี้จัดนมหนูเบอร์ 95 กับ 110 ถือว่าประหยัดกันเลยทีเดียวครับท่าน

อัตราเร่งไม่ตกนะครับ ลองดู

น่าจะได้ซัก13-15กม/ลิตร

Bookmarks