ขอเชิญพี่ๆน้องคนบ้ารถถีบ ,จักรยานฝั่งธนฯ,บางกะปิ ,โบราณขาแรง ร่วมอัดรายการหลงกรุง

ชื่อกระทู้: ขอเชิญพี่ๆน้องคนบ้ารถถีบ ,จักรยานฝั่งธนฯ,บางกะปิ ,โบราณขาแรง ร่วมอัดรายการหลงกรุง

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน ขอเชิญพี่ๆน้องคนบ้ารถถีบ ,จักรยานฝั่งธนฯ,บางกะปิ ,โบราณขาแรง ร่วมอัดรายการหลงกรุง

วันเสาร์ที่11 มิถุนายน(เสาร์นี้ ) เวลาประมาณ 9.00 น.ขอเชิญพี่ๆน้องคนบ้ารถถีบ ,จักรยานฝั่งธนฯ,กลุ่มบางกะปิ กลุ่มโบราณขาแรง(พุทธมณฑลสายสอง) ร่วมอัดเทปรายการหลงกรุง บริเวณถนนอักษะ
    เนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว ทางทีมงานรายการหลงกรุง (ที่ออกทางไทยพีบีเอสทุกเย็นวันอาทิตย์ประมาณหกโมงเย ็นกว่าๆ มีฝรั่งที่พูดไทยได้เป็นคนเดินเรื่อง หากใครเคยผ่านตาที่เมื่อเร็วๆนี้ เป็นตอนที่ฝรั่งสนใจเรื่องมวยไทยแต่ทำไมคนไทยสนใจมวย ไทยน้อย ด้วยความสงสัยและหาสาเหตุก็จะไปพูดไปคุยขลุกและหัดมว ยอยู่กับค่ายมวย) ได้มาพูดคุยและเก็บข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องจักรยานโบรา ณ เพื่อที่จะทำรายการหลงกรุงว่าด้วยตอนเกี่ยวกับจักรยา น
    สำหรับในเรื่องเกี่ยวกับจักรยานนี้ เนื้อเรื่องจะพูดถึงเรื่องราวของจักรยานในเมืองไทย มีคนใช้จักรยานในชีวิตประจำในหลายรูปแบบ เช่น ยามหรือรปภ. คนขายล็อตเตอรี่ แม่บ้านจ่ายตลาด ฟิกซ์เกียร์ เสือหมอบสับถังอย่างกลุ่มโบราณขาแรง และกลุ่มคนรักรถโบราณ ซึ่งไม่ได้แต่เก็บจักรยานเอาไว้โชว์อย่างเดียว แต่ใช้ขี่ด้วยไม่ว่าจะ ขี่เที่ยว ขี่ไปจ่ายตลาด ขี่ออกกำลังกาย ฯลฯ โดยทางการก็เริ่มทำทางจักรยานให้ได้ใช้กัน แต่ทำไม ฝรั่งก็ยังเห็นว่า คนยังใช้จักรยานไม่มากเท่าที่ควร อะไรคือสาเหตุนั้น และควรจะทำอย่างไร ที่จะให้คนหันมาใช้จักรยานกันให้มากขึ้น เช่น ทางการก็ต้องทำทางจักรยานให้ดี ปลอดภัย มีกฏหมายบังคับและลงโทษ รถยนต์ที่เข้ามาจอดหรือขับทับเลนจักรยาน และลงโทษ ร้านค้าที่วางสิ่งของขวางเลนจักรยาน เป็นต้น
    สำหรับในส่วนของจักรยานโบราณของพวกเรานั้น เป็นชุมชนหนึ่งของจักรยานที่ฝรั่งเข้ามาร่วมพูดคุยด้ วย(เค้ากำลังเขียนสคริบว่าจะคุยเรื่องอะไรและวันนั้น จะทำอะไรบ้างให้)
    โดยสถานที่นัดพบกันเพื่อถ่ายเทปบันทึกรายกันนั้น เป็นที่ถนนอักษะ ย่านพุทธมณฑลสายสอง เนื่องจากมีความสวยงาม มีเลนจักรยาน และที่สำคัญมีร้านค้าและสิ่งของที่วางขวางเลนจักรยาน ซึ่งตรงกับหัวข้อที่เค้าจะยกมาพูดถึงพอดี ส่วนช่วงไหนของถนนนั้น จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง แต่ก็คงอยู่ใกล้กับถนนพุทธมณฑลสายสองให้มากที่สุด เพื่อที่พวกเราจะได้ไม่ต้องปั่นกันไกลมาก
    เวลาที่นัดกันก็คือ เช้าวันเสาร์ที่11 มิถุนายน (เสาร์นี้)เวลา ประมาณ 9.00 น. ใช้เวลาบันทึกเทปประมาณ สองชั่วโมง
    สำหรับการมาร่วมบันทึกเทปรายการในวันนั้น ไม่ได้คุยกับเค้าในส่วนของเรื่องค่าตอบแทนนะครับ และคิดว่าคงไม่มี ก็เลยขออนุญาตแจ้งให้ทราบก่อน ซึ่งพวกเราก็คงไม่ได้คิดในส่วนนั้นอยู่แล้ว คิดว่าเป็นการช่วยรณรงค์เผยแพร่ให้คนหันมาขี่จักรยาน กันให้เยอะๆและถือเป็นการประชาสัมพันธ์กิจกรรมของกลุ ่มจักรยานไปในตัว
    จึงแจ้งมาให้ทราบและขอเชิญชวนเท่านี้ก่อนนะครับ ความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบต่อไป และจะติดต่อกับคุณไพบูลย์,มนตรี , อุ้ยและนงค์เป็นระยะๆ
    หากสงสัยหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม โทรมาได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 09-06-2011 เมื่อ 12:46
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เอาภาพที่ไปอัดเทปรายการหลงกรุงมาฝากครับ จะออกอากาศช่องไทยพีบีเอส วันอาทิตย์ที่26 มิย.ตอนหกโมงเย็น

รูป รูป      
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

น้องสาวเพิ่งมาบอกว่าอยากได้ลายเซ็น แดเนียล แหม่ ๕๕๕
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    น้องสาวเพิ่งมาบอกว่าอยากได้ลายเซ็น แดเนียล แหม่ ๕๕๕
    เอาลายเซ็นต์ ฝั่งธนก่อนได้ไหม...........555+

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ต้องขอโทษพี่วสันเป็นอย่างยิ่งครับ วันเสาร์ที่ผ่านมาพี่ๆน้องๆในกลุ่มติดงานกันเกิบหมดเ ลยครับ ของผมนี้ไปธุระตอน 10 โมงเช้าเลยไม่ได้ไปร่วมเลย อดออกทีวี ขออภัยด้วยนะครับ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ต้องขอโทษพี่วสันเป็นอย่างยิ่งครับ วันเสาร์ที่ผ่านมาพี่ๆน้องๆในกลุ่มติดงานกันเกิบหมดเ ลยครับ ของผมนี้ไปธุระตอน 10 โมงเช้าเลยไม่ได้ไปร่วมเลย อดออกทีวี ขออภัยด้วยนะครับ
    ไม่เป็นไรครับ อีกอย่างพี่บอกค่อนข้างกระชั้นชิดไปหน่อย เพราะรอเค้ายืนยันอีกที เรื่องเวลากับสถานที่ แต่ก็โอเคครับ โชคดีที่วันนั้นฝนไม่ตก ขี่ไปตามทางจักรยาน มีสิ่งกีดขวางเป็นระยะๆ เอาไว้รอดูตอนออกอากาศนะครับ

Bookmarks