อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuket อ่านข้อความ
จริงครับผมเคยมีประสบการณ์เลยละ ทั้งหมูและ cd125 สอบถามปากปล่าวว่าดีๆขี่ได้ไฟติด ต้องถามให้ถี่ถ้วยแล้วเช็คประวัติของคนขายว่าเปงไง cd125 มาได้มาซ่อมบายซ่อมแพงกว่าซื้อมาซะอีกโคตเซงจะขายและ นี่อะซ่อมรอบนี้เหนื่อยแล้ว และหมูผมอีกตัว ซื้อมาแรกๆๆก็ขับดีอยู่หรอกนะหลังๆโคตๆซ่อมโน้นนี้ที ละนิดทีละหน่อยผลปรากฎว่าบานครับ ไงซื้อของยังไงต้องถามให้ละเอียดถามให้ชัวร์ อย่างน้อยให้เค้ารับประกันสักนิดว่าใช้ได้ชัวร์ แต่ก็เข้าใจนะพอซื้อมาแล้วทำไรไม่ได้ทำไรไม่ถูกจะขอเ งินคืนก็คงจะยากแล้วละ T_T แต่ของผมโชคดีอยู่ 1 เรื่อง คือ ผมซื้อหมูมาได้ทะเบียนโอนราคาหมูNo-Bookยังสู้ไ ม่ได้เลยจับได้แบบฟรุ๊กๆอะครับ อิอิอิอิ ตรงนี้แหละคือหักล้างกับการที่เค้าปิดบังในบางเรื่อง ได้ให้อภัยได้บ้าง 5555
มีร้ายบ้าง ดีบ้างต้องทำใจ