งาน "จักรยานโบราณล้านนา ฉลองเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี" - หน้า 11

ชื่อกระทู้: งาน "จักรยานโบราณล้านนา ฉลองเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

จากกล้องผมปีนี้รูปถ่ายได้ไม่เยอะครับ สภาพคนถ่ายไม่ค่อยเต็มร้อยเลยครับ อีกอย่างรถที่เอาไปปั่นไม่สดวกกับการถ่ายรูปไปด้วย ก้มๆ เงยๆ
    พี่ๆ น้องๆ ที่เก็บภาพบรรยากาศของงาน เอามาแชร์กันเยอะๆ นะครับ

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

มาตรฐาน สวัสดีครับ

ผมรังสรรค์ สระบุรีครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่านอาจารย์ที่ให้การต้อนรับอย่ างอบอุ่นรวมถึงอาหารแปลกๆแต่อร่อยและที่พัก บรรยากาศที่เป็นกันเอง ประทับใจงานนี้มากครับ อ้อ!เกือบลืม ผมฝากที่อยู่ให้ท่านอาจารย์ด้วยครับ รังสรรค์ หงษ์สง่า 74ม10 ต พระพุทธบาท อ พระพุทธบาท จ สระบุรี 18120

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kimwon อ่านข้อความ
    ผมรังสรรค์ สระบุรีครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่านอาจารย์ที่ให้การต้อนรับอย่ างอบอุ่นรวมถึงอาหารแปลกๆแต่อร่อยและที่พัก บรรยากาศที่เป็นกันเอง ประทับใจงานนี้มากครับ อ้อ!เกือบลืม ผมฝากที่อยู่ให้ท่านอาจารย์ด้วยครับ รังสรรค์ หงษ์สง่า 74ม10 ต พระพุทธบาท อ พระพุทธบาท จ สระบุรี 18120
    เจอขากลับพอดี

รูป รูป  
    โ บ ร า ณ ข า แ ร ง ส์
    Vintage Racing
    วันชัย วุฒินภาวัฒน์
    51-53 ถ.เจริญนคร ซ.เจริญนคร65 บุคคโล ธนบุรี กรุงเทพ 10600
    0877179068

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    เจอขากลับพอดี
    Shot เด็ดเลยนะนี่

แสดงว่ารถเสี่ยหมูแรงไม่เบา

สามารถตาม Chevloret สีแดงคันนี้ทัน จนสามารถ เก็บภาพมาฝากกัน

ขอโทษที พี่น้อง เห็นท่าเก่าๆอย่างนี้

Chevy. คันนี้วางเครื่อง V8 32V ครับท่าน
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณท่านอาจารย์ และท่านปลัด เป็นอย่างสูงครับ ที่ให้การต้อนรับแบบ non stop จริง ๆ ทุกอย่างไม่ว่าอาหารการกิน โดยเฉพาะเครื่องดื่มชูกำัลังไม่มีขาด ถึงแม้อากาศจะหนาวเย็น เห็นว่า ราว ๆ 9-10 องศา แต่ก็พ่ายแพ้ั การต้อนรับอันอบอุ่นของท่านอาจารย์และท่านปลัด ทำให้ท่านสมาชิกสามารถอยู่คุยต้านทานลมหนาวกันได้จนถ ึงเช้า สุดยอดจริงๆ ครับ (และที่สำคัญ ร้อยเดียว เที่ยวรอบเจียงฮาย) ไม่ีมีอีกแล้วคับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    ขอบคุณท่านอาจารย์ และท่านปลัด เป็นอย่างสูงครับ ที่ให้การต้อนรับแบบ non stop จริง ๆ ทุกอย่างไม่ว่าอาหารการกิน โดยเฉพาะเครื่องดื่มชูกำัลังไม่มีขาด ถึงแม้อากาศจะหนาวเย็น เห็นว่า ราว ๆ 9-10 องศา แต่ก็พ่ายแพ้ั การต้อนรับอันอบอุ่นของท่านอาจารย์และท่านปลัด ทำให้ท่านสมาชิกสามารถอยู่คุยต้านทานลมหนาวกันได้จนถ ึงเช้า สุดยอดจริงๆ ครับ (และที่สำคัญ ร้อยเดียว เที่ยวรอบเจียงฮาย) ไม่ีมีอีกแล้วคับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ฮ่าๆ คุณหนุ่ม

รู้ซึ้งแล้วซิน่า ว่าอยู่เชียงรายนะ หนาวเพียงกาย ส่วนใจนั้นอบอุ่นเสมอ

ชอบวลีนี้จัง "ร้อยเดียว เที่ยวรอบเจียงฮาย"

เป็นไปได้ไง

ส่วนที่สามารถบรรเทาความหนาวนั้นยังความตกใจเหมือนกั นนะ 2 คืน หมดไป 12 กล่อง(1 กุรุสพอดี สำหรับเบียร์นะ). ส่วน สูลา เอ้ย. สุรา อีก กล่องหนึ่งแหนะ

ใครจะจัดงานต่อไป จงคิดใหม่ละกัน 555...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 30-01-2012 เมื่อ 22:17
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

ขอขอบอาจารย์และภรรยาและเทศบาลนครเชียงรายที่จัดงานด ีๆอย่างนี้ขึ้นมา ทำให้ผู้ที่รักสองล้อโบราณทั่วสารทิศได้มาเจอและทำกิ จกรรมร่วมกัน ขอขอบคุณครับ
    กู้ชีพรถถีบ
    นายกิจติ ม่วงเฟื่อง089-1909612
    259หมู่4 ต.วัดโบสถ์ อ.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก65160
    ธ.กรุงไทย767-0-06159-6 สาขาย่อยท๊อปแลนด์ พิษณุโลก

zircon's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอบคุณทีมงานทุกคนที่จัดให้มีงานดีๆแบบนี้ขึ้น เพื่อที่เราได้พบปะพูดคุยกันเรื่องจักรยาน อยากบอกว่างานครั้งนี้ประทับใจมากในส่วนของงานและควา มเป็นกันเอง และที่ขาดไม่ได้ขอบคุณพี่เอก t13 กับพี่โยที่ยินดีให้ติดรถไปงานในครั้งนี้ และสุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่ทำให้งานครั้งนี ้ประสบผลสำเร็จไปได้ด้วยดีและได้มิตรภาพดีๆกลับมาคับ
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zircon : 31-01-2012 เมื่อ 22:16

มากคน มากวาสนา มีคู่แข่งได้ แต่ต้องไม่มีคู้แค้น ไม่มีใครเก่งแต่เพียงผู้เดียว จงเป็นคนที่รู้จักตัวเอง ก่อนที่จะรู้จักคนอื่น
    (ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่าน
    ร่วมเดินทางไปตามเส้นทางของเราด้วยกัน)
    .................................................. .................................................. .................................................. ..

.................................................. .................................................. .................................................. ..
    Nasrulloh Phosa 0816367007 รัตน์
    email@facebook : [email protected]

Bookmarks