งาน "จักรยานโบราณล้านนา ฉลองเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

ชื่อกระทู้: งาน "จักรยานโบราณล้านนา ฉลองเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งาน "จักรยานโบราณล้านนา สมโภชเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

หลังจากที่ได้ลองซาวเสียง(จากกระทู้ "ลองซาวเสียง คนเมืองเจียงฮายจะกึ๋ดก๋านใหย่")ว่าปีหน้า (๒๕๕๕) จะจัดงานสำหรับคนรักจักรยานโบราณเพื่อเป็นการเฉลิม ฉลองในวาระที่เมืองเชียงรายครบรอบการสร้างเมือง ๗๕๐ ปี (วันสถาปนาเมืองเชียงรายคือวันที่ ๒๖ มกราคม พ.ศ. ๑๘๐๕) และได้รับการเสนอแนะ ตอบรับ และลูกยุ จากเพื่อนๆ/พี่น้อง/เซียน/เจ้าของ ที่อยู่ในวงการจักรยานหลายๆท่าน ตลอดจนได้รับแรงใจ แรงเชียร์ กำลังใจ จากคนอีกหลายวงการ ทำให้ตัดสินใจว่าจะจัดงานขึ้น

จนในที่สุด กำหนดงานเป็นที่ลงตัวแล้วว่าจะจัดในช่วงที่แน่นอนแล้ วคือ

วันที่ ๒๗ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๕

โดยได้รับการสนับสนุนทางด้านความคิดจากกลุ่มจักรยานโ บราณล้านนา(เชียงใหม่/ลำพูน/ลำปาง)
    ในการจัดงานครั้งนี้คาดว่าจะไม่รบกวนงปประมาณในการจั ดงานจากผู้ใดทั้งสิ้น(เป็นภาระของข้าพเจ้าผู้เดียว)
    ขอเพียงการสนับสนุนด้านความคิด/รูปแบบ ในการจัดงานเท่านั้นที่จะขอเป็นลำดับหลังจากนี้
    [โดยมีนาย เค(หัวโป่) , นายโย 255289 , นายเอก t13 อาจจะมีลุงเสือ tigerCMและอีกหลายๆท่านจากเชียงใหม่ จะเป็นกำลังหลัก]

และที่สำคัญและได้รับการยืนยันอย่างหนักแน่นจากคุณนง แห่งทุ่งบางกะปิแล้วว่า
    เจ้าของรถโบราณจากจังหวัดยะลา ที่ไม่เคยเปิดตัวในวงการที่ไหนมาก่อน จะนำจักรยานสุดหวง และหลายคนไม่เคยเห็นมาก่อน(เพราออกจากตู้ก็ส่งตรงไปท ี่ยะลาเลยโดยไม่มีการถ่ายรูป) ขึ้นไปโชว์ตัวในงานนี้ด้วย

รายละเอียด/ชนิด/ประเภท/ขนาด ของรถที่จะเข้าประกวด จะแจ้งในลำดับต่อไป

นอกจากนี้ยังมีแนวคิดที่จะทำหนังสือรวมภาพจักรยานโบร าณที่ท่านรักและหวง พิมพ์เป็นอนุสรณ์ในการจัดงานในครั้งนี้ด้วย
    ถ้าท่านใดที่อยากจะให้รูปรถของท่านปรากฎในหนังสือเล่ มนี้ก็ขอความร่วมมือดังนี้

๑.ส่งไฟล์ภาพรถของท่านจำนวน ๕_๘ ภาพ(ความละเอียดเยอะๆ เพราะจะพิมพ์สี่สี) พร้อมทั้งรายละเอียดของตัวรถ(ชื่อ/ยี่ห้อ/รายละเอียดคร่าวๆ/ปีที่ครอบครอง ฯลฯ)
    ๒.ต้องเป็นรถที่อยู่ในความครอบครองของท่าน ณ เวลา นี้เท่านั้น(ห้ามนำภาพรถที่ไม่ใช่ของท่านมาใช้ในการน ี้)
    ๓.กรณีไม่ประสงค์จะให้ลงชื่อเจ้าของรถ(ตัวท่าน)ให้แจ ้งด้วย

หมายเหตุ ภาพรถที่จะลงพิมพ์/จำนวนภาพที่จะลงพิมพ์/รายละเอียดหรือข้อความที่จะตัดทอน จะแจกหรือจะมอบให้ใคร จำนวนเท่าใด ขอเป็นดุลพินิจของผมเอง(เพราะเป็นเจ้าของ งปม. 555...)

(ไม่ทราบว่าทุกท่านจะเห็นเป็นประการใด)

เชิญเสนอแนะได้เลยครับ

ถ้าเห็นงามตามนี้จะได้เริ่มดำเนินการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ongla : 01-02-2012 เมื่อ 11:08
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    หลังจากที่ได้ลองซาวเสียง(จากกระทู้ "ลองซาวเสียง คนเมืองเจียงฮายจะกึ๋ดก๋านใหย่")ว่าปีหน้า (๒๕๕๕) จะจัดงานสำหรับคนรักจักรยานโบราณเพื่อเป็นการเฉลิม ฉลองในวาระที่เมืองเชียงรายครบรอบการสร้างเมือง ๗๕๐ ปี (วันสถาปนาเมืองเชียงรายคือวันที่ ๒๖ มกราคม พ.ศ. ๑๘๐๕) และได้รับการเสนอแนะ ตอบรับ และลูกยุ จากเพื่อนๆ/พี่น้อง/เซียน/เจ้าของ ที่อยู่ในวงการจักรยานหลายๆท่าน ตลอดจนได้รับแรงใจ แรงเชียร์ กำลังใจ จากคนอีกหลายวงการ ทำให้ตัดสินใจว่าจะจัดงานขึ้น

จนในที่สุด กำหนดงานเป็นที่ลงตัวแล้วว่าจะจัดในช่วงที่แน่นอนแล้ วคือ

วันที่ ๒๗ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๕

โดยได้รับการสนับสนุนทางด้านความคิดจากกลุ่มจักรยานโ บราณล้านนา(เชียงใหม่/ลำพูน/ลำปาง)
    ในการจัดงานครั้งนี้คาดว่าจะไม่รบกวนงปประมาณในการจั ดงานจากผู้ใดทั้งสิ้น(เป็นภาระของข้าพเจ้าผู้เดียว)
    ขอเพียงการสนับสนุนด้านความคิด/รูปแบบ ในการจัดงานเท่านั้นที่จะขอเป็นลำดับหลังจากนี้
    [โดยมีนาย เค(หัวโป่) , นายโย 255289 , นายเอก t13 จะเป็นกำลัง(กาย)หลัก]

และที่สำคัญและได้รับการยืนยันอย่างหนักแน่นจากคุณนง แห่งทุ่งบางกะปิแล้วว่า
    เจ้าของรถโบราณจากจังหวัดยะลา ที่ไม่เคยเปิดตัวในวงการที่ไหนมาก่อน จะนำจักรยานสุดหวง และหลายคนไม่เคยเห็นมาก่อน(เพราออกจากตู้ก็ส่งตรงไปท ี่ยะลาเลยโดยไม่มีการถ่ายรูป) ขึ้นไปโชว์ตัวในงานนี้ด้วย

รายละเอียด/ชนิด/ประเภท/ขนาด ของรถที่จะเข้าประกวด จะแจ้งในลำดับต่อไป

นอกจากนี้ยังมีแนวคิดที่จะทำหนังสือรวมภาพจักรยานโบร าณที่ท่านรักและหวง พิมพ์เป็นอนุสรณ์ในการจัดงานในครั้งนี้ด้วย
    ถ้าท่านใดที่อยากจะให้รูปรถของท่านปรากฎในหนังสือเล่ มนี้ก็ขอความร่วมมือดังนี้

๑.ส่งไฟล์ภาพรถของท่านจำนวน ๕_๘ ภาพ(ความละเอียดเยอะๆ เพราะจะพิมพ์สี่สี) พร้อมทั้งรายละเอียดของตัวรถ(ชื่อ/ยี่ห้อ/รายละเอียดคร่าวๆ/ปีที่ครอบครอง ฯลฯ)
    ๒.ต้องเป็นรถที่อยู่ในความครอบครองของท่าน ณ เวลา นี้เท่านั้น(ห้ามนำภาพรถที่ไม่ใช่ของท่านมาใช้ในการน ี้)
    ๓.กรณีไม่ประสงค์จะให้ลงชื่อเจ้าของรถ(ตัวท่าน)ให้แจ ้งด้วย

หมายเหตุ ภาพรถที่จะลงพิมพ์/จำนวนภาพที่จะลงพิมพ์/รายละเอียดหรือข้อความที่จะตัดทอน จะแจกหรือจะมอบให้ใคร จำนวนเท่าใด ขอเป็นดุลพินิจของผมเอง(เพราะเป็นเจ้าของ งปม. 555...)

(ไม่ทราบว่าทุกท่านจะเห็นเป็นประการใด)

เชิญเสนอแนะได้เลยครับ

ถ้าเห็นงามตามนี้จะได้เริ่มดำเนินการ
    กำหนดการที่แน่นอนคลอดแล้วครับ เตรียมรถ เตรียมตัวให้พร้อม ไปแอ่วเจียงฮายกั๋นครับพี่น้อง

เรื่องหนังสือเห็นงามด้วยครับ ขอไปร่วมด้วยคันนึงที่เหลือ "เฟสสัน"
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเห็นเกียวกับการลงหนังสือประวัติรถครับ (เป็นความคิดที่ดีของทางงานเลยทีเดียว) ดังนี้
    -ควรมีการเก็บค่าใช้จ่าย ในการลงประวัติรถของแต่ละท่านครับ เพื่อไม่ไห้ทางผู้จัดทำแบกภาระด้านการเงินมากเกินไป
    -หนึ่งท่านต่อหนึ่งคัน เพื่อจะได้มีเนื้อที่สำหรับท่านอื่นๆได้ร่วมแสดงรถกั นเยอะๆ
    -รถที่แสดงในหนังสือ ควรจัดแสดงอยู่ในงานด้วย เพื่อจะได้ไห้หนังสือเป็นตัวเล่าประวัติแทนจำของ (ถ้าไม่อยู่ ณ.ที่นั้นขณะนั้น) เหมือนเดินดูงานศิลป์
    -ถ้ามีเป็นแผ่น cd ประกอบด้วยจะดีเยี่ยมเลย
    .............แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ....... ทางจักรยานฝั่งธนรวมถึงบางกะปิและสมุทรปราการ นัดรวมตัวกันว่าจะไปแน่นอนครับ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ขอแสดงความเห็นเกียวกับการลงหนังสือประวัติรถครับ (เป็นความคิดที่ดีของทางงานเลยทีเดียว) ดังนี้
    -ควรมีการเก็บค่าใช้จ่าย ในการลงประวัติรถของแต่ละท่านครับ เพื่อไม่ไห้ทางผู้จัดทำแบกภาระด้านการเงินมากเกินไป (ขอคิดดูก่อนครับ)
    -หนึ่งท่านต่อหนึ่งคัน เพื่อจะได้มีเนื้อที่สำหรับท่านอื่นๆได้ร่วมแสดงรถกั นเยอะๆ(ค่อนข้างอยากคล้อยตามครับ)
    -รถที่แสดงในหนังสือ ควรจัดแสดงอยู่ในงานด้วย เพื่อจะได้ไห้หนังสือเป็นตัวเล่าประวัติแทนจำของ (ถ้าไม่อยู่ ณ.ที่นั้นขณะนั้น) เหมือนเดินดูงานศิลป์(ค่อนข้างอยากคล้อยตามครับ)
    -ถ้ามีเป็นแผ่น cd ประกอบด้วยจะดีเยี่ยมเลย(ต้องฟังความเห็นจากเจ้าของรถ เกรงว่าเจ้าของรถบางท่านไม่อยากให้ไฟล์ภาพ/รายละเอียดไปตกอยู่กับท่านอื่น ถึงจะแปลงเป็น pdf แล้วก็ตาม เอ...แล้วจะไว้ใจผมได้ไหมนี่)
    .............แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ....... ทางจักรยานฝั่งธนรวมถึงบางกะปิและสมุทรปราการ นัดรวมตัวกันว่าจะไปแน่นอนครับ

ขอบคุณท่านประธานสายมึนมากครับ

ก่อนงานคงได้เจอกันแถวๆทุ่งบางกะปินะครับ(เพราะเวลาล งกรุงเทพฯ ผมไปที่ไหนไม่ถูก กลัวหลง เลยอยู่แถวๆนั้นแหละครับ เจ้าของบ้านเค้าใจดีมีอาหารให้ทานแก้หิว มีของเย็นๆให้ดื่มแก้ร้อน ผ่อนเครียด เอิ้ก...)
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

เตรียมหาที่ให้ด้วยนะคับอาจารย์
    โ บ ร า ณ ข า แ ร ง ส์
    Vintage Racing
    วันชัย วุฒินภาวัฒน์
    51-53 ถ.เจริญนคร ซ.เจริญนคร65 บุคคโล ธนบุรี กรุงเทพ 10600
    0877179068

อาจารย์เก่งขนาดเลยเน้อครับ likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 30-07-2011 เมื่อ 00:18

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    เตรียมหาที่ให้ด้วยนะคับอาจารย์
    หาที่ชอบ ที่ชอบ หรือว่าหาที่ชอบชอบ กันแน่

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    อาจารย์เก่งขนาดเลยเน้อครับ likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ได้แรงใจ เสียงเชียร์จากพวกเรานี่แหละครับ
    เจอกันที่เชียงรายนะครับ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน พวกเราไปรถไฟเหมือนเดิม แต่ตอนนี้เราขอ 2 โบกี้ไว้แล้ว

สามารถเอารถจักรยานที่ท่านโปรด ขึ้นโบกี้เหมือนเดิมName:  bogieev4.jpg
Views: 1467
Size:  68.8 KBName:  r561vd4.jpg
Views: 1492
Size:  33.4 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    -ควรมีการเก็บค่าใช้จ่าย ในการลงประวัติรถของแต่ละท่านครับ เพื่อไม่ไห้ทางผู้จัดทำแบกภาระด้านการเงินมากเกินไป
    -หนึ่งท่านต่อหนึ่งคัน เพื่อจะได้มีเนื้อที่สำหรับท่านอื่นๆได้ร่วมแสดงรถกั นเยอะๆ
    -รถที่แสดงในหนังสือ ควรจัดแสดงอยู่ในงานด้วย เพื่อจะได้ไห้หนังสือเป็นตัวเล่าประวัติแทนจำของ (ถ้าไม่อยู่ ณ.ที่นั้นขณะนั้น) เหมือนเดินดูงานศิลป์
    -ถ้ามีเป็นแผ่น cd ประกอบด้วยจะดีเยี่ยมเลย
    พวกเรานั้ง 2 กระบวนหลังเป็นแบบที่ลงรูปจริงๆๆๆๆ
    0837773139 นง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    สามารถเอารถจักรยานที่ท่านโปรด ขึ้นโบกี้เหมือนเดิมName:  bogieev4.jpg
Views: 1467
Size:  68.8 KBName:  r561vd4.jpg
Views: 1492
Size:  33.4 KBพวกเรานั้ง 2 กระบวนหลังเป็นแบบที่ลงรูปจริงๆๆๆๆ
    ได้ครับ คุณพี่นง

แล้วจะเอารถ 6 ล้อ ไปรับรถถีบ
    ส่วนคณะ จะเอารถบัส รับ-ส่งนักเรียนไปรับ ถึงที่สถานี
    แล้วแต่ว่าคณะจะเลือกลงที่ ลำปาง หรือเชียงใหม่

พร้อมจัดให้ ทันทีครับ

แต่รถบัส เป็นรถพัดลม ไม่มีแอร์นะ 5555...

งานนี้ไม่พลาดแน่ครับจากเด็กราชมงคลเชียงราย

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

เตรียมตัว แล้วครับๆๆๆๆๆๆ ขอไห้ราบรื่นๆเอาใจช่วยกับคนรักเหล็กเก่าทุกท่านครับ ๆๆๆๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

ไป ไป เตอะไปแอ่ว ไปเตอะไปแอ่ว จังหวัดเจียงฮาย งานนี้ขอไปโตยเน้อ ปี้ ๆ ๆ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

ผ.อ. เึึคลียร์ตำแหน่งนักการฯไว้เน้อ
    ้ถ้าหันท่าบ่ดีจะใด ผมจะย้ายสำ-มะ-โน-คัว ไปอยู่เจียงฮายละ

ลงทะเบียนล่วงหน้า
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t13 อ่านข้อความ
    ผ.อ. เึึคลียร์ตำแหน่งนักการฯไว้เน้อ
    ้ถ้าหันท่าบ่ดีจะใด ผมจะย้ายสำ-มะ-โน-คัว ไปอยู่เจียงฮายละ

ลงทะเบียนล่วงหน้า

[CENTER]

สำหรับพ่อเลี้ยงเอก แล้วก้อ

ตำแหน่งผู้บัญชาการ(คอยชี้นิ้วสั่งการ ให้นายโยไปซื้อโซดา)

Bookmarks