ช่วยด้วยคัฟเครื่องดรีมมีปัญหา

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคัฟเครื่องดรีมมีปัญหา

Senior Member Ok_cLaSsiC's Avatar
    สถานที่
    FREEDOM RIDERS NAKHONRATCHASIMA
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยคัฟเครื่องดรีมมีปัญหา

ผมทำเครื่องดรีมเสื้เวฟ 110 ฝาไทเกอร์125 ลูกเวฟ 125 std ก้านเดิม ข้อเดิม ผมเอาเสื้อเวฟ 110 ไปตัดตีนเสื้อเท่ากับเสื้อดรีมเดิม ประกอบแล้วลูกขึ้นไม่ไม่สุดอะคัฟ งงเลย แต่ก็ขับได้ วิ่งได้ทริปนึง 220 โล วิ่งได้70-80 วูบก่อน ผมจะแก้ไขปัญหาอย่างไรดีคัฟให้ลูกสูบขึ้นสุด เวลาสตาร์ตแล้วไม่มีแรงเลยคัฟ แต่ติดนะคัฟวิ่งได้ ผมไปผ่าเครื่องใส่ก้าน 110 ดีมั๊ย
    [IMG][/IMG]

FREEDOM RIDERS

NAKHONRATCHASIMA

อิสระในการขับขี่
    ไม่ว่าใกล้หรือไกลก็จะไปเพราะใจรักการเดินทาง

เอฟ 090-0411384

เรื่องราวของชาว MC ไม่มีอะไรมากมาย แค่อยากให้คุณผ่อนคลายทำบุญทำทานได้บุญร่วมกัน

Member
    สถานที่
    return classic uttaradit
    ขอบคุณ
    0

ขอตอบด้วยคนนะครับ ของผมเครื่องดรีมเหมือนกันครับ เปลี่ยนทุกอย่างเป็นของแท้หมดเลยครับ ยกเว้นลูกสูบ เป็น125 stdเหมือนกันครับ
    ที่เปลี่ยนคือ ลูกปืนข้างข้อ ก้าน สลัก แหวน สลักบน "เออ ปลอกสูบคว้านอัดปลอกใหญ่ หน้าจะเท่าๆกับเวฟ 125 อะนะครับ บอกร้านเค้าว่าเอาของดีๆเลย
    ที่เหลือของเดิมหมด เพราะว่าผมใช้ขี่ไป มหาลัยทุกวันครับ ไปกลับก็ปะมาน 20กว่าโล วิ่งเท่าๆ เวฟร้อยเดิมๆเลยครับ อ้อลืมบอกไป สเตอร์ 14 - 34 ครับ
    เวฟ100 ดูไมล์ให้ก็ 100 + นิดหน่อย ตลอดทางเลยครับ อ้อ คาบูก็เดิมนะครับ "ผมอยากทำให้มันใช้ได้นานๆเลยอะครับ เลยไม่ต้องการทำแรง อย่างเด็กแว็นซ์อะครับ

I n d e p e n d e n t chickkachick's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัดก้านเวฟ 110

แต่ตีนเสื้อปาดไปแล้ว (ลองเสริมประเก็นตีนเสื้อดู)

รอผู้รู้มาตอบอีกที

09-00-164-142

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ใส่สลักยืดง่ายกว่าครับหายไปกี่มิลก็เพิ่มเข้าไป

Bookmarks