ขอดูรูป รถ 26 หญิง ที่มีเกียร์นะคะ

ชื่อกระทู้: ขอดูรูป รถ 26 หญิง ที่มีเกียร์นะคะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอดูรูป รถ 26 หญิง ที่มีเกียร์นะคะ

รบกวนพี่ ๆ หน่อยนะคะ

พอดี เพิ่งเริ่มเล่นรถจักรยานโบราณนะค่ะ มีรถ 26 หญิงอยู่ 1 คัน มีเกียร์ด้วย มีสายเกียร์ แต่หลุดออกจากเกียร์นะค่ะ ทีนี้เวลาใส่ต้องใส่อย่างไงบ้างค่ะ เห็นเพื่อน ๆ บอกว่าต้องมีรอกเกียร์ด้วย แล้วมันติดตรงไหนค่ะ แล้วสายมันจะไปทางไหนค่ะ รบกวนพี่ ๆ ถ้ามีรูปช่วยลงให้ดูหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

น้องใหม่จริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณ
    0

ไม่มีใครช่วยหนูเลย ฮือ ๆ ๆ รบกวนกูรูทั้งหลายช่วยหน่อยนะค่ะ

[quote=ninana;6774246]ไม่มีใครช่วยหนูเลย ฮือ ๆ ๆ รบกวนกูรูทั้งหลายช่วยหน่อยนะค่ะ[/quote เดี๋ยวพรุ่งนี้จะพยายามหามาลงให้ครับ

เพิ่งเข้ามาดู

มาตรฐาน ลงรูปตัวหลักให้ดูก่อน

พอดีผมมีรถ26อยู่มาให้ดูเป็นแนวทางก่อนว่าอย่างน้อยเ ราต้องเตรียมอะไรบ้างถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่ต้องซื้อ แต่ผมไม่เห็นภาพว่าเป็นรถปีเก่าหรือปีใหม่ ตัวนี้ที่ลงสายจะเปลือยตั้งแต่คอไปถึงโซ่ดึงกระปุกเก ียร์เลยครับ มีเวลาลองเอาภาพมาลงดูไม่ต้องเป็นห่วงว่าเขาเล่นหริอ ไม่เล่นกัน ตรงไหนพอช่วยได้ก็ช่วยกันไป ที่สำคัญอีกอย่างน่าจะลองดูกระปุกเกีนร์ก่อนใช้ได้หร ือไม่ ถ้าไม่มีโซ่ดึงลองหาซี่ลวดขอบล้อจักรยานนี่แหล่ะที่เ กลียวยังดีๆอยู่หมุนเข้าไป แล้วลองดึงเข้าหาตัวเองมี3จังหวะง่ายๆ ก่อนจะลองใช้อีกมือปั่นดูไปเรื่อยๆ ครับ (รูป1มือเกียร์ 2บูชรับปลอกสาย 3รอกเกียร์ 4อาจจะมืบูชประคองรับก่อนเข้ากระปุกอีกตัว พอดีของผมไม่มี)

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 20-08-2011 เมื่อ 08:01

ให้ดูอีกคันที่เห็นสายครับ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    พอดีผมมีรถ26อยู่มาให้ดูเป็นแนวทางก่อนว่าอย่างน้อยเ ราต้องเตรียมอะไรบ้างถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่ต้องซื้อ แต่ผมไม่เห็นภาพว่าเป็นรถปีเก่าหรือปีใหม่ ตัวนี้ที่ลงสายจะเปลือยตั้งแต่คอไปถึงโซ่ดึงกระปุกเก ียร์เลยครับ มีเวลาลองเอาภาพมาลงดูไม่ต้องเป็นห่วงว่าเขาเล่นหริอ ไม่เล่นกัน ตรงไหนพอช่วยได้ก็ช่วยกันไป ที่สำคัญอีกอย่างน่าจะลองดูกระปุกเกีนร์ก่อนใช้ได้หร ือไม่ ถ้าไม่มีโซ่ดึงลองหาซี่ลวดขอบล้อจักรยานนี่แหล่ะที่เ กลียวยังดีๆอยู่หมุนเข้าไป แล้วลองดึงเข้าหาตัวเองมี3จังหวะง่ายๆ ก่อนจะลองใช้อีกมือปั่นดูไปเรื่อยๆ ครับ (รูป1มือเกียร์ 2บูชรับปลอกสาย 3รอกเกียร์ 4อาจจะมืบูชประคองรับก่อนเข้ากระปุกอีกตัว พอดีของผมไม่มี)

ขอบคุณค่ะพี่ samuinorman ที่ให้ความรู้พร้อมรูปนะค่ะ คิดว่าคงทำไม่ยากนะค่ะอุปกรณ์ที่พี่ว่ามาก็มีแล้วค่ะ แต่ขาดตัวรอกเดี๋ยวหาเอาเนอะ แต่เห็นพี่ YUT MCOT บอกว่าถ้าเป็นสายเต็มก็ไม่ต้องมีรอก งั้นเด๋วหนูดูก่อนนะค่ะว่าเป็นสายเกียร์เต็มหรือไม่เ ต็ม ถ้าเต็ม ก็ไม่ต้องใช้รอก ถ้าไม่เต็มต้องมีรอกติดแบบพี่ samuinorman ใช่ไหมค่ะ ส่วนเกียร์น่าจะใช้ได้นะค่ะ เพราะจะมีโซ่เกียร์ติดมาด้วย ดึงดูแล้วมันก็ดังกึก ๆ อยู่นะค่ะ แล้วก็ลองหมุนล้อดูในการดึงแต่ละครั้งมันก็จะมีความห นืดและลื่นต่างกันนะค่ะ หนูเข้าใจถูกใช่ไหมค่ะ ยังไงเด๋วจะลองทำดูนะคะ พอดีถ่ายรูปลงไม่เป็นนะค่ะ (ขออภัย)นะค่ะ ถ้าทำได้ยังไงจะมาบอกนะค่ะพี่ ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

Bookmarks