คลิปรวมภาพการทำบุญและบริจาคหลังการจัดงานmcที่อ.ชาน ุมานจ.อำนาจเจริญค้าบพี่น้อง

ชื่อกระทู้: คลิปรวมภาพการทำบุญและบริจาคหลังการจัดงานmcที่อ.ชาน ุมานจ.อำนาจเจริญค้าบพี่น้อง

Senior Member tangkoo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อเมืองยักษ์(Chanuman Classic)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คลิปรวมภาพการทำบุญและบริจาคหลังการจัดงานmcที่อ.ชาน ุมานจ.อำนาจเจริญค้าบพี่น้อง

รายได้ทั้งหมดหลังหักค่าใช้จ่ายแล้วเราได้นำไปทำบุญส ร้างซุ้มศาลาและบริจาคให้น้องๆทั้งสามโรงเรียนตามที่ สัญญาไว้เรียบร้อยแล้วครับพี่น้อง
    จงภูมิใจได้เลยว่าพวกเราชาวMCได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งใน การสร้างสรรค์สังคมอย่างเต็มความสามารถครับผม

Senior Member kilouy club's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอชมครับ...จัดงาน2 ล้อ อันนี้คือความคิดผม ผมว่าเรื่องสำคัญคือจุดประสงค์การจัดงานต้องมาก่อนคว ามสนุกความบันเทิงยุแล้ว เพราะจุดประสงค์ของงานเป็นเรื่องสำคัญต้องมาก่อน เพราะสมมุติจัดงานแบบนี้ขึ้น เมื่อฝ่ายผู้ใหญ่ท่านรับรู้ คำถามแรกเลยคือ (จัดเพื่ออะไร) อันนี้แน่นอน ถ้าจุดประสงค์ไม่เพียงพอ งานก็จะเกิดขึ้นได้ยากสำหรับสายตาของผู้ใหญ่ส่วนไอ่ร ุ่นเราๆ เวลาไปงานจะไปคิดติเตียนอะไร แค่ไปงานขอให้ได้สนุก เมา แล้วก็ตีกันเอง คือผมอยากให้หลายๆงานในปัจจุบัน จัดจุดประสงค์ มากๆ เรื่องความสนุกความบันเทิงมันเป็นแค่องค์ประกอบเล็กๆ น้อยๆ ไม่สำคัญ ทั้งนี้ถ้าเราคิดว่าจัดงาน(เพื่อให้)เมื่องานสำเร็จม ันจะทำให้เรารู้สึกประทับใจและภูมิใจ เพราะเราทำมันด้วยใจ ทำมันอย่างเต็มที่ ส่วนจัดงาน(เพื่อได้) ถึงจะมีความสุข แต่ก็สุขไม่นาน เพราะเอาแต่ได้ โดยที่ไม่นึกถึงผลที่ตามมา อันนี้เป็นความรู้สึกเล็กๆน้อยๆ สุดท้ายก็ต้องขอชมทางกลุ่มพี่น้องอำนาจเจริญ จัดขึ้นอีกนะครับ เดี๋ยวโอกาสหน้าถ้าไม่ติดอะไรจะไปร่วมบุญด้วยแน่นอน ขอบคุณครับ

มิตรภาพและพ้องเพื่อน เปี่ยมไปด้วย ความสัมพันธ์ที่ดี
    ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกท่าน ที่มาเที่ยวในจังหวัดของเรา ชาวปราจีน
    BIK : 0822110456,
    FB : bik โบราณ

Senior Member tangkoo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อเมืองยักษ์(Chanuman Classic)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kilouy club อ่านข้อความ
    ขอชมครับ...จัดงาน2 ล้อ อันนี้คือความคิดผม ผมว่าเรื่องสำคัญคือจุดประสงค์การจัดงานต้องมาก่อนคว ามสนุกความบันเทิงยุแล้ว เพราะจุดประสงค์ของงานเป็นเรื่องสำคัญต้องมาก่อน เพราะสมมุติจัดงานแบบนี้ขึ้น เมื่อฝ่ายผู้ใหญ่ท่านรับรู้ คำถามแรกเลยคือ (จัดเพื่ออะไร) อันนี้แน่นอน ถ้าจุดประสงค์ไม่เพียงพอ งานก็จะเกิดขึ้นได้ยากสำหรับสายตาของผู้ใหญ่ส่วนไอ่ร ุ่นเราๆ เวลาไปงานจะไปคิดติเตียนอะไร แค่ไปงานขอให้ได้สนุก เมา แล้วก็ตีกันเอง คือผมอยากให้หลายๆงานในปัจจุบัน จัดจุดประสงค์ มากๆ เรื่องความสนุกความบันเทิงมันเป็นแค่องค์ประกอบเล็กๆ น้อยๆ ไม่สำคัญ ทั้งนี้ถ้าเราคิดว่าจัดงาน(เพื่อให้)เมื่องานสำเร็จม ันจะทำให้เรารู้สึกประทับใจและภูมิใจ เพราะเราทำมันด้วยใจ ทำมันอย่างเต็มที่ ส่วนจัดงาน(เพื่อได้) ถึงจะมีความสุข แต่ก็สุขไม่นาน เพราะเอาแต่ได้ โดยที่ไม่นึกถึงผลที่ตามมา อันนี้เป็นความรู้สึกเล็กๆน้อยๆ สุดท้ายก็ต้องขอชมทางกลุ่มพี่น้องอำนาจเจริญ จัดขึ้นอีกนะครับ เดี๋ยวโอกาสหน้าถ้าไม่ติดอะไรจะไปร่วมบุญด้วยแน่นอน ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับพี่น้องกิโหร่ยปราจีนบุรี โอกาสหน้าจัดอีกมาให้ได้นะครับผม

Junior Member bananajum003's Avatar
    สถานที่
    MC" สามแยก club"
    ขอบคุณ
    0

งานสนุกมากคับ
    MC"สองล้อมักเลาะ"

BiG>>Dax<<
    >> เพราะการแต่งรถคือ "ชีวิต"<<
    >>ติดต่อ โทร.<<
    085-7472302 (บิ๊ก สองล้อมักเลาะ)
    086-2210104 (บีเอม สองล้อมักเลาะ)
    อ.ธาตุพนม จ.นครพนม
    คลิ๊ก>>https://www.facebook.com/bigzii.classic<<

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bananajum003 อ่านข้อความ
    งานสนุกมากคับ
    ขอบคุณมากครับพี่น้องสามแยก

Senior Member miwesan's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC สว่างแดนดิน สกลนคร
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คุณทำดีแล้ว

เรา ยกย่องคุณ สองล้อเมืองยักษ์
    2550
    บอร์ดกลุ่ม
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=437
    ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

โทร:0883009412 มิว

ขอขอบพระคุณ webmaster ที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miwesan อ่านข้อความ
    คุณทำดีแล้ว

เรา ยกย่องคุณ สองล้อเมืองยักษ์
    ขอบคุณมากๆคับพี่น้องesan classic สว่างแดนดิน จ.สกลนคร ไว้มีโอกาสเราคงจะได้ร่วมทำบุญด้วยกันบนเส้นทางแห่งค ลาสสิคและมิตรภาพนะครับพี่นอง

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

ยกย่องคับ
    dddddddddddddddddd+
    จงทำดีต้องไปคับ
    งานสนุกมาก
    ทางโหดได้ใจ
    ครั้งที่2ไม่พลาดแน่คับพี่น้อง
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด....จัดจริง-ทำจริง ตามวัตถุ ประสงค์
    mc ดงหลวง มุกดาหาร เป็นกำลังใจ ให้ ครับ

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับพี่นองคลาสสิคทุกกลุ่มทุกพื้นที่ที่เป็ นกำลังใจให้กับพวกเรา

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

Junior Member chuvit's Avatar
    สถานที่
    กำลังจัดตั้ง
    ขอบคุณ
    0

บอกได้เลยว่า "พวกคุณสุดยอดครับ" จงทำต่อไปครับ และ รักษามันไว้
    "ประสบการณ์หาซื้อกันไม่ได้ ต้องไปค้นหาด้วยตัวเอง"

Bookmarks