ช่วยด้วยครับ อีแหบ มันสงบนิ่งแล้ว - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ อีแหบ มันสงบนิ่งแล้ว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เป็นกำลังใจให้พี่เกริกครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เอาจริงดิพี่เกริก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    อยากใด้บางครับพี่หมอ555 จะเอามาใส่มดดำ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumthongchiai อ่านข้อความ
    เปลี่ยนเป็นเครื่องไรดีครับ
    ผมว่าถ้ายกเครื่องใหม่ควรเป็นเครื่องมาสด้า 1300 หรือ 1400 ครับเพราะว่าไม่ต้องแปลงมากครับ เวลาเกิดปัญหาจุกจิกบางอย่างสามารถเรียนรู้จูนเองได้ โดยไม่ต้องผ่านเครื่องมืออิเล็กทรอนิกส์เหมือนพวกหัว ฉีด ติดแก๊สก็ไม่แพงเพราะเป็นเครื่องคาร์บูติดปากมิกเซอร ์ได้ครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ชี้เป้าเครื่อง 1600 ครับ ลองดู http://www.weekendhobby.com/thai2mar...&group=offroad
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huahin-13 อ่านข้อความ
    ชี้เป้าเครื่อง 1600 ครับ ลองดู http://www.weekendhobby.com/thai2mar...&group=offroad
    Name:  22335.jpg
Views: 239
Size:  40.3 KB

เป็นเครื่องโปรซีส 1600 ซีๆครับ แต่ว่าเครื่องมันใหญ่มันจะลงเจ้ามาสด้า 1000 ได้หรอครับพี่

Member tumthongchiai's Avatar
    สถานที่
    สันติภาพนครอุดรธานี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    5

ขอบคุณทุก ๆ ท่านนะครับ
    ตอนนี้ผมมีงบอยู่จำกัดครับ เครื่องก็ประมาณหมื่นต้น ๆ
    ค่าวางเครื่องแถวนี้ประมาณ 5000 อ่ะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอความรู้หน่อยครับ เครื่องมาสด้าพันสาม มีเกียร์ออโตไหมครับ กำลังปั้นอยู่ เผื่อฮูหยินขับได้ การเงินในการปั้นจะคล่องขึ้น

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ napp อ่านข้อความ
    ขอความรู้หน่อยครับ เครื่องมาสด้าพันสาม มีเกียร์ออโตไหมครับ กำลังปั้นอยู่ เผื่อฮูหยินขับได้ การเงินในการปั้นจะคล่องขึ้น
    ไม่มีครับ บล๊อคนั้นยังไม่ปรากฎว่ามีคนทำได้นะครับเท่าที่หาข้อ มูล ณ ปัจจุบันนะครับ แต่บล๊อค1000-1200สามารถเอาเกียร์ออโต้ของdatsun a12มาชนได้ครับ แปลงนิดหน่อยครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    Name:  22335.jpg
Views: 239
Size:  40.3 KB

เป็นเครื่องโปรซีส 1600 ซีๆครับ แต่ว่าเครื่องมันใหญ่มันจะลงเจ้ามาสด้า 1000 ได้หรอครับพี่
    .......จิ๊บๆๆครับเต้.....ต้องบอกว่าห้องเครื่องมาสด ้า
    .....ใหญ่กว่าเธอก็เจอมาแล้ว......55555ไม่เชื่อถามเ ต่าดินแดงดูครับ55

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .......จิ๊บๆๆครับเต้.....ต้องบอกว่าห้องเครื่องมาสด ้า
    .....ใหญ่กว่าเธอก็เจอมาแล้ว......55555ไม่เชื่อถามเ ต่าดินแดงดูครับ55
    เห็นราคาแล้วมันน่าโดนส์...จริงๆ แต่ผมต้องหาเฟืองท้ายอีกอะซิพี่ถ้าจะเอาจริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    5

ผมตัดสินใจซ่อมเครื่องเดิมครับ พ่อบอกว่าเครื่องเดิมก็โอเคแล้ว ทำดี ๆ ก็ ถึงใจเหมือนกัน เพราะผมไม่ค่อยได้ขับไปไหนมาไหนครับ ขับเรียน เข้าไปใน มหาลัย สาวมองตรึม(ไม่รู้เค้ามองว่ารถเก่าหรือเปล่า 555) แต่ไม่รู้ทำไง คลาสสิคอยู่ที่ใจไม่ใช่กระแส ขับรถคันแก่ ๆ แต่อย่าแซงแล้วปาดหน้า
    โดดเดียวอุดรธานี

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อาการเดียวกับ พี่มืด ผม เลยครับ (ถึงกับ ไหล่ หลุด ไหล่พี่มืด หลุด ) เห็นเกิดจาก น้ำมันเครืองแห้งอย่างรุนแรง โดนยกเครืองใหม่ไป เป็น หมื่นเลยครับ t_t

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sodamanow อ่านข้อความ
    อาการเดียวกับ พี่มืด ผม เลยครับ (ถึงกับ ไหล่ หลุด ไหล่พี่มืด หลุด ) เห็นเกิดจาก น้ำมันเครืองแห้งอย่างรุนแรง โดนยกเครืองใหม่ไป เป็น หมื่นเลยครับ t_t
    เป็นกำลังใจให้ครับ ตอนนี้รถผมขายไปแล้ว ขอเวลาสักปีสองปี ปั้นคันใหม่ครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.........ราคาเครื่องถ้าท่านหาแถวตามต่างจังหวัด.... ที่เขาแยกชิ้นรถขายราคาเครื่องละ3พันไปถึง7-8พันท่านอย่าไปเอาแถวเชียงกงครับแพงผมเพิงเจอมากับตั ววันนี้เองครับ...ถามลูกน้องว่าเครื่องมาสด้าตัวนี้เ ท่าไหร่ลูกน้องบอก6500เอาครบใหมผมบอกเอาแต่เครื่องไม ่เอาเกียร์เท่าไหร่ลูกน้องเข้าไปถามเถ่าแกๆเดินออกมา บอกเองเลยเครื่องตัวนี้เป็นตัว1500ซีซีนะราคา16000ถ้ าเอาเลขเล่มด้วย25000ผมพูดคำเดียวว่า...เฮียหน้าผมมั นโง่มากเหรอครับ...25000เนี้ยผมซื้อได้ทั้งคัยเลยนะค รับ...และเครื่องเนี้ยผมหาได้ราคา3-5พันเฮียจะเอากี่ตัว...ผมไม่รอคำตอบจากปากเฮียรีบบิด มอไซค์ออกไปเลยครับ..5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .........ราคาเครื่องถ้าท่านหาแถวตามต่างจังหวัด.... ที่เขาแยกชิ้นรถขายราคาเครื่องละ3พันไปถึง7-8พันท่านอย่าไปเอาแถวเชียงกงครับแพงผมเพิงเจอมากับตั ววันนี้เองครับ...ถามลูกน้องว่าเครื่องมาสด้าตัวนี้เ ท่าไหร่ลูกน้องบอก6500เอาครบใหมผมบอกเอาแต่เครื่องไม ่เอาเกียร์เท่าไหร่ลูกน้องเข้าไปถามเถ่าแกๆเดินออกมา บอกเองเลยเครื่องตัวนี้เป็นตัว1500ซีซีนะราคา16000ถ้ าเอาเลขเล่มด้วย25000ผมพูดคำเดียวว่า...เฮียหน้าผมมั นโง่มากเหรอครับ...25000เนี้ยผมซื้อได้ทั้งคัยเลยนะค รับ...และเครื่องเนี้ยผมหาได้ราคา3-5พันเฮียจะเอากี่ตัว...ผมไม่รอคำตอบจากปากเฮียรีบบิด มอไซค์ออกไปเลยครับ..5555
    ขอบคุณครับพี่ ตอนนี้โปรเจ็คเดินหน้าไปเรื่อยๆ รอเปิดตัวทีเดียว อิอิ

Bookmarks