รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น

Senior Member roadrunner_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0285.jpg
Views: 983
Size:  33.9 KB

ว่ากันด้วยของแต่ง
    1. กระดิ่งลูกัสลูกกลาง (ทองเหลือง) ส่วนตัวผมว่ามันเป็นกระดิ่งที่เสียงเพราะที่สุดแระ ใครมีที่บ้านลองดีดดู
    2. ครอบกันกระแทกมือเบรค เก็บไว้ตั้งแต่สมัยมัฆวาณ โกแดง แบ่งมาให้ใช้จากเชียงใหม่
    3. มือเบรคใช้ของ sa ตี sa ทุกชิ้น มาจากร้าน ฮก ฮวด ภูเก็ต เลือกเอาชุดที่สมบูรณ์ที่สุดมาอยู่ในรถคันนี้

Name:  SAM_1066.jpg
Views: 967
Size:  55.8 KB

4. ทับทิม ri ตอนนี้อยู่กะเฮอร์ ว่าจะเอามาใส่ ที่มาขอบคุณพี่โอม ตะกั่วป่าพังงามากครับ

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

ชอบการนำเสนอคับ เร้าใจดี รถก็สวยคับ

สวัสดีปีใหม่ น่ะคับ

ขายน้อยๆๆ แต่ขายนานๆๆ

line id tum_super
    [email protected]
    สุรศักดิ์ แก่นจันทร์
    ธ.กรุงเทพ 040 0 02275 2
    ธ.กรุงไทย 191 0 55830 3
    ธ.กสิกรไทย 745 2 81186 8
    tel 0817959223 ตั้มคับ (07.00-22.00 ของทุกวัน)

Senior Member roadrunner_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  SAM_1065.jpg
Views: 995
Size:  62.1 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    c23เฮ้ยยยยยยยย เป็นเข่งเลยหรอ......... โอ้ววววววว จอร์ตตตตตต
    พี่นี่พูดแบบว่า ทำให้ผมนั้นเงียบไปพักนึง บางตอนแทบจะหยุดหายใจ......
    แต่ที่แน่ๆ อยากเห็นกับตาตัวเองจัง.......
    ดีไม่ดีถ้าว่าขึ้นไปชั้น 2 ผมอาจ จะเป็นลมจนล้มลงท่ามกลางอะไหล่หลายแสนนั่น

โอ้ววววว จอร์ตตตตตตตตตตตต

รู้ราคาแล้วแทบช็อค คงต้องเปิดเผยแล้ววันนี้
    แบบหนังสามปริงเรียงกันทุกยี่ห้อ พร้อมหูกระเป๋า ใบละ 400.
    แบบยางสองสปริงหลังหนึ่งสปริงหน้า พร้อมหูกระเป๋า ใบละ 900.
    เฉพาะเบาะรอบนั้นผ่านมือทีมงานผมไม่ต่ำกว่า 30 ใบ ตอนนี้ยังอยู่ที่รถในกลุ่มมากกว่า 10 ใบ
    ถ้าเข้าไปได้เข่งอยู่ชั้นสองริมหน้าต่าง แต่ไอ้แบบที่เป็นยางอยู่ในกลุ่มผมหมดแล้วจร้า

Name:  CIMG0289.jpg
Views: 1165
Size:  31.5 KB

ล.แบบที่เป็นยางผมก็เพิ่งเคยเห็น nos ในห่อมันจะแถมยางลองแบบรังผึ้ง ไม่ต้องมาตัดรองเท้าแตะมาใส่อ่ะพอนึกออกป่ะ
    ไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะยางรังผึ้งมันอยู่ใต้เบาะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roadrunner_64 อ่านข้อความ
    Name:  SAM_1065.jpg
Views: 995
Size:  62.1 KBรู้ราคาแล้วแทบช็อค คงต้องเปิดเผยแล้ววันนี้
    แบบหนังสามปริงเรียงกันทุกยี่ห้อ พร้อมหูกระเป๋า ใบละ 400.
    แบบยางสองสปริงหลังหนึ่งสปริงหน้า พร้อมหูกระเป๋า ใบละ 900.
    เฉพาะเบาะรอบนั้นผ่านมือทีมงานผมไม่ต่ำกว่า 30 ใบ ตอนนี้ยังอยู่ที่รถในกลุ่มมากกว่า 10 ใบ
    ถ้าเข้าไปได้เข่งอยู่ชั้นสองริมหน้าต่าง แต่ไอ้แบบที่เป็นยางอยู่ในกลุ่มผมหมดแล้วจร้า

Name:  CIMG0289.jpg
Views: 1165
Size:  31.5 KB

ล.แบบที่เป็นยางผมก็เพิ่งเคยเห็น nos ในห่อมันจะแถมยางลองแบบรังผึ้ง ไม่ต้องมาตัดรองเท้าแตะมาใส่อ่ะพอนึกออกป่ะ
    ไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะยางรังผึ้งมันอยู่ใต้เบาะ
    เห็นแล้วอยากได้บ้างจริงๆๆ คราวหน้าชวนด้วยน่ะ ....... อยากหาช้างเผือกบ้าง

Member
    สถานที่
    ชมรมจักรยานโบราณสุวรรณภูมิ 54
    ขอบคุณ
    0

งามแท้ๆๆ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

เสียดายอ่ะ...น่าจะถ่ายรูป กรุ ให้ดูเป็นขวัญตาซะหน่อย
    คงเป็นภาพที่หายากมากๆ ที่ได้เห็นเบาะ dunlop และ brooks เรียงเป็นสิบๆใบแบบนี้

อ๊ากกกกกกก
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ขอบคุณมากครับที่มีน้ำใจมาแบ่งปัน เล่าความประทับใจให้คนอื่นได้ชื่นชม
    ด้วยไม่หวงเก็บไว้คนเดียว ช่วยกันครับจะได้ไม่เงียบ

9026's Avatar
    สถานที่
    เพียงเพื่อน
    ขอบคุณ
    32

นำเสนอได้แบบสุดยอดเลยครับเต้ทำให้เห็นว่า รถแต่ละคันที่ได้มามีประวัติยังงัยครับ
    วันหลังว่างเอามาลงอีกนะ อ่านแล้วเพลินดี
    นายวีรพันธ์ บุญช่วยชาติ
    บ้านเลขที่ 6 ซอย 5
    ถนนสันติเกษม ตำบลแสนสุข
    อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20130
    (085-9171321 wee)
    เลขบัญชี 640-241878-2
    ธนาคารไทยพาณิช สาขาบางแสน
    "แค่ทำในสิ่งที่ชอบและเป็นอยู่"

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยนะครับ แต่แปลกจังทำไมเจ้าของเขาเลิกกิจการแล้ว ถึงไม่เทขายเหมาให้พ่อค้าอื่นๆไปเอาทุนหรือกำไรคืนบ้ าง หรือไม่ก็ให้น้องเขาเอาไปขายอีกร้านนึงที่ว่า โดยทั่วไปแล้วร้านอะไหล่จะทำแบบนั้นกันถ้าเลิกกิจการ

*ไม่ได้กวนนะครับแต่สงสัย อิ อิ ยินดีด้วยอีกครั้งครับ
    ผมก็เห็นด้วยกับคุณยุทธ์นะครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน พอจะมีอะไรเหลือบ้าง(เพราะที่บ้านไม่มีของแบบ nos)

ช่วยลงรูปให้หน่อย แค่ได้ห็นรูปก็ดีใจแล้ว ขอแบ่งบ้างนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ
    ช่วยถ่ายรถ ฟิลลิบ คันสีแดง ให้ดูหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nong&saab : 29-08-2011 เมื่อ 23:35
    0837773139 นง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    เสียดายอ่ะ...น่าจะถ่ายรูป กรุ ให้ดูเป็นขวัญตาซะหน่อย
    คงเป็นภาพที่หายากมากๆ ที่ได้เห็นเบาะ dunlop และ brooks เรียงเป็นสิบๆใบแบบนี้

อ๊ากกกกกกก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยนะครับ แต่แปลกจังทำไมเจ้าของเขาเลิกกิจการแล้ว ถึงไม่เทขายเหมาให้พ่อค้าอื่นๆไปเอาทุนหรือกำไรคืนบ้ าง หรือไม่ก็ให้น้องเขาเอาไปขายอีกร้านนึงที่ว่า โดยทั่วไปแล้วร้านอะไหล่จะทำแบบนั้นกันถ้าเลิกกิจการ

*ไม่ได้กวนนะครับแต่สงสัย อิ อิ ยินดีด้วยอีกครั้งครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ
    ถ้าใครผ่านไปก็ลองไปถามเจ้าของร้านดูผมบอกพิกัดไปแล้ ว
    มัวแต่มาคลิ๊กๆอยู่ในอินเตอร์เนตมันจะได้เห็นกะตาได้ ไง
    ก่อนที่ทีมงานผมจะเดินทางไป ได้เบาะแสมาแค่คนที่เค้าไปซื้ออะไหล่ ฮอนด้า แล้วเค้าบอกว่ามีอะไหล่จักรยานในร้านนี้เยอะ ไอ้พวกผมมันบ้าอยากเห็นกะตา ปรากฏว่ามันมีอยู่จริง

ใครเค้าบอกว่าที่ไหนมีสิ่งที่เรารักษ์ สิ่งที่เราอยากได้ พวกผมไปกันมาหมดแล้วได้อะไรมาก็มาแบ่งๆกันไปใช้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ช่วยลงรูปให้หน่อย แค่ได้ห็นรูปก็ดีใจแล้ว ขอแบ่งบ้างนะครับช่วยถ่ายรถ ฟิลลิบ คันสีแดง ให้ดูหน่อย

ถ้าหมายถึงของที่ได้มาผมแบ่งกันไปใช้ในกลุ่มนานแล้ว ของใส่อยู่ที่รถในกลุ่มผม ของที่เหลือใช้พี่นงลองถามคุณสมหวังดูว่าเคยได้อะไรไ ปจำหน่ายบ้าง ชุดนั้นแกแบ่งไปเยอะ

ส่วนฟิลลิปคันสีแดง เป็นฟิลลิป 24 สเปเชี่ยล เคยไปปั่นกะพวกพี่หลายงานอยู่น่าจะคุ้นๆแล้วมั้ง

ของที่บ้านพี่นงไม่ต้องพูดถึงคำว่า nos แล้วหล่ะ มันไปไกลกว่านั้นเยอะ
    ข้าน้อยขอคาราวะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roadrunner_64 : 31-08-2011 เมื่อ 06:02

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับที่มีน้ำใจมาแบ่งปัน เล่าความประทับใจให้คนอื่นได้ชื่นชม
    ด้วยไม่หวงเก็บไว้คนเดียว ช่วยกันครับจะได้ไม่เงียบ

สวัสดีครับพี่ไพบูลย์ ถ้ายังจำกันได้ผมเต้เองครับพี่ ที่เอารถคันนี้มาลงเพราะผมทิ้งมันไปนานมากพอดีเจ้าขอ งบ้านที่ผมฝากรถไว้เค้าจะย้ายบ้านเลยตามให้ผมมาขยับข ยาย พอได้กลับมาเห็นมันแล้วทำให้นึกถึงวันที่ได้มันมา หลายคนคงคิดว่าผมขี้โม้ของอะไรมันจะเยอะแยะขนาดนั้นแ ต่ก็ช่างเขาเถอะ ผมแค่อยากเป็นกำลังใจให้คนที่มันบ้ารถถีบอย่างผมมีกำ ลังใจเสาะแสวงหาในสิ่งที่เรารักษ์
    สำหรับทุกท่านที่อยู่ในเหตุการณ์ที่ นครศรีฯ ผมคิดถึงทุกๆคนครับ มันคือที่สุดของผมแล้ว
    สุดท้ายนี้พี่ไพบูลย์ครับ ทุกครั้งที่ผมเจอพี่ผมจะไปบอกพ่อทุกครั้งว่าไปเจอพี่ มา พ่อก็จะถามว่าพี่เป็นไงบ้างแกยังนึกถึงบรรยากาศแถวสา ย 2 อยู่ กล้วยไม้ที่พี่เคยแบ่งมาให้พ่อผมดูแลอย่างดี หวังว่าเราคงได้พบกันอีกครับพี่

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 9026 อ่านข้อความ
    นำเสนอได้แบบสุดยอดเลยครับเต้ทำให้เห็นว่า รถแต่ละคันที่ได้มามีประวัติยังงัยครับ
    วันหลังว่างเอามาลงอีกนะ อ่านแล้วเพลินดี
    ขอบคุณจากครับวี

หนึ่งคนชอบ ดีกว่าหมื่นคนชัง

สำหรับท่านที่ไม่ชอบก็คิดซะว่าผมมาโม้ให้อ่านเพลินๆล ะกัน อย่าไปคิดเลยว่ามันมีหรือไม่มีถ้าไม่ได้เห็นกะตา

ผมมันแค่บ้ารถถีบคร้าบบ....

ขอบคุณ
    0

อ๊ากกกกกกก

เสียดายเช่นกัน........... มันเป็นภาพที่หาไม่ยากหลอกครับท่านถ้าเราเชื่อว่ามัน มีและคิดที่จะหา

ถ้าคุณอยู่ตรังลองฟังผมโม้อีกเรื่องนึงนะ

ประมาณ 800 เมตร ซ้ายมือก่อนถึงร้านหมูย่างเมืองตรังจะอยู่ขวา มีอู่รับซ่อมรถยนต์ รับปะผุทำสี เจ้าของอู่จะเล่นรถมอร์ไซด์อังกฤษ ในห้องเครื่องมือจะมีรถ dujee แขวนอยู่ใต้หลังคาคันนี้สภาพสมบูรณ์มาก และยังมีจอดอยู่ข้างล่างอีกหนึ่งคัน

รถ dujee เป็นรถที่ทำมาจากเหล็กเครื่องบินใช้หมุดย้ำทั้งคัน ทหารญี่ปุ่นใช้ในสงครามโลกโยนลงมาจากเครื่องบินรบ มีความเชื่อกันว่าหาพบได้ยากกว่า bsa พับได้สภาพสมบรูณ์ๆเสียอีก

ผมจึงตัดสินใจก้าวท้าวออกจากบ้านตามหาเพื่อเห็นเป็นบ ุญตา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roadrunner_64 : 31-08-2011 เมื่อ 08:10

Bookmarks