รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น - หน้า 3

ชื่อกระทู้: รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roadrunner_64 อ่านข้อความ
    ขอบคุณจากครับวี

หนึ่งคนชอบ ดีกว่าหมื่นคนชัง

สำหรับท่านที่ไม่ชอบก็คิดซะว่าผมมาโม้ให้อ่านเพลินๆล ะกัน อย่าไปคิดเลยว่ามันมีหรือไม่มีถ้าไม่ได้เห็นกะตา

ผมมันแค่บ้ารถถีบคร้าบบ....
    อย่าน้อยใจไปเลยครับพี่

ผมว่าไม่มีใครเค้าเจตนาพูดจาให้ร้ายหลอกครับ ผมว่าคนที่เล่นจักรยานส่วนใหญ่เป็นคนดี

90% รักเพื่อน เค้าคงสงสัยตามเหตุตามผลครับ ทีแรกผมก็แอบมีข้อสงสัยอยู่บ้างเลย

เพราะคนเรา "พื้นฐานของคนส่วนใหญ่คือความโลภ แต่ถ้าพ้นจากจุดนั้นมาได้ แล้วแบ่งปัน มันคือความสุข"^^

คิดในแง่ดี ดีออกที่มีคนสนใจรถของพี่เยอะแยะ บอร์ดคึกคัก

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเรื่องราวดีๆ และของเป็นกำลังใจให้ เขียนเรื่องราวต่อๆ ไป เชียร์ครับ 55555
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member roadrunner_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    อย่าน้อยใจไปเลยครับพี่

ผมว่าไม่มีใครเค้าเจตนาพูดจาให้ร้ายหลอกครับ ผมว่าคนที่เล่นจักรยานส่วนใหญ่เป็นคนดี

90% รักเพื่อน เค้าคงสงสัยตามเหตุตามผลครับ ทีแรกผมก็แอบมีข้อสงสัยอยู่บ้างเลย

เพราะคนเรา "พื้นฐานของคนส่วนใหญ่คือความโลภ แต่ถ้าพ้นจากจุดนั้นมาได้ แล้วแบ่งปัน มันคือความสุข"^^

คิดในแง่ดี ดีออกที่มีคนสนใจรถของพี่เยอะแยะ บอร์ดคึกคัก

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเรื่องราวดีๆ และของเป็นกำลังใจให้ เขียนเรื่องราวต่อๆ ไป เชียร์ครับ 55555

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ส่วนนึงผมอยากให้เด็กรุ่นหลังที่เพิ่งจะเล่นได้รู้ว่ ารถในบ้านเรายังมีอีกเยอะ

นอกเรื่องจาก รัดจ์ นิดนึง นี่ก็รถในสยามเช่นกัน
    Name:  CIMG0272.jpg
Views: 1026
Size:  30.0 KB
    มันคือ ราเล่ย์ ทัวร์ลิ่ง อะไหล่ตี part ทุกชิ้นส่วนประกอบ
    Name:  CIMG0273.jpg
Views: 822
Size:  27.2 KB

ความโลภนั้นมีได้ ซื้อขาย กำไรใช้ ไม่กี่วันหมด มิตรภาพ มีให้ แบ่งปัน ทุกวันนี้ผมมีใช้ยังไม่หมดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roadrunner_64 : 31-08-2011 เมื่อ 10:54

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roadrunner_64 อ่านข้อความ

เสียดายเช่นกัน........... มันเป็นภาพที่หาไม่ยากหลอกครับท่านถ้าเราเชื่อว่ามัน มีและคิดที่จะหา

ถ้าคุณอยู่ตรังลองฟังผมโม้อีกเรื่องนึงนะ

ประมาณ 800 เมตร ซ้ายมือก่อนถึงร้านหมูย่างเมืองตรังจะอยู่ขวา มีอู่รับซ่อมรถยนต์ รับปะผุทำสี เจ้าของอู่จะเล่นรถมอร์ไซด์อังกฤษ ในห้องเครื่องมือจะมีรถ dujee แขวนอยู่ใต้หลังคาคันนี้สภาพสมบูรณ์มาก และยังมีจอดอยู่ข้างล่างอีกหนึ่งคัน

รถ dujee เป็นรถที่ทำมาจากเหล็กเครื่องบินใช้หมุดย้ำทั้งคัน ทหารญี่ปุ่นใช้ในสงครามโลกโยนลงมาจากเครื่องบินรบ มีความเชื่อกันว่าหาพบได้ยากกว่า bsa พับได้สภาพสมบรูณ์ๆเสียอีก

ผมจึงตัดสินใจก้าวท้าวออกจากบ้านตามหาเพื่อเห็นเป็นบ ุญตา
    ร้านนี้ผมเคยไปมาแล้วครับ ดูจิมีอยู่ สองสามคัน สภาพสมบูรณ์ครับ เดี๋ยวนี้ก็ยังอยู่ครับ ถ้าจำไม่ผิดเจ้าของร้านชื่อโกเหลียงครับหรือถามคนแถว นั้นว่ารู้จักร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์โบราณพวก บีเอสเอ และรถปีลึก ๆ รับรองคนแถวนั้นรู้จักกันทุกคนครับ

Senior Member roadrunner_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0266.jpg
Views: 859
Size:  32.4 KB

ขอโทษด้วยรูปเบลอไปหน่อย แต่พอสังเกตุได้จากช่วงคอจะสูงกว่า 26 สปอร์ตทั่วไป

อะไหล่เดิมทุกชิ้นยกเว้นล้อเนื่องจากจอดทิ้งจมดินอยู ่หลายปีล้อผุหมด ยังดีเหลือเกียร์ part กับชุดปั่นไดนาโมเดิมๆไว้ให้ใช้

เห็นรูปก็ กระตุ้นความยาก จริงๆๆ ผมขอมีแค่ ราเล่ห์ ก็พอแล้วครับ รอมีบุญวาสนากับเขาบ้างคงได้เจอ ช้างเผือก ขอบคุณครับภาพรถสวยๆๆ ทั้งนั้นครับ ลงรูปอีกน่ะครับจะได้เป็นวิทยาทาน .......

ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0268.jpg
Views: 821
Size:  36.4 KB

เดิมทั้งสายไฟยันหลอดไฟท้ายเนื่องจากเลนส์สีแดงละลาย ไม่สามารถทอดเปลี่ยนได้

เจ็ก สมภพ ทหารบกซอย 8 เป็นคนทำให้มันกลับมามีชีวิตอีกครั้ง
    Name:  CIMG0270.jpg
Views: 806
Size:  35.4 KB

แกบอกว่าตั้งแต่ทำรถมาเพิ่งเคยเจอทัวร์ลิ่งอะไหล่ครบ ตัวเป็นๆก็คันนี้ พูดแล้วก็คิดถึงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roadrunner_64 : 31-08-2011 เมื่อ 12:58

ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0274.jpg
Views: 806
Size:  30.0 KB

บังโคลนทัวร์ลิ่งจะยาวกว่าปกติทั้งด้านบนและล่าง

Name:  CIMG0271.jpg
Views: 800
Size:  38.4 KB

เกียร์จะตี part no. swiss เหมือนตระแกรงที่ติดรถมาเช่นกัน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ร้านนี้ผมเคยไปมาแล้วครับ ดูจิมีอยู่ สองสามคัน สภาพสมบูรณ์ครับ เดี๋ยวนี้ก็ยังอยู่ครับ ถ้าจำไม่ผิดเจ้าของร้านชื่อโกเหลียงครับหรือถามคนแถว นั้นว่ารู้จักร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์โบราณพวก บีเอสเอ และรถปีลึก ๆ รับรองคนแถวนั้นรู้จักกันทุกคนครับ

สวัสดีครับถ้าเป็นพี่บอย กรุงเก่า วันขึ้นบ้านใหม่ผมขี่เวสป้าจากกรุงเทพฯไปร่วมงานด้วย แต่ยังไม่เคยคุยกัน

ระวังนะพี่ สองสามคัน เดี๋ยวคนอื่นเค้าไม่เชื่อ เดี๋ยวพี่จะมาเสียกะผม

ปล่อยให้ผมขี้โม้ไปคนเดียวดีกว่าพี่

ขอบคุณ
    0

Name:  SAM_1056.jpg
Views: 803
Size:  30.3 KB

ไหนๆก็ไหนแระ นี่ก็รถในสยามเช่นกัน บ้านเดียวกะราเล่ย์ทัวร์ลิ่ง

Name:  SAM_1058.jpg
Views: 901
Size:  65.0 KB

รายละเอียดเพิ่มเติมในกระทู้เฮอร์เลยครับ บอร์ดจะได้ไม่เงียบ

Name:  SAM_1061.jpg
Views: 818
Size:  51.3 KB

ใครอยากรู้จักผมก็ 087-8918521 ยินดีปรึกษาด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม

ถ้าไม่ชอบกันก็ขออภัย ผมแค้บ้ารถถีบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roadrunner_64 : 12-04-2012 เมื่อ 00:56

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ส่วนนึงผมอยากให้เด็กรุ่นหลังที่เพิ่งจะเล่นได้รู้ว่ ารถในบ้านเรายังมีอีกเยอะ
    ความโลภนั้นมีได้ ซื้อขาย กำไรใช้ ไม่กี่วันหมด มิตรภาพ มีให้ แบ่งปัน ทุกวันนี้ผมมีใช้ยังไม่หมดเลย
    ชอบครับ "มิตรภาพ มีให้ แบ่งปัน ทุกวันนี้ผมมีใช้ยังไม่หมด"
    พุดแล้วต้องขอบคุณจักรยานโบราณและthaiscooter ที่เป็นสื่อกลาง ที่ทำให้ได้อะไรหลายๆ อย่าง
    ได้ทั้งเพื่อน พี่ ญาติที่ดี มากมาย ไปไหน ก็พอมีคนรู้จักเกือบทุกภาค

แต่อย่างที่พี่เต้พูดแหละครับ รถในบ้านเราก็พอหาได้ แต่ถ้าร้านแบบที่พี่เจอมา

เรื่องราวประมาณ 6 ปีก่อน ครับ ^^ผมเคยไปถามแถวในจังหวัดแพร่บ้านเกิด
    เค้าบอกผมว่า น้องมาช้าไป10ปี แล้ว เมื่อก่อนเค้าเอากระสอบปุ๋นใส่กลับกันไปหมดแล้ว
    เรื่องขอบDUNLOP ที่เค้าบอกว่ากองกันสูงๆ หนะ เพื่อนผมเคยไปเหมามากับพักพวก ร้านแถวอำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่ครับ ตอนนั้นไม่รู้ค่า
    แม่เค้า ขายช่างกิโล ไปเรียบร้อย ผมไปถามหาเค้าบอกว่า มันเบี้ยวๆ สนิมกินบ้างเก็บไว้ก็รกบ้าน

รูปพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เค้าเล่นก่อนผม ที่มีโอกาสได้สัมผัส ล้อเป็นกองๆ

Name:  185471_271636809520095_100000213336127_1285116_481754_n.jpg
Views: 1089
Size:  46.8 KB

ที่จริงร้านดังๆ ในจังหวัดก็มีหลายร้านครับ อย่างชัชวาลในเมืองแพร่(ตอนนี้เจ้าของน่าจะเตรียมย้า ยบ้านอยู่ครับ) หล่อการช่างอำเภอเด่นชัย เค้าขายเป็นเศษเหล็กไปหมดแล้วครับ (ส่วนมากอะไหล่ ญี่ปุ่น ของอังกฤษ เค้าเหมาไปหมดแล้ว)

คันข้างล่างนี้ ไม่ใช่รุ่นนิยมอะไรแต่มีความลงตัวในแบบไทยๆ ผมขอแบ่งจากเพื่อนที่เล่นมาก่อน ในราคาที่ไม่แพงครับ ^&^
    ประมาณ 4-5ปีที่แล้ว
    Name:  DSC05335.jpg
Views: 856
Size:  69.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 01-09-2011 เมื่อ 01:00
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สวัสดีครับถ้าเป็นพี่บอย กรุงเก่า วันขึ้นบ้านใหม่ผมขี่เวสป้าจากกรุงเทพฯไปร่วมงานด้วย แต่ยังไม่เคยคุยกัน

ระวังนะพี่ สองสามคัน เดี๋ยวคนอื่นเค้าไม่เชื่อ เดี๋ยวพี่จะมาเสียกะผม

ปล่อยให้ผมขี้โม้ไปคนเดียวดีกว่าพี่
    ใช่ครับผมบอยยุดยาเอง เรื่องคนหาว่าโม้ไม่ต้องไปสนใจครับ "สิ่งที่คุณไม่เคยเห็นใช่ว่าจะไม่มี" ของดีในสยามยังมีีอีกเยอะครับ รอให้เนื้อคู่เข้าไปหา ตัวอย่างเช่น เมื่อไม่เกินสามเดือนที่ผ่านมาก็มีพ่อค้าในบอรด์ซื้อ ขายไปตะเวนร้านตัวแทนจำหน่ายในภาคอีสานมาเกือบหมด ได้ของมาเพียบ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับพี่เต้ แก๊งค์เฮียอ๋าป่าวครับ......
    ผมคนที่ไปยก C92 จากบ้านพี่อะ พอจำได้นะ

ขอชมPhillips 24 พี่หน่อยจิ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ชอบครับ "มิตรภาพ มีให้ แบ่งปัน ทุกวันนี้ผมมีใช้ยังไม่หมด"
    พุดแล้วต้องขอบคุณจักรยานโบราณและthaiscooter ที่เป็นสื่อกลาง ที่ทำให้ได้อะไรหลายๆ อย่าง
    ได้ทั้งเพื่อน พี่ ญาติที่ดี มากมาย ไปไหน ก็พอมีคนรู้จักเกือบทุกภาค

แต่อย่างที่พี่เต้พูดแหละครับ รถในบ้านเราก็พอหาได้ แต่ถ้าร้านแบบที่พี่เจอมา

เรื่องราวประมาณ 6 ปีก่อน ครับ ^^ผมเคยไปถามแถวในจังหวัดแพร่บ้านเกิด
    เค้าบอกผมว่า น้องมาช้าไป10ปี แล้ว เมื่อก่อนเค้าเอากระสอบปุ๋นใส่กลับกันไปหมดแล้ว
    เรื่องขอบDUNLOP ที่เค้าบอกว่ากองกันสูงๆ หนะ เพื่อนผมเคยไปเหมามากับพักพวก ร้านแถวอำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่ครับ ตอนนั้นไม่รู้ค่า
    แม่เค้า ขายช่างกิโล ไปเรียบร้อย ผมไปถามหาเค้าบอกว่า มันเบี้ยวๆ สนิมกินบ้างเก็บไว้ก็รกบ้าน

รูปพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เค้าเล่นก่อนผม ที่มีโอกาสได้สัมผัส ล้อเป็นกองๆ

Name:  185471_271636809520095_100000213336127_1285116_481754_n.jpg
Views: 1089
Size:  46.8 KB

ที่จริงร้านดังๆ ในจังหวัดก็มีหลายร้านครับ อย่างชัชวาลในเมืองแพร่(ตอนนี้เจ้าของน่าจะเตรียมย้า ยบ้านอยู่ครับ) หล่อการช่างอำเภอเด่นชัย เค้าขายเป็นเศษเหล็กไปหมดแล้วครับ (ส่วนมากอะไหล่ ญี่ปุ่น ของอังกฤษ เค้าเหมาไปหมดแล้ว)

คันข้างล่างนี้ ไม่ใช่รุ่นนิยมอะไรแต่มีความลงตัวในแบบไทยๆ ผมขอแบ่งจากเพื่อนที่เล่นมาก่อน ในราคาที่ไม่แพงครับ ^&^
    ประมาณ 4-5ปีที่แล้ว
    Name:  DSC05335.jpg
Views: 856
Size:  69.7 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ใช่ครับผมบอยยุดยาเอง เรื่องคนหาว่าโม้ไม่ต้องไปสนใจครับ "สิ่งที่คุณไม่เคยเห็นใช่ว่าจะไม่มี" ของดีในสยามยังมีีอีกเยอะครับ รอให้เนื้อคู่เข้าไปหา ตัวอย่างเช่น เมื่อไม่เกินสามเดือนที่ผ่านมาก็มีพ่อค้าในบอรด์ซื้อ ขายไปตะเวนร้านตัวแทนจำหน่ายในภาคอีสานมาเกือบหมด ได้ของมาเพียบ
    ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวดีๆ

สำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ ลองอ่านตั้งแต่หน้าแรกดู ความจริงเริ่มเปิดเผยมาทีละนิด
    ผมว่ากระทู้นี้ท่าทางจะยาว ใครมีไรดีๆเชิญเลยครับเล่าสู่กันฟัง

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

เสียดายเช่นกัน........... มันเป็นภาพที่หาไม่ยากหลอกครับท่านถ้าเราเชื่อว่ามัน มีและคิดที่จะหา

ถ้าคุณอยู่ตรังลองฟังผมโม้อีกเรื่องนึงนะ

ประมาณ 800 เมตร ซ้ายมือก่อนถึงร้านหมูย่างเมืองตรังจะอยู่ขวา มีอู่รับซ่อมรถยนต์ รับปะผุทำสี เจ้าของอู่จะเล่นรถมอร์ไซด์อังกฤษ ในห้องเครื่องมือจะมีรถ dujee แขวนอยู่ใต้หลังคาคันนี้สภาพสมบูรณ์มาก และยังมีจอดอยู่ข้างล่างอีกหนึ่งคัน

รถ dujee เป็นรถที่ทำมาจากเหล็กเครื่องบินใช้หมุดย้ำทั้งคัน ทหารญี่ปุ่นใช้ในสงครามโลกโยนลงมาจากเครื่องบินรบ มีความเชื่อกันว่าหาพบได้ยากกว่า bsa พับได้สภาพสมบรูณ์ๆเสียอีก

ผมจึงตัดสินใจก้าวท้าวออกจากบ้านตามหาเพื่อเห็นเป็นบ ุญตา
    เอ้........ร้านหมูย่างเมืองตรัง.......
    อยู่ตรงไหนของตรังอ่าครับ พอดีมีเป็นร้อยๆร้านเลย.......

ผมฟังแล้วอยากจะเห็นกับตาด้วยตัวเองจังเลย
    cool
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    เอ้........ร้านหมูย่างเมืองตรัง.......
    อยู่ตรงไหนของตรังอ่าครับ พอดีมีเป็นร้อยๆร้านเลย.......

ผมฟังแล้วอยากจะเห็นกับตาด้วยตัวเองจังเลย
    cool

ท่านอื่นที่เค้าไม่ได้อยู่ตรังเค้ายังรู้เลยว่ามันอย ู่ตรงไหน

ผมก็แค่ยกตัวอย่างให้ฟังว่าไอ้ที่มันหากยาก หรือคิดว่าไม่มีโอกาสได้เห็น หากเราเชื่อว่ามันมี ไม่ยากหลอกครับที่จะได้เห็น.......เฮ้อ

Bookmarks