รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น

ชื่อกระทู้: รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น

Senior Member roadrunner_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รัดจ์ 26 ชาย รถในสยามประเทศ อะไหล่ nos ทุกชิ้น

Name:  CIMG0283.jpg
Views: 2521
Size:  46.2 KBc23

Name:  CIMG0284.jpg
Views: 2328
Size:  41.6 KB

Name:  CIMG0286.jpg
Views: 2440
Size:  40.0 KB

ประวัติของรถครับ
    เริ่มจากการเดินทางลงใต้ จุดหมายนครศีรฯที่นั่นมีร้านตัวแทนจำหน่ายรถถีบในสมั ยก่อนที่ปิดกิจการไปแล้วหลายสิบปี เป็นตึกแถวโบราณ 5 คูหา พอได้เข้าไปก็ได้พบกับความอลังการทันที่ ตู้อะไหล่ตั้งแต่พื้นชนเพดาน มีทั้งมอร์ไซด์ รถถีบ เต็มไปหมด รื้อของกันสนุกเลยครับ หยิบตรงไหนก็แท้เสียดายที่ไม่ได้เหมาหมด เราไม่ใช่พ่อค้าเอาแต่ของที่ต้องใช้อยากได้ค่อยมาใหม ่ สักพักคนที่ดูแลบอกว่าชั้นบนมีอีกแต่เจ้าของบ้านไม่เ คยให้ใครขึ้นไป งานเข้าเลยครับข้างล่างยังขนาดนี้ข้างบนจะขนาดไหน

Senior Member roadrunner_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุยกันอยู่นานกว่าจะยอมให้ขึ้นไป ข้างบนยิ่งกว่าข้างล่างจริงๆ ชุดสี ตัวถัง บังโคลน บังโซ่ เต็มไปหมด เบาะ dunlop brooks มีเป็นเข่งๆ แบ่งกันมาคนละใบ ล้อ dunlop กองท่วมหัว เลือกจัดเป็นคู่หน้า-หลัง เอาแต่ที่พอใช้

Name:  CIMG0287.jpg
Views: 2170
Size:  22.3 KB

Name:  CIMG0288.jpg
Views: 2179
Size:  29.4 KB

ขอบคุณ
    0

เอ๊ะๆนั่นมันสีเขียวราเล่ย์นี่หว่า แต่ดันโดนตัวถังอื่นทับอยู่เกือบล่างสุด ต้องช่วยกันแงะอยู่นาน ค่อยๆดึงออกมากลัวสีถลอกเฮ้ย!นี่มันรัดจ์นี่หว่า แล้วจะหาชุดสีที่ไหนว่ะเนี๊ยกรู.... พี่เราแอบมากระซิบข้างหู มันมีตัวถังมันต้องมีชุดสีใจเย็นๆน้อง

Views: 2155

Name:  CIMG0289.jpg
Views: 2169
Size:  31.5 KB

ขอบคุณ
    0

ไม่นานครับทีมงานเราหยิบบังโคลนสีเขียวที่ห่อกระดาษอ ยู่ยื่นมาให้ ค่อยๆแกะครับโอ้วพระเจ้าจอช ใช่ครับใช่ บังโคลนรัดจ์

Name:  CIMG0296.jpg
Views: 2132
Size:  16.6 KB: 6 :

Name:  CIMG0292.jpg
Views: 2101
Size:  46.7 KB

ขอบคุณ
    0

ลายน้ำแปลกมากไม่เคยเห็นที่ไหน เจ้าของร้านบอกว่าเป็นลายน้ำของตัวแทนจำหน่ายทางภาคใ ต้ ก็เหมือน เซ่ง งวน ฮง หรือ เทพนคร นั่นแหละ

Name:  CIMG0291.jpg
Views: 2218
Size:  15.5 KB

Name:  CIMG0290.jpg
Views: 2286
Size:  41.3 KB

งานเข้าเลยครับ รัดจ์ คันนี้เป็นรุ่นกุญแจแทงย้อนขึ้นเหมือนราเล่ย์ เฮ้อ! แล้วจะไปหาตะเกียบที่ไหนเนี๊ย?
    ตะเกียบรัดจ์สีเดิมคิดว่าหายากแล้ว ดันเป็นกุญแจย้อนขึ้นอีก ทีมงานเริ่มเครียดครับแต่ยังพอมีหวัง ในเมื่อมันมีตัวรถมันต้องมีอะไหล่ หายังไงก็ไม่เจอตัดสินใจถาม เจ้าของบ้านบอกถ้าจะมีต้องลงไปดูที่ห้องเก็บอะไหล่

ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0294.jpg
Views: 2136
Size:  23.8 KB

ในที่สุดก็หาจนเจอ ตะเกียบรัดจ์สีเดิมกุญแจย้อน ขุดขึ้นมาจากลังตะเกียบประมาณ 200 กว่าอัน และที่สำคัญมันมีอันเดียวครับพี่น้อง

ขอบคุณ
    0

ยังมีโซ่อังกฤษเกือบทุกยี่ห้ออยู่ในห้องเก็บอะไหล่ แบ่งๆกันไปคนละเส้น และ 1 เส้นอยู่ในรถคันนี้ ถ้าจำไม่ผิดมันกล่องสีส้มๆน่าจะโครเวนทรี้

Name:  CIMG0295.jpg
Views: 2144
Size:  46.5 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  CIMG0293.jpg
Size:  23.3 KB

ถ้ามีเวลาจะถ่ายรูปอะไหล่ประกอบรถ และของแต่งที่ถมลงไปในรถคันนี้มาให้ชมกัน

Name:  CIMG0297.jpg
Size:  39.9 KB

สุดท้ายนี้ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นเพื่อเป็นกำลังใจให้คน ที่มันบ้ารถถีบรุ่นหลังๆได้รู้จักว่าของแท้ๆเดิมที่ค นยุคก่อนได้สร้างขึ้นเค้าคิดว่าให้ได้ใช้ถึงลูกถึงหล าน มิได้มีเจตนาเอาของที่มีมาอวดมาโชว์

ขอบคุณทีมงาน เพื่อน พี่ น้อง ทุกๆคนที่อยู่ในเหตุการณ์ที่นครศรีฯ ทุกความรู้สึกและทุกความทรงจำมันจะอยู่กับ รัดจ์ คันนี้ไปตลอดกาล

จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็นชาวสยาม เพราะ รถถีบสยามไม่แพ้ชาติใดในโลก

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roadrunner_64 อ่านข้อความ
    Name:  CIMG0293.jpg
Size:  23.3 KB

ถ้ามีเวลาจะถ่ายรูปอะไหล่ประกอบรถ และของแต่งที่ถมลงไปในรถคันนี้มาให้ชมกัน

Name:  CIMG0297.jpg
Size:  39.9 KB

สุดท้ายนี้ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นเพื่อเป็นกำลังใจให้คน ที่มันบ้ารถถีบรุ่นหลังๆได้รู้จักว่าของแท้ๆเดิมที่ค นยุคก่อนได้สร้างขึ้นเค้าคิดว่าให้ได้ใช้ถึงลูกถึงหล าน มิได้มีเจตนาเอาของที่มีมาอวดมาโชว์

ขอบคุณทีมงาน เพื่อน พี่ น้อง ทุกๆคนที่อยู่ในเหตุการณ์ที่นครศรีฯ ทุกความรู้สึกและทุกความทรงจำมันจะอยู่กับ รัดจ์ คันนี้ไปตลอดกาล

จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็นชาวสยาม เพราะ รถถีบสยามไม่แพ้ชาติใดในโลก

สวยงามครับ
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roadrunner_64 อ่านข้อความ
    Name:  CIMG0283.jpg
Views: 2521
Size:  46.2 KBc23

Name:  CIMG0284.jpg
Views: 2328
Size:  41.6 KB

ประวัติของรถครับ
    เริ่มจากการเดินทางลงใต้ จุดหมายนครศีรฯที่นั่นมีร้านตัวแทนจำหน่ายรถถีบในสมั ยก่อนที่ปิดกิจการไปแล้วหลายสิบปี เป็นตึกแถวโบราณ 5 คูหา พอได้เข้าไปก็ได้พบกับความอลังการทันที่ ตู้อะไหล่ตั้งแต่พื้นชนเพดาน มีทั้งมอร์ไซด์ รถถีบ เต็มไปหมด รื้อของกันสนุกเลยครับ หยิบตรงไหนก็แท้เสียดายที่ไม่ได้เหมาหมด เราไม่ใช่พ่อค้าเอาแต่ของที่ต้องใช้อยากได้ค่อยมาใหม ่ สักพักคนที่ดูแลบอกว่าชั้นบนมีอีกแต่เจ้าของบ้านไม่เ คยให้ใครขึ้นไป งานเข้าเลยครับข้างล่างยังขนาดนี้ข้างบนจะขนาดไหน
    สวยจิง ๆ คราวหน้าไปอีกชวนด้วยนะครับพี่ อิอิ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    สวยงามครับ
    ขอบคุณครับท่าน

ว่าจะเปลี่ยนใส่ไฟชุดนี้ดูเผื่อมันจะหล่อขึ้น

Name:  SAM_1104.jpg
Views: 2098
Size:  46.8 KB

Name:  SAM_1105.jpg
Views: 2092
Size:  45.7 KB

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ ผมอยู่นครศรี บอกพิกัดร้านหน่อยได้ไหมครับ แถวไหน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ

สวยจิง ๆ คราวหน้าไปอีกชวนด้วยนะครับพี่ อิอิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ werot01 อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับ ผมอยู่นครศรี บอกพิกัดร้านหน่อยได้ไหมครับ แถวไหน

ผมคงไม่มีโอกาสได้ไปแล้ว แต่จะบอกพิกัดให้สำหรับผู้ที่มีกำลังภายในสามารถเข้า ร้านนี้ได้

ร้านอยู่ถนนที่ผ่านเทศบาลเก่า เป็นตึกแถว 5 คูหา ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเลยวัดพระธาตุ หรือวัดพระศรี มาหน่อยไม่แน่ใจนานแระ

หน้าร้านจะมีกระถางต้นไม้สีขาวอันใหญ่ๆตั้งอยู่ ปกติร้านนี้จะปิดบ้านเพราะปิดกิจการไปหลายสิบปีแล้ว ถ้าเป็นคนพื้นที่ลองคุยดูเผื่อจะเข้าได้

และยังมีอีกร้านนึงที่นครศร๊ฯ เป็นร้านพี่สาวของร้านนี้อยู่ที่ตลาดแถวสถานีรถไฟ ถามสามล้อแถวนั้นได้เลย ตอนผมไปร้านนี้ยังเอา ราเล่ย์ มาจากมาเล

มาขาย ลองดูครับบางอย่างแพงบางอย่างถูกผมเลือกซื้อเฉพาะของ ที่จำเป็นต้องใช้

สำหรับร้านแรกหลังจากทีมงานผม มีพ่อค้าเจาะเข้าไปได้แต่ได้ข่าวว่าได้ของมาไม่เยอะล องดูครับ

สำหรับร้านพี่สาวได้ข่าวว่าเกิดไฟไหม้แต่ผมไม่รู้ว่า เสียหายแค่ไหน

หากข้อมูลผิดพลาดไปบ้างกราบข้ออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ผมไม่ได้ไปนานแล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดี ช้างเผือกยังมีอยู่ในป่าสยามประเทศอีกหลายเชือก

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

Thumbs up

c23เฮ้ยยยยยยยย เป็นเข่งเลยหรอ......... โอ้ววววววว จอร์ตตตตตต
    พี่นี่พูดแบบว่า ทำให้ผมนั้นเงียบไปพักนึง บางตอนแทบจะหยุดหายใจ......
    แต่ที่แน่ๆ อยากเห็นกับตาตัวเองจัง.......
    ดีไม่ดีถ้าว่าขึ้นไปชั้น 2 ผมอาจ จะเป็นลมจนล้มลงท่ามกลางอะไหล่หลายแสนนั่น

โอ้ววววว จอร์ตตตตตตตตตตตต

....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

ภูมิใจที่ได้ชมครับ การนำเสนอน่าสนใจ งามหยดเลย ยินดีด้วยครับ ^^
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Bookmarks