ว่า c50 c100 No-Bookมาขี่ผิดกฏหมายมั้ย

ชื่อกระทู้: ว่า c50 c100 No-Bookมาขี่ผิดกฏหมายมั้ย

มาตรฐาน ว่า c50 c100 No-Bookมาขี่ผิดกฏหมายมั้ย

ผมว่า มันน่าจะไม่ผิดกฏหมายแล้ว นะ เพราะ มัน cc เท่ารถป๊อบ แล้วก็ถ้าจำไม่ผิดปี39

เขายกเลิกทะเบียนพวกรถต่ำกว่า 50cc แล้วคิดว่ายังไงครับ ผมว่าน่าจะไม่ผิดแล้วนะ

รวมถึงพวก c100 พวกที่เสื้อสุบ 49 cc
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

Talking

ครับ เดี๋ยว...นี้ ....ตำรวจบ้านเราเข้าใจ รถคลาสสิค มาก
    เวลาเห็นรถเก่าวิ่งผ่านก็ไม่เรียกเกรงว่า พวกเราจะเสียเงินเยอะ เพราะเสียเงินไปกับค่าอะหลั่ยมากแล้ว....เวลาเรียกก็ ยิ้มทักทายถามว่าขับดีไหมทำไปเท่าไหร่ เนี๊ยะต้องคนรักจริงๆนะถึงจะได้ กล้าลงทุน ขับระวังๆนะน้องพี่เป็นหวงกลัวรถเก่าสูญพันธ์ เราก็ตอบว่าขอบคุณครับที่เป็นห่วง
    ในใจก็คิด นี้ขนาดไม่ติดป้ายทะเบียน พรบ ไม่มีด้วยโอ้ว...พี่ตำรวจช่างใจดี.................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ................................................ตื ่นๆ .....ละเมอหรือเปล่า โลกแห่งความจริงมันโดนไป200นานแล้ว :d
    .../\3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oat 92 : 01-02-2006 เมื่อ 20:39

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    ครับ เดี๋ยว...นี้ ....ตำรวจบ้านเราเข้าใจ รถคลาสสิค มาก
    เวลาเห็นรถเก่าวิ่งผ่านก็ไม่เรียกเกรงว่า พวกเราจะเสียเงินเยอะ เพราะเสียเงินไปกับค่าอะหลั่ยมากแล้ว....เวลาเรียกก็ ยิ้มทักทายถามว่าขับดีไหมทำไปเท่าไหร่ เนี๊ยะต้องคนรักจริงๆนะถึงจะได้ กล้าลงทุน ขับระวังๆนะน้องพี่เป็นหวงกลัวรถเก่าสูญพันธ์ เราก็ตอบว่าขอบคุณครับที่เป็นห่วง
    ในใจก็คิด นี้ขนาดไม่ติดป้ายทะเบียน พรบ ไม่มีด้วยโอ้ว...พี่ตำรวจช่างใจดี.................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ................................................ตื ่นๆ .....ละเมอหรือเปล่า โลกแห่งความจริงมันโดนไป200นานแล้ว :d
    แถมยึดรถเก็บไว้ที่บ้านคุณตำรวจแยกอะไหล่ขายเองอีก.. ./\3
    555+ ชอบๆๆๆ :D

Bale Rally 210 Lamphun

Junior Member เอ๋ tk's Avatar
    สถานที่
    TK.Brand
    ขอบคุณ
    0

ตรงไปตรงมาดีแฮะ
    /\2 มีคุณภาพเสมอ!

Junior Member amino ok's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจดีดีอย่างนี้อยู่แถวไหนอ่ะคับว่างๆจะแวะเอาน้ำไ ปให้ อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อืมมม

Junior Member K.pp's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจบางแสน ใจดีฝ่าที่อื่นๆ

Junior Member Natza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหอๆ
    I don't like pop music.

ตำรวจบางแสนตั้งด่านตรงปากซอย 1 บางแสนเกือบทุกคืน ผมขี่รถไปแกล้งประจำของรถผมครบ++++++
    อยู่ประเทศเดียวกัน กัด กัน ยังกับหมาแย่งกระดูก

คิวิเคราะห์แกแยะ

ขับรถเก่าเดี๋ยวนี้ตํารวจ จ้องมากกว่ารถรุ่นใหม่อีกครับ ไม่มีเล่มละก็ ยาวๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ได้ต่อทะเบียนเกินไม่กี่วันมันก็ปรับได้นะครับ ไม่เสียภาษี ยิ่งNo-Bookแล้วใหญ่