ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แตรหอยมันไม่ดัง สามารถซ่อมได้มัย้ครับ

โง่จริงๆ เพราะเดินไฟใหม่แล้ว กดแล้วเสียงไม่ยอมออก

สงสัยมันขายเสียงจนหมด

รบกวนด้วยครับ น้อย ขุนหาญ
    เช็คภาษีรถที่ขาดต่อ
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noi_vintage
    แตรหอยมันไม่ดัง สามารถซ่อมได้มัย้ครับ

โง่จริงๆ เพราะเดินไฟใหม่แล้ว กดแล้วเสียงไม่ยอมออก

สงสัยมันขายเสียงจนหมด

รบกวนด้วยครับ น้อย ขุนหาญ
    ขายไหมครับคุณน้อย

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับที่ถามซื้อ แต่อยากจะซ่อมครับ

ถ้าขายเดี่ยวบอกนะครับ :)
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

/\3 ชาวฮอนด้าหมู 92/95 ........อยากทราบว่า พวกท่านทั้งหลาย มีกิ๊ก รถรุ่นอื่น ไว้ในครอบครอง บ้างไหม รุ่นไหนคับ/\2

Junior Member เอ๋ tk's Avatar
    สถานที่
    TK.Brand
    ขอบคุณ
    0

ผมมีซี92 กะซี 70น่ะครับอยากมีซีบี 175 แต่ตอนนี้ยังไม่มีงบ
    คุณเซมกำลังหารถอีกเหรอครับแล้วอยากได้รุ่นไหนครับ
    /\2 มีคุณภาพเสมอ!

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

ใจรัก หมู 95 และพี่น้องของหมูผม Cb160 เอาไว้แข่งกับวัยรุ่น
    C200 เอาไว้ไปตลาด ไปทำงาน
    ส่วนหมู 95 เอาไว้ขี่พาแฟนไปเที่ยวคร๊าบบบบบบบบบบ

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

คุณซม จะหารถพวก Cb เหรอครับ นั่นแน๊ะ!!! ชอบแล้วใช่มั๊ยละ เพื่อนผมเค้ามี Cb160 คันนึงเห็นเค้าว่าจะปล่อยนะครับ ดุมล้อหน้าหลังยังกะ 72-77 เครื่องดี สีสวย ถ้าไงผมจะลองถามๆๆให้ครับ แต่คิดว่าไม่ต่ำว่า 25k ครับ เดี๋ยวจะถามๆๆให้เผื่อพี่น้องหมูเรา มีใครสนใจ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถึงคุณ kaka และเพื่อนๆชาวฮอนด้า ช่วยหาให้หน่อยคับ cb160 หรือ cb 175 ( ไม่เอารุ่นการไฟฟ้าน่ะ).....ที่สำคัญ ต้องมีทะเบียน โอนได้ /\2 ....ใจชอบหมู ...แต่อยากลองความแรงของรถตระกูล cb บ้างน่ะคับ..../\3

.............ขอแนะนำ ผมได้คำตอบเกี่ยวกับ ตัวชาตร์ไฟ แบบต่างๆของ ฮอนด้าหมู แล้ว ตอบโดยคุณตั้ม.......
    http://www.motorclassicshops.com/web...w=5454&lang=th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 21-12-2005 เมื่อ 15:52

ขอบคุณ
    0

ผมมี Cb250 (โครง 360 เครื่อง 250)ครับ มีทะเบียนเป็นกระดาษถ่ายเอกสาร

เจ้าของเค้าเปลี่ยนเครื่องมาแต่ไม่ได้แจ้งเปลี่ยน เจ้าของยังอยุ่ด้วย

แต่ไกลครับ กลัวเค้าไม่เล่นด้วย คันนี้เคยขายให้น้องแล้ว ไม่เอาตังค์มาให้จะยึดคืนแล้วครับ

แต่อุปกรณ์มันขาดครับ หาทุนทรัพย์ทำเครื่องอยุ่ครับ

ไม่เดิมเท่าไหร่ แต่เครื่องแรงครับ

ปล.ว่างๆจะถ่ายรุปมาให้ชมครับ

Junior Member theblue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาติคุยด้วยคนนะครับชอบหมูเหมือนกันครับเมื่อก่ อนใช่บริการซี50ครับเพราะค่าตัวไม่สูงนักรักตามกำลัง ทรัพย์ครับแต่เสียอย่างเดียวไม่ได้ใช้ชื่อเป็นเจ้าขอ งเพราะทะเบียนโอนไม่ได้เลยปล่อยไปครับ
    แต่ตอนนี้มีหมู95มาครอบครองเป็นเจ้าของเต็มตัวขับสะบ ายใจครับแต่ไม่ค่อยสะบายกระเป๋าเพราะเขาชอบกินของแพง (อะหลั่ยแพงครับ)แต่ก็ยังพอไหวเพราะให้ใจไปแล้ว/\2 /\2

มาตรฐาน แบตเตอรี่

สวัสดี สมาชิกร่วมด้วย ช่วยกัน อีกสักคนนะครับ เริ่มเลยละกัน อยากทราบว่าสมาชิกแต่ละคนใช้แบตเตอรี่ยี่ห้ออะไรกันบ ้าง ดีไม่ดีอย่างไรช่วยบอกกันด้วยนะ ของผมซื้อยี่ห้อ วาย เอ เอส เอ ไอ (ควรอ่่านว่า อย่าใส่) 6n12-4a มาใช้ไม่กี่เดือนก็เริ่มเสื่อมแล้วครับ ตอนนี้กำลังจะหาซื้อใหม่ยังไงช่วยแนะนำกันบ้างนะครับ

ขอบคุณ :)

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อใช้ ยี่ห้อนี้ ยาซากิ มาประมาณ 6 เดือน แล้ว ....ก้อไม่เห็นมีปัญหาอะไร ...แต่ที่แน่ๆผมรู้สาเหตุรถผมที่ไฟชาตร์เข้าแบตน้อยแ ล้ว(เวลาเปิดไฟหน้า).....น่าจะเป้นที่ตัวชาตร์ครับ(ข องเก่าที่ใช้เป้นตัวสีดำ)ตอนนี้ลองเปลี่ยนเป็นสีส้ม 8 ชั้น(สภาพเก่ามาก)แต่ใช้ได้ดีทีเดียว.....ใช้มาประมา ณ 1 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องไฟ ให้ลำบากกาย ลำบากใจ......ถ้าใครมีตัวชาตร์สีส้ม 8 ชั้น(ของใหม่)...ก้อกระซิบบอกกันบ้างน่ะคับ..สนใจ... .คับ

มาตรฐาน แบตเตอรี่

ขอบคุณ.....คุณ Oat 92 และคุณ Safety Man ที่ตอบ ของผมไม่ได้เป็นที่ตัวชาร์ตแน่นอน ยังไงรบกวนคุณ Oat 92 ช่วยแนะนำแหล่งที่ซื้อให้ด้วยนะครับว่าที่ไหน อย่างน้อยก็เป็นประโยชน์กับผม และสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ส่วนท่านอื่นมีข้อมูลเพิ่มเติมก็ยินดีครับ

ขอบคุณ ............................ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95 :)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    ส่งไปแล้วนะครับที่ ข้อมูลส่วนตัว เปิดดูครับ...

แต่เวลาซื้อแบตมาแล้ว....อย่าลืมใช้น้ำกรดเติมนะครับ/\2

ผมจะไม่ค่อยอยากบอกทางบอร์ดโดยตรงครับ...เพราะต่างคน ต่างความคิดอาจจะหาว่า ผมโฆษณาได้
    แต่ สนใจจริงส่งข้อความส่วนตัวมาครับจะตอบกลับไปทุกคน

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบดีๆ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

แหล่งที่จะหาซื้อแบตลูกใหญ่ 92/95 หาไม่ยากคับ .....ตลาดรัชดา มีคับ มีทุกยี่ห้อ ที่คุณต้องการ ราคาโดยประมาณตั้งแต่ 300 - 500 บาท เท่าที่เห็นจะมียี่ห้อ 1.ยัวซ่า 2.เอ็นจีเค 3.ยาซากิ ลองไปเดินดูคับ/\2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks