ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้

ไอ้เจ้าซีลด์สำหรับปิดหัวแกนคันสตาร์ท ลักษณะเป็นซิลด์ตันไม่มีรูอยู่ใกล้ๆกับสเตอหน้าอะ ผมซื้อซิลด์ชุดมาทำไมมันไม่มีแล้วเราจะเอาอะไรมาใส่ได้บ้าง???????? รถรุ่นน้องผมช่างเค้าเอาภูมิปัญญาท้องถิ่นมาใส่ให้ด้ วย(เล่นเอายางรองเท้าแตะมาตัดให้กลมๆแล้วก็ทากาวประเ ก็นเยอะๆ:อัดเข้าไป...เดี๋ยวนี้เอี่ยมเลยไม่มีหยดทั้ งๆที่เมื่อก่อนหยดจนต้องหากระป๋องมารอง):: :: :: ::

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ่ายรูปให้ดูหน่อยซิ.......นึกไม่ออก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องคาร์บู S90

ไอเจ้าคาร์บู S90 นี่อ่ะครับ มันใส่ติดกับรถยี่ห้ออะไรมาก่อน
    แล้วกี่ cc ครับ หาซื้อได้ง่ายรึป่าวครับ ราคาป่ะมานเท่าไหร่
    แล้วถ้าจะเอามาใส่กับ C92 นี่ต้องแปลงพวกคอท่ออะไรรึเปล่าครับ

..ช่วยบอกหน่อยนะครับเพราะไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เ ลย ( เพิ่งมาเล่นครับ )

.......................ขอบคุณนะครับ /\2

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

หาซื้อไม่ยาก ร้านมอเตอร์คลาสสิก ก้อมี ลองโทรถามเค้าดู ให้เค้าแปลงรูมาด้วยเลยสะดวกดี.....

Junior Member UNLIMIT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องท่อทีครับ

คือว่าตอนนี้กำลังจะปลุกเจ้า C 95 ของตัวเองอยู่
    จะใส่ท่ออะไรดี เพราะว่าคงไม่มีตังซื้อท่อแท้ๆของมัน
    อยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆหลายๆคนดูหน่อยครับ
    ถ้ามีรูปโชว์ด้วยจะดีมากเลยครับ
    เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    /\2

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

Talking

ท่อที่ใส่ได้กับหมูคือ 1) ท่อทรง Bm 2) ท่อทรงไทรอัมพ์
    1 ) ทรงbm ใส่สวย เสียงเงียบ ดูดี
    2 ) ทรง ไทรอัมพ์ สีทึบ กังวาล ดี เสียงดัง
    แล้วแต่ความชอบครับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามีเงิน ซักหน่อย หรือ มีฝีมือ ไม่อยากใส่ท่อ ไทรอัมหรือ บีเอ็ม
    ยังมีอีก คือ ท่อ cd125 ดูคลาสสิกดี แต่ข้อเสีย ต้องแปลงหูจับ และท่อราคาแพงเหมือนกัน(เสียดายท่อ) และยังมีท่อ s90 แปลงกลับข้าง มีขายสำเร็จที่รัชดา หรือใครมีฝีมือจะแปลงเองก็ได้ ดูไกลๆเหมือนท่อเดิม เสียงนิ่ม แต่ราคาแพงพอสมควร

Question แก๊สโซฮอล์

ทราบจากข่าวสารมาว่าภายในปีหน้า น้ำมันเบนซิน 91/95 จะเลิกผลิตและจำหน่ายแล้ว จะมีแต่แก๊สโซฮอล์ 91/95 ไม่ทราบว่าจะมีปัญหากับเจ้าหมู 92/95 หรือไม่ครับ เพราะตอนนี้เติมแต่ เบนซิน 95 อยู่ หรือมีท่านใดใช้แก๊สโซฮอล์อยู่ แล้วมีปัญหาหรือไม่

ขอบคุณ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจิงละก้อ....ตัวกรองน้ำมันต้องเปลี่ยนบ่อยแน่ๆ ได้ข่าวมาว่า โซฮอล์ชอบกัดสนิมซะด้วยซิ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อเคยได้ข่าวมาจากเด็กปั๊มเหมือนกัน ขนาดตอนนี้ปั๊มแถวๆบ้านยังไม่มี 95 เลย ผมเลยต้องจำใจเปลี่ยนมาใช้ 91แทน

Junior Member a_sign's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ทำไมเงียบจัง....ไม่เห็นชาว หมู เข้ามากันเลยครับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ขอถามหน่อยครับตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่นะครับ อยากรู้ว่าที่ไหนที่มีแบต 6 v ยี่ห้อยัวซ่าขายบ้างอยากได้ของดีไปเลยนะครับแล้วราคา เนี่ยประมาณเท่าไร เคยลองไปเดินหาที่รัชดาแล้วไม่มีเลยครับยี่ห้อนี้ มีก็แต่ยี่ห้ออย่าใส่ ใครรู้ช่วยทีครับ ขอสถานที่ขายจะเป็นกรุงเทพหรือต่างจังหวัดก็ได้ครับห รือท่านใดสงสารซื้อมาแล้วส่งมาให้ผมก็ได้ครับเดี๋ยวโ อนเงินไปให้ เกือบลืมครับขอเป็นแบบรูปทรงเดิมที่ติดรถหมูมานะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องหมูๆครับ

อยากทราบว่า รถเพื่อนๆนี่ถ้าจอดไว้กี่วันครับ สตาร์มมือ ถึงไม่ติด ไฟไม่พอ
    แบบว่าจอดไว้เฉยๆๆนะครับ

jp_c92's Avatar
    สถานที่
    ซ่อมตลอดทาง
    ขอบคุณ
    0

เคยไปทำงานต่างจังหวัดจอดไว้ 2 สัปดาห์ กลับมาสตาร์ทติดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaka
    อยากทราบว่า รถเพื่อนๆนี่ถ้าจอดไว้กี่วันครับ สตาร์มมือ ถึงไม่ติด ไฟไม่พอ
    แบบว่าจอดไว้เฉยๆๆนะครับ
    จอด3เดือนกว่าๆๆ ครับ แต่ยังติดอยู่ครับ/\2 /\2 /\2 /\2

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks