สอบถาม sprit V

ชื่อกระทู้: สอบถาม sprit V

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถาม sprit V

รถไม่ขี่มา 3 ปี จอดนิ่งๆไม่เคยสตาร์ทเลย
    ที่นี้สตาร์ไม่ติดแล้ว แต่ไฟมา ผมเลยลองทำดังนี้ครับ
    ถ่ายน้ำมันเครื่อง และเชื้อเพลิงทิ้ง ล้างคาบิว(ผมแกะไปให้ร้านมอไซล้างครับ เพราะเค้ามีที่เป่าลม แต่ผมชี้ให้เค้าดูว่าแกะยังไงบ้าง)

ที่นี้สตาร์ทีเดียวติด แต่มีปัญหาอยู่ครับ
    คือเบิ้ลเครื่องเบาๆได้ ไม่ดับ ถ้าเบิ้ลเครื่องแรงแล้ววอดทันที (ถ้าไม่เบิ้ลเครื่อง 10-20 นาทีเครื่องก็ไม่ดับนะ)
    ปัญหาน่าจะมาจากที่ใหนบ้าง นมหนูผมแยงหมดแล้วครับ ไม่มีอะไรตัน

รายละเอียดเพิ่มเติม
    หัวเทียนเปลี่ยนใหม่แล้วสตาร์ทิ้งไว้ 15นาทีไม่ดับ (ลองถอดแกะออกมาดู แห้งดี ไม่ดำ สีหัวเทียนเผาใหม้ใช้ได้เลยครับ)
    หน้าทองขาวหมุนแล้ว ระยะห่าง 1 กระดาษทรายน้ำ (ไม่ห่าง ไม่ชิดเกินไป)
    คาบิวเดิมเดลล๊อตโต้ เมื่อ 3 ปีที่แล้วไม่เป็นอาการแบบนี้นะครับ
    คลอยเดิม ไม่ได้เปลี่น แต่ทำความสะอาดขั้วแล้ว (ไฟมาเส้นเล็กสีฟ้า)

สอบถามเซียนๆแถวนี้หน่อยครับ

Senior Member dreammaxican's Avatar
    สถานที่
    DESIGN SCOOTER GANG NAN
    ขอบคุณ
    0

จูนคาบูลงตัวรึป่าวคับ ลองจูนแบบไม่ต้องใส่กรองดูก่อนนะคับผม ว่าเร่งแล้ววอดอยู่รึป่าว นมหนูตัวเล็กอีกตัว เป่า เอาสายเบรคแหย่เข้าไปพวกรูต่างๆว่าตันรึป่าว อีกอย่างรถจอดไว้นานน่าจะล้างถังน้ำมันซักหน่อย อาจมีสนิมหรืออะไรตกค้างก็ได้ ลองดูคับผม
    [email protected]

083-5699637 ดรีม

dream scooter shop

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dreammaxican อ่านข้อความ
    จูนคาบูลงตัวรึป่าวคับ ลองจูนแบบไม่ต้องใส่กรองดูก่อนนะคับผม ว่าเร่งแล้ววอดอยู่รึป่าว นมหนูตัวเล็กอีกตัว เป่า เอาสายเบรคแหย่เข้าไปพวกรูต่างๆว่าตันรึป่าว อีกอย่างรถจอดไว้นานน่าจะล้างถังน้ำมันซักหน่อย อาจมีสนิมหรืออะไรตกค้างก็ได้ ลองดูคับผม
    คาร์บิวจูนแล้วครับ อากาศ 1รอบครึ่ง-2 รอบ ถอดกรองอากาศเครื่องไม่ดับนะครับ เอียงเครื่องเวลาเบิ้ลแล้วยังวอด
    ส่วนถังยังไม่ลางเลย เพราะไม่มีเครื่องมือถอดถ้วยกรอง

นมหนูลองเอาเข็มแหย่ดูแล้วครับ ตัวเล็กเบอร์ 48 160 ตัวใหญ่เบอร์ 160
    แต่ผมงงนิด ว่าเอาเข้มร้อยพวงมาลัยมาแยง (จากปลายรู ยันสุดตรงที่ขัน มันจะมีช่วงกลางๆที่มันตัน (มันน่าจะตันมาจากเดิมของมันน่ะ ไม่น่าจะตันจากฝุ่น หรืออะไร) เพราะแยงแรงมาก ถึงขนาดใช้ค้อนช่วยตอกเบาๆ

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

หลักคาบู เบอร์ 11 ขันดีเปล่าครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Bookmarks